Jump to content
Sign in to follow this  
SLNJ

School day คิดสั้นที่ดูมัน !!! [ Up Data Clip ]

Recommended Posts

***บอกได้คำเดียวว่า สุโค่ย

อาการ เริ่มแรก หลังจากดูจบใหม่ๆ

1.หิว {ไม่รู้เป็นเพราะไร มันจะหิวๆ ไรสักอย่าง}

2.จิตตก นั่งจินตนาการ แล้วก็ไป เล่าให้เพื่อนใน m ฟัง

3.โหลดเพลง ตอนโดนแทง มาฟังคนเดียว

4.ลบทิ้ง โดยไม่เผ่าลงแผ่น

5.แนะนำให้เพื่อนดู โดยไม่บอกว่า มันเกิดอะไรขึ้น

ปล.กว่าจะหายจิตตก ก็ล่อไป 1 อาทิตย์ครับ

ผู้แล้วเศร้า ยิ่งผมดู จบตอนตี 3 ด้วย

กรรม..... ของกรรมจริงๆ

หวังว่าช่วงวุ่นๆ จะมีอะไรดีๆ ผ่อนคลายบ้าง

กลับหนักว่าเดิม ดันมาดู School Day เข้าพอดี

เคยได้ยินชื่อเรื่องมานานแล้วแต่ไม่มีโอกาศ จะได้หาดู แล้วสุดท้ายก้...

จิตตก กันเป็นอาทิตย์ๆ เลย ( ไม่น่าเลย )

สำหรับใครที่เคยดูแล้วคงเข้าใจดีนะว่า เนื้อเรื่องเป็นยังไง

ไม่ขอเล่าแล้วกัน ( ภาพติดตามาก ตั้งแต่ตอนจบเรื่อง ยันตอนจบพิเศษอีก 2 ตอน )

โตะเหลือหัว โคโตโนฮะเหลือแขน + ตอนโหม่งโลกอีก

แล้วจะมีเซไคเหลือแต่ขาไหมเนี่ย !!!

ยิ่งดูยิ่งจิตตกแหะ ไม่ว่าจะ End แบบไหนก็เหอะ

-*-

ก้แวะเข้ามาบ้าง ไม่ได้หายไปไหนจร้า ยะงมีวิชีตอยู่ !!!

คือว่า ติดงาน อ่ะนะ ไม่ว่างเลยยยยย...

F มาตัวแล้ว โคตรภูมิใจเลย เซง...

เราว่าถ้า School Day ทำแนวเดียวกับ Princess Lover!อ่ะ

จะดีมากเลยนะ ชอบแนวแบบ Princess Lover! มากเลย

ใครพอแนะนำได้ ช่วยหน่อยนะ ขอบคุณ

และก้ขอคุณที่มาอ่าน เพราะเรามาบ่นให้ฟัง

ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

เซงเรียนไม่พอ เรื่อง เมะ อีก

เครียดไปใหญ่ 555+

จัดไปเลย สำหรับตอน End ในเมะ แล้วแถม End พิเศษอีก 3 ตอน

( มีคนอยากหลอน จิตตก ก้เชิญดู... )

1.School Days Ending Uncut with -Makoto's head in bag added ( เรือสวย )

2.School Days Bad End 2

3.School Days Bad End 3

4.School Days HQ BAD ENDING Kotonoha's Death (NEW ENDING)

http://www.youtube.com/watch?v=iXUxetjpu_o

Edited by SLNJ

เราเตือนคุณแล้ว...

ไม่รู้แหะ ถ้าใครจะดูเรื่องนี้ผมมักแนะนำเสมอว่าอย่าดู เพราะเคยเจอมาแล้วกับตัว...

ทับมี ยืนไว้อาลัย :emo (70):

เพลงแทรกตอนเซไคแทงโตะ เศร้าสุดๆอะ

โหลดมาฟังจากเศร้าฟังไปฟังมาเริ่มหลอนๆไงมะรุ

ซะใจตอนไอโตะโดนแทง หมั่นไส้ :emo (70):

ใครอยากได้เพลงผมอัพไว้ละ

http://www.tempf.com/getfile.php?id=758865&key=4cbf923f46410

edit เรื่องนี้ผมดูไม่ค่อยจิตตกเท่าไหร่ออกแนวสะใจมากกว่า

ที่จิตตกจริงๆก็ code geass ตอนที่เจ้าหญิงยูเฟเมียโดนกีอัสควบคุมแล้วออกมายิงคนเล่น ยิงไปหัวเราะ ยิงแบบสนุกสนาน แล้วประโยคตอนที่พูดนี่โห น่ากลัวมาก

"ช่วยกันตายหน่อยนะคะ" ถ้าจำไม่ผิด :emo (43):

แนะนำลองดู perfect blue กันดูนะครับ ออกแนวหนังการ์ตูน ที่เล่าเเรื่องได้เกินการ์ตูนมากเลย กำกับโดยซาโตชิ คอน

ออกแนวไซโค หลอนประสาท เชื่อไหมผมดูจนจบยังไม่ได้กระพริบตาสักครั้ง สนุกมาก

Edited by Yuji

:emo (70):

โสมน้ำหน้า จิตรตกละสิ

ถ้าดูตอนจบแล้วรู้สึกสะใจนี่เข้าขั้นโรคจิตมั้ยครับ :emo (70):

น่ะ อีกหนึ่งรายที่โดน อิอิ

ผมต้องโหลดเรื่อง ARIA มาดูล้างตา 3 ภาครวดอ่ะครับ ไม่งั้นคงจิตตกไปหลายวัน

เรื่องนี้ก็ให้ข้อคิดที่ดีไปอีกแบบนะครับ

แล้วส่วนเรื่อง princess lover ผมอยากให้มันมี season 2 จริงๆ

เรายังไม่เคยดูเลย เดี๋ยวต้องลองไปหามาดูมั่ง อยากทดสอบจิตตก 555+

อย่าดูเลย เราเตือนคุณแล้วนะ

เราไม่เคยคิดที่จะดูมันเลยค่ะ

เพื่อนเรามันดูมาแล้วมาสปอยให้เราฟังเรียบร้อยแล้ว เลยไม่กล้าดู เพราะยิ่งเป็นพวกจิตตกง่าย ๆ อยู่

ผมว่าเรื่องนี้เป็นบทเรียนดีนะ

ใครจะรู้ว่าถ้าท่าน นอกใจเมียเอก ไปหาเมียน้อย แล้วเมียเอกจะไม่ จัดการท่าน:emo (00):

เรื่องนี้เรายังไม่เคยดูเลย แต่แอบไปอ่านสปอยมาซะก่อน

เลยไม่คิดจะดูเลย :emo (24):

:emo (35): เรือสวยใช่มั้ยละ โฮะๆๆ :emo (35):

ทำใจซะ ถ้าเป็นผม จะทำแบบ to love ru ฉบับหนังสือ หรือเอาแบบ ซัฟเฟลส หนังสือเช่นกันละนะ เอาวุ่นวายไว้ก่อนเลยละ :emo (51): :emo (51): :emo (51):

กำลังสนใจ และอยากดูอยู่พอดี แต่ว่า มันดูแล้วจิตตกขนาดนั้นเลยเหรอครับเนี่ย emo%20(44).gif

ฉากใหม่ Nice train ใน School day HG นะ เด็ดกว่า ฮาๆ

ว่าแต่ princess lover OAV เหรอ ฮะ >W< ที่อยากให้คนยี่ปุ่นทำ (ฮา) ถ้าเปนงั้นจริงผมสนับสนุนในการทำนาน ไม่ต้องมา rip เอาจากเกมส์เอิ้กๆ :emo (35):

จริงๆเรื่องนี้ดูจนจบแล้วผมก็ว่าดีนะ แต่สำหรับคนที่รับอะไรรุนแรงไม่ค่อยได้ก็ไม่อยากจะแนะนำเท่าไหร่

ข้างล่างนี่สปอยค่อนข้างรุนแรงนะครับ ใส่สปอยเลอร์ดีกว่ามั้ย?

v

v

v

Edited by meazza

^

^

โทษทีครับ ผมก็ลืมไปหน่อย ^ ^

------------------------------

เรื่องนี้ถ้าดูแบบจริงจังให้อะไรหลายๆอย่างเลยนะครับ

ตัวเอกสามคนมีปัญหาที่ไร้ทางแก้ไข ไม่ยอมปรึกษาใครบทสรุปจึงเป็นอย่างที่เห็น

มาโคโตะ - เพราะด้วยเซไคยอมพลีกายมอบตัวให้ เขาจึงเข้าใจผิดว่าการมี Sex คือความรัก

กว่าจะนึกถึงรักแรกของตัวเองได้ก็สายไปเสียแล้ว

เซไค - ด้วยความที่ต้องการได้มาโคโตะมาครองจึงยอมทำทุกอย่างเอาตัวแลกแม้แต่หักหลังโคโตโนฮะ

แต่ผลที่ได้คือมาโคโตะไม่ได้รักเธอจริงๆ เขาแค่หลง ไม่ได้รัก

โคโตโนฮะ - อยู่ในโลกส่วนตัวมากเกินไป เป็นคนเก็บกด จึงทำให้เหตุการ์ณทั้งหลายเลวร้าย

พอสิ่งที่เก็บเอาไว้ระเบิดออกมา คือเสียจริต

อยากขอให้ดูงานโปรดักชั่นของเรื่องให้ดีๆนะครับ ไม่ว่า OP/ED งานภาพ การตัดต่อ ไม่มีเผาแม้แต่นิดเดียว

โดยเฉพาะการสร้างอารมณ์ ทำได้แบบเกิน 100 เลย เพราะทำให้คนดูจิตตกอย่างเลวร้ายสุดๆ

ผู้กำกับเองจะทำให้จบแบบอนิเมะเกมส์ ERO ทั่วไปที่สมหวังก็ได้

เขาไม่เลือกทำ แต่กลับเอา BAD END หลายๆฉากของเกมส์มายำรวมกัน

ผลคือได้อนิเมะในตำนานที่ผู้คนกล่าวถึงไปอีกนาน (แต่จะกล่าวไปทางไหนก็อยู่ที่ผู้ชมอย่างเราละนะ -*-)

Edited by small boy

มาอัพ คลิปให้สำหรับคน อยากจิตตก นะ

T^T

ขอตัวนอนก่อนอ่ะ

หลายวันแล้ว หลับไม่ลง

แนะนำ เมะ จิตตก ครับ ( เพื่อมีคนชอบ )

1.Elfen Lied

2.No longer human

3.Clannad after story

4.Higurashi(แว่วเสียงเรไร)

5.Saikano

6.Higurashi no Naku Koro ni

7.The end of evangelion

8.denpa teki na kanojo

9.kimi ga nozomu eien

10.Grave of the Fireflies สุสานหิ่งห้อย <---การ์ตูนไม่กี่เรื่องที่ทำผมเสียน้ำตา

แล้วก้แนวสีฟ้าครับ

พวกบลูๆ เนี่ยพระเอกหมาหัวเน่าทุกคนเลย

เห็นภาพสวยโหลดมาเป็นได้ลบทิ้งหมด = ="

เรื่องนี้คิดผิดที่ดูมัน :emo (00):

จงอย่าดูถ้าเอ็งแค่อยากรู้ Nice Boat มันเป็นไง