Jump to content
Sign in to follow this  
admin

รับสมัครทีมงาน idoli-z หลายตำแหน่งครับ

Recommended Posts

ขอเป็น staff อีกคนจะได้มะ

จะหาข่าวมาลงเพิ่มให้อีก หมวด General Talks อ่ะ

ชื่อ ก้อง(ไม่ต้องบอกก็ได้แล้วมั้ง)

ว่างช่วง 17.00 - 22.00

Dear Adminที่เคารพ,

ข้าพเจ้าMemberสมมุิตินามว่าลูกอ๊อด หลังจากพบเห็นประกาศรับสมัครทีมงานของทางเว็บและตรึกตรองถึงความสามารถในการทำหน้าที่ขอตนให้ดีแล้ว จึงใคร่ขอยื่นใบสมัครเพื่อทำหน้าที่ในตำแหน่ง Designer Staff

อันข้าพเจ้านั้นมีความสามารถด้าน วาดรูป ลงสีCG งานPhotoshop และออกแบบโลโก้ ซึ่งตรงตามคุณสมบัติที่ทางเว็บได้ประกาศไว้

ส่วนเหตุผลที่สมัคร เพราะอยากได้ยศน้องต่าย เพราะเท่าที่ข้าพเจ้าเห็น เหล่าบุคคลที่ประจำในตำแหน่งDSนี้แทบไม่ปรากฎตัวให้พบในบอร์ดเลย(ถึงอาจมีความเป็นไปได้ว่าแอดมินอาจจ่ายงานให้ทำผ่านหลังไมค์)เพราะฉะนั้นข้าพเจ้าจึงคิดเอาเองได้ว่าตำแหน่งนี้กำลังขาดแคลน

และเพื่อเติมเต็มตำแหน่งงานที่ว่าง ข้าพเจ้าจึงอยากมีส่วนร่วมในการเป็นDesigner Staffแบบด้านๆด้วยประการฉะนี้

ขอความกรุณาให้AdminและModeratorรับไปพิจารณาความเหมาะสมด้วย

Sincerely Yours,

ลูกอ๊อด

จะทางการไปทำไม :emo (53):

ชื่อ เนียว

สมัครในตำแหน่ง : คนอัฟโหลด PC Games

ความสามารถพิเศษ : ไม่มี

คือมีเวลาว่างเยอะอะไม่ค่อยมีรัยจะทำเลยอยากลองสมัครดู

Edited by F~a!rYTa!L-Lucy

อยากสมัครบ้างอ่ะครับ แต่เวลาว่างไม่ค่อยมีนี้ซิ

สวัสดีครับ

ขอสมัครเป็น:คนอัพอนิเมะจากค่ายต่างๆครับ

ความสามารถ:แปลอนิเมะได้ครับแต่คน QC จะเหนื่อยมากเลยนะครับ อิอิ

ขอบคุณครับ

Edited by PAM

ชื่อ พี ครับ อายุ 14 ปี ผมเป็น mod ที่เว็บไซต์อนิเมะที่หนึ่งและก็ยังเป็นอยู่ พอมีประสบการณ์อยู่บ้างเล็กน้อย

สมัครในตำแหน่ง Staff

-คนอัพโหลดอนิเมะของค่าย อื่นๆมาแจก ฮะๆ (ใครชอบอัพโหลด สมัครมาได้ครับ รับเยอะ)

-คนหาข่าวสาร เกี่ยวกับ Anime and Manga (หัวข้อนี้ ใครคิดว่ามั่นใจ สมัครมาเลยครับ)(อันนี้อยากลองดูมันจะเป็นไงผมอาจหามาช้าหน่อยๆนะ^^)

ความสามารถพิเศษ : ไม่มี

เหตุผลที่มาสมัคร : เพราะมีเวลาว่างมากมายเหลือล้น จึงมีเวลาอัพเมะและเกมส์หรือหาข่าวสารต่างๆมาได้

ผลงานส่วนตัว : www.animexplus.com : ชื่อ Mallonier

ถ้าสมัคร Computer software แต่เขียนโปรแกรมแจกเองนี่จะเป็นอะไรมั้ย :emoother_07:

ถ้าแจก software คงจะเป็นของ linux หรือ unix มากกว่า window อะครับ (ซึ่งคนใช้น้อย :emoother_01: )

ชื่อ: เรียกผมว่า สุมา!

เวลาว่าง: หลัง 6 โมงเย็นของทุกๆวัน อยู่ยาว

ความสามารถพิเศษ : Programming นิสนึง

Edited by Sumatakso

ชื่อ นุ อายุ 17 ปี

ความสามารถ :เคยทำแค่คารา anime มาบ้างแล้ว

ขอสมัครเป็น คนอัพโหลด Computer Software ครับ :emoother_05:

มีโปรแกรมตกแต่งคอมอยูมากโขเลยทีเดียว แต่ส่วนมากเป็นจำพวก anime และโปรแกรมที่จำเป็นต้องใช้ของเครื่อง Pc

ชื่อ TrueZ [ทรู] อายุ 18

แผนก Designer นี้ ยังเปิดรับ อยู่ มั้ยอ่าครับ

พอดี ว่า พอมีประสบการณ์ ด้าน การตกแต่งภาพ

อยู่น่ะครับ

มาขอตายไม่เลือกที่ครับ

ว่าจะเป้นดิไซ แต่ปัญหา

ดันมาบังเกิด

เวลาว่างต่ำเหยียบดินได้เลย

ชื่อเกม

อายุ 16

ขอสมัครตำแหน่ง design (ให้พอมีตำแหน่งบ้าง)

ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

ถ้าจะให้ช่วยอะไร PM เข้ามานะ

ผมจะมาเปิดดู

แต่ไม่รับประกันว่าจะช่วยอะไรได้มาก

ชื่อ นุ อายุ 17 ปี

ความสามารถ :เคยทำแค่คารา anime มาบ้างแล้ว

ขอสมัครเป็น คนอัพโหลด Computer Software ครับ :emo (23):

มีโปรแกรมตกแต่งคอมอยูมากโขเลยทีเดียว แต่ส่วนมากเป็นจำพวก anime และโปรแกรมที่จำเป็นต้องใช้ของเครื่อง Pc

มีประสบการณ์ด้านคาราด้วย

ไม่สมัครทางนั้นเหรอครับ ตำแหน่งขาดแคลนนะครับนี่

อยากสมัครด้วยอ่ะ เราชอบทำพวกรูปอ่ะ แต่เรากลัวว่าจะทำได้ไม่สวยเท่าที่โชว์

เราเป็น Photoshop กับIllustrator เราพอใช้ได้เฉย ๆ แหละ

วาดรูปพอได้บ้างมั่ง อิอิ เคยไปแข่งกะเค้าอยู่น๊า ได้แค่ที่ 3 555+

ผมก็อยากทำนะ แต่ไม่ค่อยมีวเลา(ยังเรียอยู่)sorry

ชื่อ มิ๊งค์ ค่ะ

อายุ 1*

ตำแหน่งที่ต้องการ: คนหาเพลงใหม่ๆ จากต่างประเทศมาแจก

ความสามารถพิเศษ: ไม่มี

มีเพลงอยู่เยอะแยะเลย อยากเอามาแบ่งปันบ้าง

ยังไงก็ช่วยรับพิจารณาด้วยละกัน :emoother_02:

:emo (68): อยากลองสมัคร แผนก Designer ค่ะ

ชื่อ มิ้นท์ มีประสปการณ์ใช้ Photoshop อยู่บ้าง( :emo (59): ทำ วอเปเปอร์ใช้เอง และแต่งภาพใช้ในวีดีโอ)

ความสามารถพิเศษ...วาดรูปการ์ตูน(ประกอบนิยายของตนเอง :emoother_08: )

เวลาว่าง วันธรรมดา ตั้งแต่หลัง 16.00 น. เป็นต้นไปจนถึง 01.00 น.(กลางวันติดเรียนค่ะ)

วันเสาร์-อาทิตย์ ว่างทั้งวัน (ถ้าไม่มีกิจกรรมของมหาลัยหรือคณะที่ต้องเข้าร่วม)

ฝากพิจารณาด้้วยนะคะ :emo (76):

คนอัพโหลด PC Games (ใครชอบแจกเกมส์ สมัครได้นะครับ)

อยากสมัครตำแหน่งนี้คับ เพราะ online PC เกมเป็นประจำ

ชื่อ ปูม

ผลงานเอิ่ม

มีแต่แบบนี้

http://pincharn.multiply.com

อยากสมัครงะ แต่ภาษาไม่แข็งแรม อิอิ

ตอบแบบนี้

:emoother_07: อยากเป็นมดอ่าครับ= = ชื่อเท่ดี

แบบนี้

ผมก็อยากทำนะ แต่ไม่ค่อยมีวเลา(ยังเรียอยู่)sorry

และแบบนี้

ขอโทษเถอะครับ เห็นๆอยู่ว่ามันเป็นกระทู้รับสมัครยังจะมาตอบแบบนี้กันอีก ถ้าเห็นแบบนี้อีก ผมจะ +2 ให้หมด ฐานตอบไม่ดูกาลเทศะ จะเนียนก็ไปเนียนกระทู้อื่นครับ

ชื่อ คิต คะ

อายุ 20

อยากจะมาสมัคร DESIGNER อะค่ะ

สามารถใช้โปรเเกรม ตระกูล adobe ได้เเต่ที่ถนัดๆ ก็ Illustrator กับ Photoshop

ความสามารถพิเศษ เล่นกีต้าร์ วาดรูปคะ

ก็พึ่งจะมาเป็น member ของ บอร์ดนี้ได้ไม่นาน

เเต่ก็อยากจะมีส่วนร่วม เเล้วก็จะพยายามทำตามหน้าที่ให้ดีที่สุด

ไงก็ขอความกรุณาด้วยนะค่ะ :emo (59):

Edited by mabalaboo

Sign in to follow this  

• Create New...