Jump to content
Sign in to follow this  
admin

รับสมัครทีมงาน idoli-z หลายตำแหน่งครับ

Recommended Posts

สวัสดีครับ

ชื่อเบิร์ดครับ อายุ 27ปี

ขอสมัครตำแหน่ง คนอัพโหลด Computer Software และ คนอัพโหลด PC Games ครับ

ความสามารถ:ไม่มี

เหตุผล: ปกติผมเป็นคนชอบหา โปรแกรม เกมส์ หนัง การ์ตูน ต่างๆ มาแจกในเว็ปบิทอยู่แล้วครับ... โปรแกรมหริอเกมส์ก่อนที่จะเอามาแจก ผมจะทดสอบจากเครื่องผมก่อน ค่อยเอามาแจกครับ

Edited by oodnaja

ชื่อ โอ๊ตคับ

สมัคร MOD ครับผม ช่วงนี้ว่างครับผม เลยอยากหาไรทำ ว่างแบบไม่ทำไรเลยถึงวันเสานี้คับ

ที่เหลือ หลัง 6 โมงถึงอยู่หน้าคอม อยู่ยาม ถึง 5 ทุ่มคับผม

ถ้าไม่ได้ก่ไม่เปนไรครับ

สมัคร MODERATOR

ชื่อ แบง Bang

อายุ 18 ปี

สาย -

มีเวลาเข้าได้ทุกวัน

รัก anime

รักเพื่อน

รักเว็ป idoli-z

______________________________________________________________________________________

ความถนัด : MODERATOR

บรรยายสรรพคุณ : อื้ม เราเป็น mod ของเว็ป animexz อ่ะครับ User DeViLrgiKi แต่พอเจอเว็ปนี้เลยใส่ z ให้ดูน่ารัก...^^

เข้ามาเว็ปนี้ก็ชอบเลยครับ เป็นกันเอง อบอุ่น Chat ไม่เคยโล่งเลยครับ ได้แลกเปลี่ยนทัศนคติด้าน anime กัน สนุกมากครับ

อื้ม กลับมาเข้าเรื่องดีกว่า [นอกเรื่องมาก] ก็มีประสบการณ์ ด้านนี้มา จึงคิดว่า จะสมัครเป็น mod ของ idoli-z ดูแลทั้ง 2 เว็ป

_________________________________________________________________________________________

แต่ทางเว็ปก็แจ้งแล้วว่ามี mod เพียงพอต่อเว็ปแล้ว และถ้าพิ่มอีกไม่ได้จริงๆ ก็คิดว่ามีความสามารถพอที่จะทำด้าน idoli-z staff - คนอัพโหลดอนิเมะของค่าย อื่นๆมาแจก

<< ไม่ชอบ post สักเท่าไหร่ด้วย

================ขอความกรุณาด้วยนะครับ================

_______________________________________________________________________________________

ด้านล่างนี้เป็นข้อมูลเพิ่มเติม

สวัสดีนะครับ ผมชื่อ แบงค์ นะฮะ หรือตามชื่อ User ก็ได้ ไม่ถือครับ(เจอมาเยอะ)

เป็นคนค่อนข้างขำแบบไร้สาระมากๆ ขนาดเพื่อนตัวเองยัง งงเลย ว่าขำบ้าอะไร - -?

สีที่ตัวเองชอบ สีฟ้า สีน้ำเงิน สีแดง สีม่วง

สิ่ง ที่ตัวเองชอบ จะว่าไปก็ไม่ได้ชอบเกี่ยวกับ Anime มากซักเท่าไหร่แต่ว่า ถูกเพื่อนแนะนำมาเลยเกิดสนใจขึ้นมา ส่วนใหญ่จะดูเพราะเนื้อเรื่องของอนิเมะเรื่องนั้นๆมากกว่า

ส่วนใหญ่เป็นคนชอบ Anime บ้าๆครับ คนส่วนใหญ่เค้าไม่ดูกัน แต่ผมดันดูซะได้ (ชอบอีกต่างหาก) เช่น Higurashi Chaos;Head To Heart 2

เป็นคนชอบดอง Anime มากๆ โดยรอให้มันออกให้จบก่อนแล้วค่อยโหลดทีเดียว

*แต่ ถ้าเรื่องนั้นมันสนุกจริงๆก็จะดูตอนมันออกมาตอนไหนก็ดูตอนนั้นเลย เช่น Index II (สนุกสุดๆ) และอย่างที่เป็น Long Series เช่น Bleach (ตั้งแต่ตอนที่สู้กับ Aizen จบก็ไม่ได้ติดตามอะไรอีกเลย เพราะ่ว่า รอให้มันมีอะไรที่สนุกๆก่อน ค่อยย้อนมาดูอีกที)

สิ่งที่ถนัดในด้าน คอมพิวเตอร์ ก็ไม่มีอะไรมากครับ เมื่อเร็วๆนี้ก็เพิ่งจะศึกษา เรื่อง Photoshop มาเหมือนกัน ไม่ได้เก่งมากมาย เพราะใช้ตอนทำ Banner ให้เค้า (พี่ผมมันมาบอกว่า Project ปีนี้ ราคา 7 หลัก ผมไม่ค่อยสนใจอะไรเท่าไหร่ เพราะว่าทำไม่เก่งอยู่แล้ว 5 5 5)

สิ่งที่เก่งในด้านเกมก็มีครับ แต่คนเล่นมันน้อย เช่น O2Jam หรือ Stepmania

เกม O2Jam ผมเก่งระดับ Top Ten of Thailand นะครับ อิอิ ใครจาแข่งกับผมก็เชิญมาชวนได้ครับ +.+

ส่วน เกม Stepmania คนเล่นก็น้อยเหมือนกันครับ ส่วนใหญ่อยู่ใน Tirkx มากกว่า ไม่รู้ว่าตัวเองเก่งรึเปล่าเหมือนกัน แต่คิดว่าเก่งแล้วหละ -..-

เห็นเว็บนี้มานานแล้วฮะ แต่ยังไม่ได้สมัครสักที อยากจะสมัครแต่ก็ ความรู้สึกมันพาไปเลือกคำว่า ไม่ต้องก็ได้

(ผมอยู่บอร์ด Poripuri (User : argikidevil))

(เป็น Moderator อยู่ที่ AnimeXZ.net (User : DeViLrgiKi))

(เป็น Super Moderator อยู่ที่ KaitoAnimaG (User : argikidevil))

ส่วน ที่ผมสนใจจริงๆก็คือเซิฟ Rapidleech ของพวกท่านๆในเว็บนี้นี่แหละครับ เพราะผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน (ใช้ของ Hostgator ระยะเวลา 1 ปี) ผมได้โฮสอันนี้มาเพราะพี่ผมนั่นแหละ เพราะเค้าบอกไม่ใช้แล้ว อีกอย่าง Bandwidth มัน Unlimited ด้วยเลยจัด Rapidleech ไปเลย

ส่วนเซิฟ Rapidleech ของผมใช้คนเดียวฮะ (ใช้แบบไม่มี PREMIUM แต่ก็โหลด ฟรีเร็วเหมือนกันบางเว็บที่นิยม)

ส่วน Mediafire ผมก็มีเหมือนกันฮะ เป็นแบบ Free User เคยได้ Premium มาแบบงงๆ เมื่อนานมาแล้ว แต่ระยะเวลาก็ไม่นานนัก ตอนนั้นยังไม่รู้ว่าใช้ยังไง เลยข้ามๆไปก่อน

ตอนนี้ถ้ารวมปีนี้ผมสมัครสมาชิก Mediafire มา 2 ปีแล้วครับ Bandwidth รวมอยู่ที่ 300 นิดๆ TB Storage Used :: 900 นิดๆ GB ส่วน Total Downloads ประมาณเกือบ 5 ล้าน

คิดไม่ออกแล้วครับว่าจะพิมพ์อะไรดี =_=

================ ช่วยพิจารณาด้วยนะครับ ================

Edited by DeViLrgiKiz

ชื่อ เซครับ(เรียกว่า เซ คุงได้นะครับ)

ตำแหน่งที่ต้องการ: คนหาข่้าวสาร เกี่ยวกับ Anime and Manga ครับ!!!

ความสามรถ:วาดรูปครับ(ถ้าว่างๆผมก้วาดครับ)

เหตุผลในการสมัคร:ผมไม่เป็นเคยของค่ายไหนเลยครับ อยากมาลองเก็บเกี่ยวประสบการ์ณน่ะครับ

E-mail:Armzaa0@hotmail.com

ฝากรับพิจารณาด้วยนะครับ ^^ ผมเต็มใจในการสมัครครับ

Edited by Zebreros

ชื่อ ท่านพริ้ว ครับผม อายุ...เป็นเพียงตัวเลข

ถ้ายังไม่เต็ม ขอสมัครตำแหน่งข่าวสารเกมส์นะครับผม

เพราะรู้จักกับร้านและแหล่ง และ ทำ review กับ walkthrough มาเยอะแต่ไม่เป็นหลักแหล่งเท่าไร

console ที่ถนัดก็PSP PS3 PC พวกHON หรือแนวMMORPG ก็ได้อยู่

ข้อมูลที่จะจัดหามาก็มี

-reviews games+events

-cheats (must request)

-previews (new game or event)

-tricks&tips

-Etc. ถามเรื่องราคาเครื่อง&แผ่นหรือสงสัยเรื่องกำหนดการ การวางจำหน่าย

Update: ทุกเย็นหรือเวลามีข่าวด่วน

สมัครได้หรือไม่ก็ไม่ซีเรียสครับผม :emo (34):

E-mail: celestial_sorrow@hotmail.com

p.s. ผมไม่ได้ติดเกมส์กับเมะจริงๆน้า!! (ไม่มีใครเชื่อเลย... :emo (38): )

Edited by Serener7th

ชื่อโฟนจ๊ะ

สมัครในตำแหน่ง:Mod

เหตุผลที่มาสมัคร:เชื่อว่าตัวเองมีเวลาว่างพอที่จะสามารถเข้ามาในบอร์ดแห่งนี้ได้สม่ำเสมอและอีกเหตุผมหนึ่งก็คืออยู่บอร์ดนี้มานานแล้วเลยอยากจะช่วยงานในบอร์ดนี้มั้ง

Edited by PhoneOtaku

อยากสมัคจังคับ !

meazza : ไม่สมัครก็อย่ากวนครับ +2 สำหรับการตอบผิดกาลเทศะ

Edited by meazza

กร ครับ อายุ 15 สายคอมธุรกิจ

ขอสมัครตำแหน่ง Computer Software ครับ

พอถนัดอยู่แล้ว คอมเจ๊งพอได้คร้าบ (ถึงจะเป็นสมาชิกใหม่ก็ตาม)

NeayouTo@hotmail.com

สวัสดีครับ :emo (73): ก็นะชื่อในนี้ก็Anime Orchestra แต่ถ้าชื่อจริงๆแบบชื่อเล่นก็ จูเนียร์ นะครับ อายุก็นะ 15-20 อยู่ในช่วงนี้

(ถ้าอยากให้บอกก็บอกได้555+) :emo (41): อยากที่จะสมัครเป็น!!! - คนหาเพลงใหม่ๆ จากต่างประเทศมาแจก :emo (28): นะครับ

แต่ส่วนมากผมจะเอาพวกที่เป็นคลิปYoutubeมาซะส่วนใหญ่นะ แต่ก็จะพยายามหาที่เป็นไฟล์เพลงหรือเป็นอัลบั้มมาให้ได้นะครับ

แล้วก็อีกอย่าง เวลาทำการ555+ เวลาก็เสาร์อาทิตย์ 15:00-19:00นะครับสองวันนี้ ง่ายๆก็คือเวลาออนนั่นแหละครับ

แต่วันธรรมดาจะไม่ค่อยนะครับ ถ้ายังไงก็ช่วยพิจารณาด้วยนะครับ :idz_emo06:

ผม ทำอยู่ที่ โอตาคุโมะเอะนะ เป็นคนดูแลตูนซัพ ของสมัครอัพตูนละกัน เน็ตกับเครื่องแรงอยู่อัพสบายหายห่วง

คือมีคำถามนะค่ะ ตำแหน่งที่รับสมัครเต็มหมดหรือยัง

เพราะเห็นประกาศรับตั้งแต่ปีที่แล้วเลยคิดว่าน่าจะเต็มหมดแล้ว

อยากช่วยเหมือนกันนะ แต่ไม่เก่งอ่ะ ขอไปฝึกให้มากกว่านี้ก่อนเน้อ

คือมีคำถามนะค่ะ ตำแหน่งที่รับสมัครเต็มหมดหรือยัง

เพราะเห็นประกาศรับตั้งแต่ปีที่แล้วเลยคิดว่าน่าจะเต็มหมดแล้ว

เราก็อยากรุเหมือนกัน ส่วนตัวเราจะหาข่าวสารมาตั้งกระทู้อยู่เป็นประจำ อยากรู้ว่ามีตำแหน่งไหนเหมาะกับเราบ้างหรือเปล่าครับ :emoother_03:

เดี๋ยวพิจราณาตัวเองก่อน แล้วจะมาสมัครนะครับ!!

Edited by ' Benz Bz

ดีครับน้องใหม่ ดมครับ อายุ 20+

ตำแหน่งที่สมัคร Computer Software (ทำงานเป็นช่างซ่อมคอมและปริ้นเตอร์ครับ)

ความสามารถพิเศษคือ ซ่อมรถยนต์ ติดตั้งระแบบแก็สรถยนต์ครับ

comdom001@gmail.com ขอความกรุณาด้วยครับ

Edited by comdom

Sign in to follow this  

• Create New...