Jump to content
Sign in to follow this  
StreaM

สำรวจความเห็นที่ทุกคนมีต่อ idoli-z จากการทำงาน 1 ปีที่ผ่านมา

Recommended Posts

สืบเนื่องจาก การครบรอบ 1 ปีที่ผ่านมาของ idoli-z

ผมอยากจะสำรวจความเห็นของ ทุกท่านสักหน่อยนะครับ

ว่าเป็นยังไงบ้าง

การทำงานมีข้อบกพร้องตรงไหนรึเปล่า

จะติ จะชม ยังไงก็ช่วยกันแสดงความคิดเห็นเยอะๆนะครับ

ทางเราจะได้นำไปพัฒนากันต่อไป

ผมอยากให้กระทู้นี้เป็นกระทู้ แบบสาระหน่อยนะครับ

เพราะฉะนั้นใคร ตอบแบบไร้สาระ หรือ ขอไปที ผมจะ +1 ทันทีนะครับ

ทีมงานเมมเบอร์ แฟนซับสามารถติชมได้หมดนะครับ

ใครที่บอกว่าเว็บช้าๆ นั่นเกิดจาก

1.DB มีขนาดใหญ่พอสมควรครับ

2.เข้าเว็บครั้งแรกๆ จะเกิดอาการกระตุกหรือค้าง ต้องรอกันนิดนึง เนื่องจากกำลังดึงข้อมูล

3.คอมเก่าๆ จะอืดหน่อยครับ (ผมก็เก่า แหะๆ)

ส่วนคนที่บอกว่า น่าจะมีเพลงอนิเมะ

เกิดจาก Browser ไม่ Support ครับ จริงๆแล้วมีเพลงเปิดเกือบ 24 ชม อยู่ด้านล่าง

idoli-z Support Firefox และ Google Chrome ตอนนี้รอยืนยันจากทาง IE9 ครับ IE 6 7 8 ไม่รองรับ เนื่องจากอ่าน Code ไม่แม่นครับผม

Edited by StreaM

ติตรงที่ +1 ตอบไร้สาระแหละกอล์ฟ ฮ่าๆๆๆๆ

ก็ บ้านไอดอลหลังนี้เป็นบ้านหลังแรกที่ให้โอกาสเราได้ทำงานแฟนซับแบบจริงๆ จังๆ

ถึงแม้ว่าจะไม่ได้มาจากโมเอะบอร์ด หรือตูรกี แต่ทุกคนในบอร์ดก็เป็นมิตรมากๆ

อาจติเรื่องบอร์ดแหละ เปลี่ยนบ่อยเกิน ฮ่าๆๆๆ

นอกนั้น จากความคิดส่วนตัว บอร์ดนี้ไม่ได้มีอะไรที่แย่ แถมmodก็ทำงานอย่างแข็งขัน

เอาไปเลย 9.5/10 หักตรงที่ อยากหักอ่ะ เต็มเดี๋ยวจะเกินหน้าเกินตา

ปล. ใครที่ดู Motto ToLoveRu แล้วก็ช่วยติมาด้วยนะครับ จะได้เอาไปปรับปรุงต่อไป

อืม ผมก็ไม่ได้อยู่มานานจนพูดอะไรได้มากนักด้วยสิ

แต่คิดว่าบอร์ดนี้ค่อนข้างดีมากเลยนะ ถ้าเทียบกับบอร์ดต่างๆที่เคยเข้าไป(เมื่อก่อนนะ เพราะหายจากเล่นบอร์ดไป 2 ปีกว่าแล้วมาเล่นบอร์ดนี้แหละ :emo (35): )

คนในบอร์ด(ส่วนใหญ่)ก็ถือว่ามีวินัยดีมากเลยทีเดียว (แต่บางส่วนนี่ ถึงจะดูเหมือนตอบปกติ แต่ก็เหมือนพยายามปั้มเนียนๆเหมือนกันนะ)(จะโดนเล่นไหมเนี่ยตอบงี้ เหอะๆ)

การตอบต่างๆของทีมงานค่อนข้างเร็วในระดับนึง(ในบางกลุ่มหัวข้อนะ แต่บางอันก็ช้าเลย)

แค่นี้ก่อนละกัน ถ้าคิดไรได้อีกเดี๋ยวมา Edit

ปล.คุณ StreaM นี่สิงบอร์ดเลยนะเนี่ย แทบไม่เคยเจอไม่ออนเลย :emo (61):

อยากบอกว่า อย่าเปลี่ยนบอร์ดบ่อยนักจิ :emo (79):

แต่กอล์ฟตุงขยั๊นขยัน =w= ทีมงานก็ขยั๊๊นขยัน สมาชิกบอร์ดสุดแสนจะเป็นมิตร เป็นกันเอง ถึงจะไม่ได้เข้ามาโพสจริงๆจังเท่าไร แต่แค่แวบไปจึ้กๆแถวๆห้องแชทก็รู้แล้วล่ะ :emo (35):

สตาฟไม่เกรียน มีการวอนและจับเหยื่อเข้าพิธี...ตามกฏแบบไม่ไว้หน้าใคร ผิดว่าไปตามผิด :emo (70):

มีเพลงฟังเกือบตลอด

คนน้อยไปบ้างในบางช่วงเวลา

เมะออกช้าไปสักหน่อย เข้าใจว่าไม่ค่อยว่างกัน

ไม่ได้เร่งออกเพื่อไปแข่งกับใคร จึงทำให้ยังคงรักษาคุณภาพไว้ได้อยู่

หน้าตาเวปก็ดูดี ไอค่อนกลุ่มก็น่ารัก :emo (70):

รวมคะแนนให้ ให้ 9/10ครับ :emo (54):

Edited by 芳乃 さくら

อือ....

อย่างนึงที่ติดใจก้อคือวิทยุน่ะฮะ มันเปิดออโต้ตอนเข้าบอด

บางครั้งผมเปิดลำโพงไว้ดัง แต่ไม่ได้เปิดเสียงอะไรพอเข้ามาลืมกด mute ที่คอมก้อตกใจ

บางทีเสียบหูฟังนั่งเงียบเข้าบอดลืมกด mute ที่คอมก้อตกใจเหมือนกัน แต่ว่าเรื่องเล็กแหละ

ปกติตอนทำงานถ้าใครทักเอมมาผมก้อสะดุ้งโหยงเหมือนกัน :emo (77):

อีกอย่างก้อมันมีหลอดเลือด ไว้ทำอะไรเอ่ย? ใช้เก็บเวลไปตีสต๊าฟรึเปล่า เอ้ยไม่ใช่ - -

เอาตรงนี้มาเล่นเป็นกิจกรรม สร้างสีสันก้อดีฮะ

จัดพวกกิจกรรมทำนองให้ชิง pet หรือ mascot หรือ เหรียญ ให้ยูสเซอร์สะสมเล่นก็น่าจะดี

บอดจะได้ครึกครื้น

แค่นี้ละกัน

ติครับ คำว่าบกพร่องน่ะเขียนผิดนะ

เท่าที่รู้ทีมงานนิสัยดีครับ หน้าตาดีด้วยทุกคนเลย มีหลายคนที่ทำงานได้ขยันขันแข็งอีกด้วย พบเห็นการปั้มเนียนและไม่เนียนอย่างสม่ำเสมอ แต่บางครั้งก็ต้องปล่อยๆมันไปเพราะมันไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรนัก เห็นด้วยเรื่องผลงานที่ออกช้าไปบ้างแต่ผมก็เข้าใจว่าทุกท่านมีภารกิจทั้งนั้น

ข้อเสีย mod น้อยไปครับ ผมเลยอู้ไม่ค่อยถนัด ยังไม่ทำระบบขอเพลงไว้ซักที น่าจะมีติดประกาศอนิเมะที่ทาง idoli-z ทำแล้วออกตอนใหม่ๆให้เป็นปัจจุบันที่สุด

ก็เป็นบอร์ดที่ดีครับ ทุกคนเป็นกันเอง

และก็มีระบบต่างๆดีครับ ถึงผลงานจะออกช้า

แต่ก็ยังดีที่ทำออกมาให้ดูกันครับ

เป็นกำลังใจให้ครับผม

สำหรับผมที่เพิ่งมาใหม่ก็รู้สึกชอบมากครับ

อาจไม่มีอะไรมากนักครับ แต่ถ้าอยู่นานๆอาจจะมาเพิ่มๆครับ

Edited by PAM

ถึงจะเป็นสมาชิกมาได้ไม่ถึงครึ่งปี

ขอบอกว่าทีมงาน ทำงานกันได้ดีมากเป็นกันเอง

ไม่ว่าจะเป็นซัฟที่ทำออกมาได้ละเอียด อธิบายศัพท์เฉพาะทางต่างๆทำให้เข้าใจง่ายขึ้นด้วย

บางเรื่องอาจจะออกช้าไปบ้าง แต่ไม่เป็นปัญหา รอได้เสมอ

ตัวเวปทำออกมาได้สวยงาม รูปประจำกลุ่มก็น่ารัก(อันนี้ขอชมเลย)

เสียนิดเดียวตรงที่ไม่ได้รองรับ IE แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาเพราะใช้ Firefox อยู่แล้ว

มี shoutbox ให้คุยเล่นตอนทำงานอีก(ถ้าไม่มีคงนั่งหลับที่ทำงานทั้งวันแน่ๆ)

นั่งเปิดเพลงไปทำงานไป

ขอบใจคนที่ออกแบบมาสคอตทั้ง4ตัวไว้ด้วย ออกแบบได้น่ารักกันทุกคน(ตัว)

ทำให้มีความอยากกลับมาวาดรูปอีกครั้ง หลังจากที่หมดไฟจะวาดไปเกือบปี

(ได้วาดรูปอีกครั้งแล้วรู้สึกดีมากๆ :emo (70): )

Edited by rinlunatic

น่าเอาเลเวลทางซ้ายออกนะ มันกินเนื้อที่แต่ละคอมเม้นมากมาย ถ้ามันไม่มีประโยชน์อะไรเลยอ่ะ... :emo (77):

น่าเอาเลเวลทางซ้ายออกนะ มันกินเนื้อที่แต่ละคอมเม้นมากมาย ถ้ามันไม่มีประโยชน์อะไรเลยอ่ะ... :emo (77):

นั่นสินะ :emo (79):

บอกถึงข้อดีกันก่อนนะครับ

ผมก็เพิ่งมาอยู่ที่นี่ได้ไม่นานนักครับ จะบอกว่าเป็นสมาชิกใหม่เลยก็ได้ หลังจากที่อยู่มาได้ซักระยะ ผมรู้สึกว่าที่นี่ดู สบายๆ ดีครับ มีกฎ ระเบียบ ก็จริงแต่ User ทุกท่านก็รักษาวินัยกันดีมาก (แตกต่างจากบางที่ ซึ่ง กฎมีไว้ฝ่าเท่านั้น)

การแจกไฟล์ต่างๆดูแล้ว บอกได้ว่า "ถึงใจดีครับ" เพราะโพสเพียง 20 ก็สามารถเข้า Download Zone ได้แล้ว และยังมีหมวด ที่แจก ไฟล์ต่าง ที่หลากหลาย ทั้งเพลง โปรแกรม และ....... (อีกมากมาย)

Mod Staff PJ ทุกท่านขยันทำงานกันดีมากครับ ทำให้บอร์ดไม่เหงาไม่เงียบ เวลาเข้าแล้วไม่รู้สึกว่ากำลังเดินอยู่ในป่าช้า ซึ่งเป็นเสน่ห์จุดหนึ่งของบอร์ดครับ

effect รูปแบบ การประดับ บอร์ด ค่อนข้างสวยงามมากๆ "ย้ำว่ามากๆ" ทำให้บอร์ดดูน่าสนใจและ เป็นอาหารตาชั้นดี

shout Box มีลูกเล่นมากมาย Emo ก็เยอะ และน่ารักดีมากๆ ทำให้การสนทาในบอร์ดไม่เงียบเหงาดีครับ

เอาล่ะมาถึงข้อเสียกันบ้าง (ตรูจาโดน +1 มันก็เพราะตรงนี้รึป่าวนะ)

บอร์ดนี้ไม่รองรับ IE ดังนั้นหลายๆคน (รวมถึงผมด้วย) ต้องไปหา firefox มาลงก่อนถึงจะเข้ามาทัศนาบอร์ดนี้ได้

ระบบ วิทยุ ซึ่ง Auto ขึ้นมาทันทีที่เข้าเวป (ผมเผลอเปิดลำโพงไว้สุดๆ ดังโครต แล้วเข้ามาตอน เวลา 0.25 น. เกือบตืนกันหมดบ้านเลยครับ)

ระบบ ขอเพลง ซึ่งยังไม่สามารถใช้งานได้อยู่ในขณะนี้ ต้องขอทาง Shout Box แทน

เนื่องจากบอร์ดนี้ยังไม่ staff ยังไม่เพียงพอกับหมวดที่ตั้งขึ้นมา ดังนั้นในบางหมวดจะดูร้างๆ ไปบ้าง อันนี้ต้องใช้เวลาในการแก้ใขเนอะ

เอาแหละครับเนื่องจากผมก็ยังใหม่อยู่ดังนั้นอาจจะมีข้อเท็จจริงอะไรที่มันมากกว่านี้ไปอีกแต่ผมอาจจะยังไม่ได้สัมผัสมันนะครับ จึงขอยกไว้เพียงเท่านี้ก่อนนะครับ

ปล.สุดท้าย อย่า +1 ผมเลยขอร้องผมตั้งใจเขียนแล้วน๊า

เสียงเพลงจากวิทยุ ไม่เข้าใจว่าทำไมมันดังกว่าเว็บอื่น ๆ (ใส่หูฟัง ตกใจทุกครั้งที่เข้ามา :emo (44): )

สมาชิกในบอร์ดก็เป็นกันเองดี (ไม่ใช่สาย chat เท่าไหร่ เลยมีแวะคุย ๆ บ้าง)

ถูกใจกับภาพ Head ด้านบนมาก ๆ มาหลากหลายแถมยังสวย ๆ ทั้งนั้น

:emoidz_02: แมวอยู่ไม่นานเลยไม่ค่อยมีความเห็นเท่าใหร่นี่สิ

เอาเป็นว่าแยกเป็นข้อๆละกัน :emo (43):

ข้อดี

1. บอร์ดดีไซน์สวย

2. ขยันอัพเกรดบอรืดเรื่อยๆไป ดีออกนะ :emo (04):

3. มีเพลงฟังสบายๆ (จนบางครั้งคล้อยหลับเลยทีเดียว)

4. มีการพลัส ได้ดั่งใจคิด

5. เหล่าผู้มีอิทธิพลดูเป็นกันเองขริงๆ :emoother_06:

6. มีจัดกิจกรรม ในบ้างครั้งคราวก้ดีเหมือนกันนะ 55+

7. แฟนซัพ บางครั้งก็ไม่ค่อยจะดองซัพเท่าใหร่ :emo (69):

8. Emotion เยอะขริงแหล่มๆ :emo (72):

ข้อเสีย

1. ผู้มีอิทธิพลบางครั้งถ้าใจดีเกิน เดี่ยวเหล่าเมมเบอร์ได้ใจนะเออ :emo (70):

2. ฟรอม drama เป็นไปได้เอาออกไปก็ดีนะ =w="a เนื่องจากไม่มีคนโพส :emoother_06:

3. น่าจะมีเมนูภาษาไทยเนอะ ;w; เหมาะสำหรับคนไม่เก่ง ENG :emoother_06:

4. ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า มีความรู้สึกว่าเหล่าผู้มีอิทธิำพล คนน้อยแปลกๆ เอหรือคนเยอะ แต่ไม่เข้าหว่า? (ปรกติเห็นำไม่กี่คนที่เป็นขาประจำ)

เอาแค่นี้แหละ :emoother_06:

---------

ส่วนตัวกับ ฟรอม Photo :emo (29):

ส่วนฟรอมตัวเองในด้านโฟโต้ ถ้าได้ออกไปถ่ายรุป รับรองว่า รุปได้ชมที่กระทู้แน่นอนงิ (แต่ส่วนมากไม่ได้ออกไปถ่ายนี่สิ ;w;)

อยากได้ user สายตากล้องเพิ่ม แต่หาไม่ได้นี่สิ ;[ ];

----------

สุดท้ายนี้ ให้ idoli-z อยู่ต่อไปเรื่อยๆ น้อ :emo (10):

เฟตก็ไม่มีไรพูดมากส่วนใหญ่แย่งซีนไปหมดเลย :emoother_06:

ก็ขอพูดสั้นๆละนะ เป็นบ้านที่อบอุ่นสำหรับเฟตมาก

ผมชอบซับที่นี้ครับ ผลงานส่วนใหญก็ทำดีครับ

ส่วนเรื่องบอร์ด ก็ดูสวยดียังไม่ค่อยได้ใช้มากเท่ไรแต่โดยรวมแล้วสวยงามสะอาดตาดีครับ

ถึงจะเป็นสมาชิกมาได้ไม่ถึงครึ่งปี

ขอบอกว่าทีมงาน ทำงานกันได้ดีมากเป็นกันเอง

ไม่ว่าจะเป็นซัฟที่ทำออกมาได้ละเอียด อธิบายศัพท์เฉพาะทางต่างๆทำให้เข้าใจง่ายขึ้นด้วย

บางเรื่องอาจจะออกช้าไปบ้าง แต่ไม่เป็นปัญหา รอได้เสมอ

ยกคำชมนี้ให้คนแปลล้วนๆ เห็นทำก็ลากเลือดแล้วอะครับ (ให้กำลังใจแปลไม่เป็น)

ถ้าอยากให้เร็วก็ต้องหาคนเพิ่มละครับคนแปลไม่ได้แปลจากซับอังกฤษฟังดิบแล้วแปลเลยครับเลยช้า

ความเร็วในการแปล 2ชั่วโมง:2นาที ฮ่าๆ

ปล. ถึงจะทำแค่ 2-3 คนแต่ก็ทำงานกันอย่างเต็มที่และให้ดีที่สุดครับจะไม่เห็นอายค่ายอื่นๆเค้า

********************************************************************************

ลืมความคิดตัวเอง

ตอนเข้ามาครั้งแต่หลังจากโดนดราม่าเรื่องผลงานคิดว่าเว็บนี้ัทำไมถึงไม่ให้นำไปแจกที่อื่นมาทำเองถึงได้เข้าใจ (ใครอยากรู้มาทำกับผมสิครับฮ่าๆ) เพราะกฏที่นี้ค่อนข้างเข็มงวดมากๆ (แต่ไม่เท่า MOE-FS ละมั่งคิดว่านะ)

ข้อดี

Staff แต่ละตำแหน่งมีความสามารถในการใช้บอร์ดที่มีจำกัด (ยกเว้น Moderater ที่สามารถเข้าไปแก้ไขกระทู้อื่นๆได้)

ข้อเสีย

ที่กล่าวมาจากข้อดี จึงทำไมเกิดการแบ่งชนชั้นในการใช้กระทู้อย่างเห็นได้ชัด (ไม่แน่ใจว่าคิดไปเองหรือเปล่า) จึงอยากให้มีความเท่าเทียบกันในหน้าที่เช่น

Staff Fansub น่าจะเข้าไปแก้ใขบอร์ดของตัวเองได้ เป็นต้น (เพื่อจะได้ใส่ข้อมูล Anime เรื่องนั้นๆเพิ่มเติมได้จะได้ให้ผู้ที่เข้าชมได้ทราบถึงรายละเอียดเรื่องนั้นๆให้มากที่สุด เพราะ Claz-FS&Idoli-z เน้นอยู่แล้วเรื่องข้อมูลและคำแปล)

Staff Other Fansub จากที่ผมโพส Anime มาเป็นจำนวนมากด้วยบ้างท่านโพส Anime นั้นๆมาบ้างครั้งแถบจะไม่มีข้อมูลอะไรเกี่ยวกับ Anime เรื่องนั้นๆเลย (เหมือนจะโพสมาดูคนเดียว)แนะนำทุกท่านวานหาข้อมูลเรื่องนั้นๆเพิ่มสักนิดเพื่อเป็นประโยชน์กับคนที่ยังไม่เคยดูเรื่องนั้นๆ

บอร์ด Drama - เหมือนจะรกนะ พวกดราม่าจัดๆคงไม่โพสที่นี้หละเพราะมันไม่มีคนฟัง (ก็เห็นกันอยู่นะเดือนที่แล้ว ฮ่าๆ)

บอร์ด Heaven - สุดยิกจะให้ดีล็อคใส่พาสไปเลยจะดีมากเพื่อไม่ให้คนที่เข้ามาใหม่ๆจ้องที่จะเข้าไปโหลดอย่างเดียว

สิ่งที่อยากให้เพิ่มเติม

- คำสั่ง Spolier ในกระทู้ขี้เกียจพิมพ์เอง

- LC เพราะริบแจกที่อื่นอยู่ฮ่าๆ << คลุม

- หน้าชื่อ Animetion นั้นๆ อยากให้มีรูปด้วยเพื่อจะได้ดึงดูดให้คนเข้าไปชมตามรูป

คงจะมีแค่นี้หละครับเพราปกติเข้าอยู่แค่ไม่กี่บอร์ด

ปล. ไว้ก่อน โปรดใช้วิจารณญาณ ในการอ่าน

Edited by Valkyrie13

@ Valkyrie13

ตรงรูปหน้าเมะอ่ะ ผม +1 ให้นะ เห็นด้วย

แต่ว่ามันจะรกๆ ไปป่าวไม่รู้นะ เพราะรูปที่แปะเล็กบ้างใหญ่บ้างอ่ะ มันจะทำให้ไม่สวย อ๊จ๊

ก้ต้อง ดูๆ กันไป ~

" ทีมงานเรา " เยี่ยม !!!

สนันสนุนจร้า... ^^

สุดท้ายนี้ ก้ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานคนอื่นๆ ด้วยนะ

Edited by SLNJ

:emoidz_01:แถลงเรื่องการดองซับสำหรับเรื่องที่ผมแปลฮะ ปล่อยผ่านได้ครับ ข้างในมีแต่คำแก้ตัวมีแต่น้ำไม่มีเนื้อ

[hide] - สืบเนื่องจาก HDD Notebook พังไปช่วงนึง ข้อมูลหายไปกว่าครึ่ง

- งานที่ทำตอนนี้ คืองานคนละจังหวัด ผมอยู่ตัวเมืองเชียงใหม่ ขี่รถเครื่องไปทำงานลำพูน แล้วออกจากตัวเมืองลำพูนไปอีก10โล ไปชั่วโมง กลับช่วงโมง แรกๆคนไปแปลด้วย เพราะไม่มีงานทำ ช่วงลองงาน Kissxsis ที่ออกเร็วๆนั่นแล หลังๆ งานเยอะมาก

:emoidz_01: - เส็ดจากงานผมก็ต้องขี่รถกลับจากเชียงใหม่ เพื่อมาเรียนภาษาญี่ปุ่นต่อ(ด้วยใจรัก แม้มันจะเข้าหัวบ้างไม่เข้าหัวบ้างก็ตามเถอะ เรียนเพื่ออนาคตของตัวเองและจะไม่ได้มามั่วตามอิ้ง ฟังยุ่นออกงูๆปลาๆมาแปลให้ทุกคนเหมือนทุกที ซึ่งมันก็ดีขึ้นนิดหน่อยถึงไม่มากมายก็เถอะ)

- ตอนนี้กำลังจะรับงานกะดึกหลังจากเรียนจบอีก เข้า5ทุ่ม ถึง7โมงเช้า

:emoidz_03: - ไม่อยากดองซับเท่าไหร่หรอกครับ อยากออกให้มันเร็วๆ เหมือนช่วงๆ แรกๆน่ะแหละ มารู้ตัวว่า มีการมีงานทำแล้ว เวลาทำซับมันจะไม่ค่อยมี เพราะ มันจะมึนมากกะนอนไม่พอ ถ้าไปแปลมันก็จะแปลผิดไปอะไรแบบนั้น เห็นหลายๆค่ายที่เมื่อก่อนดังๆ เด๋วนี้หายไปกันหมดเพราะสงสัยไม่มีเวลานั่นแหละ (เข้าใจถ่องแท้เลย)

:emoother_03: - สารภาพผิด ที่ออกซับมาแบบมั่วๆ เหมือนทุกที สปีดซับไม่อยากออกแล้วง่ะ เริ่มมันรับไม่ไหวแง้ว ออกทั้งทีขอดีๆ ไปเลยดีกว่าง่ะ ผิดเล็กๆหน่อยๆ ก็ยังดีจริงมิ

- :emoother_02: อยากย้อนกลับไปเรียนเหมือนก่อนยัง โดดได้โดด ลัลล้าไปวันๆ เฝ้าบอร์ด แปลเมะ ฮือ

- :emoidz_02: ถึงบางคนจะไม่รู้จักผมก็เถอะนะครับ เพราะหลังๆ แทบไม่ได้เข้ามาสิงเลย ก็อยากจะบอกว่าทีมงานน้องใหม่ แปลดีไม่ดียังไง แปลผิดถูกยังไงช่วยกลับมาเม้นแนะนำ เพื่อให้พวกเขาได้พัฒนาทางด้านภาษาและฝีมือต่อไปซับจะได้มีคุณภาพกันมากยิ่งขึ้น ยังไงสุดท้ายนี้ ช่วยเอาใจช่วยพวกเขาด้วยนะครับ จะได้มีแรงในการทำซับกันต่อไป

- :emoidz_04: สุดท้ายจริงๆ ยังไงผมจะรีบปั่นไอ่ที่ดองๆ ไว้นะครับ ผมสัญญา ถ้ายังเชื่อมั่นเหมือนที่ฉันเชื่อในตัวนาย และตัวนายที่เชื่อมั่นในตัวฉัน ฮ่าๆ

[/hide]

infinity_kaze : say [hide]ไม่ได้พูดให้สงสาร แต่เพียงอยากให้เข้าใจกันหน่อยก็เท่านั้นเอง :emoidz_03::emoidz_04::emoidz_02::emoother_02:[/hide]

Edited by infinity_kaze

ความเห็นของผมบ้างล่ะกันครับ บอร์ดสวยงามมากครับ อีโมก็มีให้เล่นเยอะ หุหุ

ทีมงานก็ขยันกันดีครับโดยยกเว้นผมที่อู้ เฮ้ย ไม่ใช่ ! ส่วนใหญ่ผมจะเข้ามาแล้วไม่ค่อยได้พูดที่ Shoutbox เท่าไหร่ส่วนใหญ่จะซุ่มมากกว่า อิอิ

ส่วนเรื่อง sub ผมว่าบางครั้งออกมาช้าไปบ้างแต่ก็เข้าใจนะครับว่าคนทำsub มันมีน้อย แล้วก็งานหนักใช้ได้เลย

สวนmodนั้นทำหน้าที่ดีครับ(ชมตัวเอง หุหุ) เวลาผมเห็นคนทำผิดกฎส่วนใหญ่ผมจะปล่อยไปมากกว่า +1 นะครับ อิอิ

ผมขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านครับ

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...