Jump to content
Sign in to follow this  
admin

รับสมัครทีมงาน idoli-z หลายตำแหน่งครับ

Recommended Posts

นี่ สมัครเพราะความชอบ ไม่ได้ กะตังค์ ชิมิคะ

แหะๆ :emo (02):

ชื่อ หนุ่มนิ

ตำแหน่งที่ต้องการ : คนหาเพลงใหม่ๆ จากต่างประเทศมาแจก

ความสามารถพิเศษ : ไม่มี

เหตุผลในการสมัคร : สนใจเว็บที่มีการแบ่งหน้าที่การทำงานเหมือนเว็บนี้ ทุกคนจะได้ให้ความสำคัญกับเว็บที่ได้ช่วยการทำงานกัน "เป็นคนเขียนประวัติไม่คอยเก่งนะ" และก็อยากทำเ็ป็น คนหาเพลงใหม่ๆด้วยพอดีมีแหล่งดีๆให้โหลดเพลงต่างประเทศอยู่ด้วย

จะว่าอยากแจมด้วยก็อยากนะ แต่ก็ไม่เป็นงานเท่าไหร่ และยังทำความรู้จักเว็ปนี้ไม่มาก ต้องรอก่อน รอบหน้ายังทัน =0=]!!

ประวัติ : เล่นเว็ปอย่างเดียว+สร้างงบอร์ด(ฟรี)กะเพื่อนเล่นๆ ; ( ปัจจุบัน ล่ม -*- )

[เขียนประวัติไปเนียไม่ได้สมัครนะครับ อยากเขียนยาวๆ ^o^]

Edited by Minadoka

ชื่อ เนียว จ้า

อายุ 17

สมัครในตำแหน่ง : คนอัฟโหลด PC Games

ความสามารถพิเศษ : ไม่มี

หตุผลในการสมัคร : ก็แค่เป็นคนชอบที่หาเกมมาเล่นเลยอยากจะเอาเอามาแบ่งบันให้คนอื่นได้เล่นบ้าง

สมัครได้ไม่ได้ก็บอกกันหน่อยนะ

Edited by F~a!rYTa!L-Lucy

รับทราบตามที่ระบุไว้

เยอะเหมือนกันนะครับ

แต่ก็ยังน้อยกว่า รัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย พุทธศักราช 2550

สงการไปไหนกันบ้างครับ

เหนือยเหมือนกันนะนี้

^___^ สู้ ๆๆ

EDIT**

ท่าทางจะมี Staff หมวด Computer Software แล้วใช่มั้ยครับ

ยังเหลือหมวดไหนว่างบ้างครับ :emo (04):

Edited by kill-z

ว่าจะเอามาสมัครตำแหน่ง Mod เพราะเคยดูแลเว็บบอร์ดหลายๆเว็บอยู่ครับ เรียนมาทางด้าน ระบบสารสนเทศด้วย เหะๆ

EDIT**

ท่าทางจะมี Staff หมวด Computer Software แล้วใช่มั้ยครับ

ยังเหลือหมวดไหนว่างบ้างครับ :emo (04):

พวกแฟนซับทุกตำแหน่งครับ ว่างหมดแหละครับ

ชื่อเล่น มุก ค่ะ อายุ 20+

ตำเเหน่ง อัพโหลดPC Game ค่ะ พอดีว่าอยากอยู่ตำเเหน่งนี้อ่าค่ะ เพราะถนัดเรื่องหาเกมใหม่ๆอยู่ตรอด(มั้ง)เเละเเถมเกมใหม่ๆในกะทู้มิค่อยมีเยย ดูวังเวงไงมิรู้จิ :emoother_01:

ความสามารถพิเศษ (น่าจะใช่มั้ง)

หาไม่ได้ไม่เลิกหาถ้ามานมีอ่านะ

ปล.อยากมีส่วนร่วมในการช่วยเวปนี้บ้างอ่าค่ะ (เนตมิค่อยเเรงถ้าอัพได้จะอัพเองนะค่ะ :emoother_01: )

ชื่อกอล์ฟ

จริงๆอยากสมัคร 2 อย่างเลยเพราะชอบทำอยู่แล้ว

คือ คนอัพโหลด Computer Software เรื่องนี้สบายเพราะอยู่ หน่วย IT ที่ AOT

กับ คนหาข่าวสาร เกี่ยวกับ Games เพราะผมอยู่ DGO อยู่แล้วเรื่องนี้เลยง่ายหน่อย

ถ้าให้อันไหนก็ PM มาแจ้งได้ครับ

ลองดูเพื่อพิจารณา

ชื่อ เนเน่

อายุ 18

อาชีพนักเฝ้าร้านเกม เอ้ย!? เปิดร้านเกม

ต้องการสมัคร idoli-z games staff

พวกหาข่าวเกมอ่ะแฮะๆ :idz_emo02:

เวลาว่าง 6 PM - 9 AM

ความสามารถนะหรอหึหึ เล่นเกมได้เป็นเวลา1สัปดาโดยที่ไม่นอน(ไร้สาระ :idz_emo02: )

ถ้ายังไงก็รับไว้พิจารณาด้วยนะเอ่อ :emoother_06:

อุ๋งๆแนะนำตัวเสร็จแล้วกลิ้งท่าแมวน้ำดีกว่าสปิ้นนน!! :emoother_05:

Edited by Xeon

แผนก Designer เต็มรึยังหว่าอ่ะคะ

ความสามารถ :: PhotoshopCS3 เป็นเลิศ-/โดนตบ ,วาดรูปค่ะ

ชื่อ :: พอส จ๊ะ

เหตุผลในการสมัคร :: ชอบในการพัฒนาฝีมือไปเรื่อย ๆ รับJOBมาทำไรงี้

Edited by Pos

FairFrozen ครับ

ขอ สมัคร เป็น Designer ครับ

อายุ 17 ปี

ความ สามารถ

Photoshop และ Paint Tool Sai (CG และ Drawing )

ความ สามารถ พิเศษ

ทีม Graphic CG Anime และ งาน ภาพยนต์ ครับ (CG Editor , Virsual Graphic And Motion Graphic)

Limit :ช่วงนี้ ต้องเตรียมสอบเข้า มหาวิทยาลัย ครับผม :emoother_07:

Limit :งาน

CG ภาพ 1-2 ชั่วโมง(บางทีไวกว่านี้ครับ) เน้น เสริม กับ ตกแต่งรูปมากกว่าครับ

CG Anime ภาพ 1-3 ชั่วโมง เน้น เสริม กับ ตกแต่งรูปมากกว่าครับ

PV Movie 6-12 ชั่วโมง (Motion Graphic and Anime CG)

Virsual Graphic ภาพ 15นาที-2 ชั่วโมง

Virsual Graphic Movie 2-6 ชั่วโมงครับ ( Real Effect กราฟฟิค เสมือนจริง ด้าน Action)

ปล. ด้าน Movie ทั้งหมด ได้ รวมเรื่อง เวลา Rendering(Export workshop) เรียบร้อยแล้ว

ผลงานตัวอย่าง ไว้รอรับการ พิจราณา

ด้าน CG and Drawing ครับผม ตัวอย่าง!!

ด้าน Movie ครับผม ตัวอย่าง!!

ด้าน virsual Effect Real Edition (ภาพ ตัวอย่างครับ)

งานทุกชิ้น ไม่มี เผา ครับ ผม :emo (40):

Edited by FairFrozen

สนใจเป็นผู้ช่วย designer ครับ

แต่มีงานประจำอยู่ ไม่แน่ใจว่าจะสามารถช่วยได้แค่ไหน(กลัวดองงาน)

เลยเอาเป็นว่าขอเป็น member ปกติ ที่เป็นผู้ช่วยละกัน ถ้าต้องการคน หรือมีอะไรให้ช่วยเหลือก็บอกได้นะครับ

- ปัจจุบันเป็น : Interior Architect + Product Designer + Graphic Designer

- สามารถใช้โปรแกรม : Photoshop, Illustrator, Corel Draw, 3D Studio Max, Sketch Up

ชื่อ อาม ครับ

ตำแหน่งที่ต้องการสมัคร: ค้นหาข่าวสาร Anime and Manga

ความสามารถพิเศษ:ไม่มีครับ

เหตุผล:ผมไม่เคยมีประสบการ์ณเลยครับ แต่ผมเลือกที่จะทำอย่างเต็มที่ครับ^^

ชือ แฮ็ค ครับ

อยากสมัคร เกี่ยว กับ เกมส์ PC หรือ อะไร ก้อได้

ประสบการ์ณ์ ไม่มี หาเอา ข้าง หน้า

โปรแกรม แต่ง ภ่าพ พอตัว

งานหลัก โหลด เกม

งานรอง ดู การ์ตูน

สน ติดต่อ ได้ theonemanhero@hotmail.com

ck_piyanon ครับ (เรียกว่าชินก็ได้ครับ ^^)

อายุ 15 ปีครับ

ต้องการสมัครหลายตำแหน่งเลยครับ (อยากให้ทำอะไรก็บอกได้ครับ)

- คนอัพโหลด Computer Software (บางโปรแกรมที่ดีๆก็จะเอามาแบ่งปัน ถ้าใครรีเควสมาก็จะหาให้ครับ)

- คนหาเพลงจากต่างประเทศ (คงหาได้แค่ไม่กี่ภาษานะครับ)

- Designer ตกแต่งรูปภาพ (ถนัดพวก Retouch ซะส่วนใหญ่ครับ วาดไม่ได้ ถ้าเป็น CG ก็พอได้บ้างครับ)

มีประสบการณ์เขียนเว็บไซต์มามากพอควร มีประสบการณ์เขียน PHP กับ MySQL (มีปัญหากับสคริปต์ก็เรียกใช้งานได้ครับ)

อยากช่วยอะแต่ไม่มีเวลา

ดูไว้เป็นเยี่ยงอย่างนะครับ แบบนี้ผมให้ +2 นะ(warn)

ก็อยากทำนะไว้ปิดเทอมจะมาช่วย คอมผมเเรงนะ มีไรพากทำได้ท่า ผมทำได้นะ

ก็อยากทำนะไว้ปิดเทอมจะมาช่วย คอมผมเเรงนะ มีไรพากทำได้ท่า ผมทำได้นะ

ก่อนอื่นไปจัดการสมองตัวเองก่อนเถอะ ปั้มซะเกรียนเลย ฮะๆ

เอาแบนไปเลยละกัน

Sign in to follow this  

• Create New...