Jump to content
Sign in to follow this  
Ragna Bloodedge

จะเกิดอะไรขึ้นหาก วันพีซ นารุโตะ และบลีส จบลง?

Recommended Posts

ถ้าจบก็นึกไม่ออกว่ามีการตูนซีรีย์เรื่องไหนจะมาแทนส่วนมากโดนตัดจบซะก่อน

ถึงเวลานั้น คงจะมีการ์ตูนเรื่องใหม่ๆ ที่น่าติดตาม ออกมาอีกเยอะ

เเล้วก็ผลงานอื่นๆ ของ คนเขียนเรื่องพวกนั้นออกมาให้ติดตามอีกค่ะ

เเต่อยากเห็นตอนจบของ hunter x hunter มากกว่าเเหะ

อย่าจบแบบชาแมนคิงก้อพอคับ :emo (39):

สำหรับผม ถ้ามันจบ คงเป็นยุคล่มสลายของ Shounen Jump นะครับ

เพราะ 3 เรื่องนี้ เป็นกำลังหลักของจัมป์ทั้งนั้น

ชอบ วันพีซ นารุโตะ เนกิมะ มากจ้า

สนุกมากเลย เนกิมะตอนนี้เนื้อเรื่องก็เข้มข้นมากเลย

ถ้าจบหมด ก็คงไม่มีไรอะไรสนุกๆ ให้ติดตามยาวๆ :emo (64):

เเละคงเป็นเรื่องน่าเศร้าของเเฟน เมะ ทุกคนจริงไหม เเละหลายคนคงไม่อยากให้จบไวๆ

หากจบไวเเล้ว คงเบื่อกันเป็นเเถวเลยเชียว :emo (39):

นั่นสินะครับ

แต่พูดถึงมันก้อำมตะ จิงๆเลยน้า

กี่ปีแล้วเนี่ย มีเปนหลายๆ ร้อยตอน

จะมีวันจบมั้ย

ถ้าจบ แล้วคงสะเทือนจัยน่าดู :idz_emo11:

เมื่อก่อนยังมี dragonball ตอนนี้เป็น วันพีซ อนาคต ก็ต้องมีเรื่องอื่นมาแทนอยู่แล้วจริงมะ :emo (18):

อ่า แต่ละเรื่องเราดูได้ครึ่งๆกลางๆเองค่ะ

ยาวๆแล้วชักเบื่อ = ="

ยอมรับว่าชอบ วันพีช มากกว่า นารูโตะอีก ด้วยเหตุที่ว่าหลังๆ นารูโตะผมว่ามันเริ่มออกทะเลยังไงก้อไม่รู้ - -*

ส่วนอีกเรื่องก้อ เนกิมะ ที่ติดตามมาตลอด ชอบแนวการดำเนินเรื่องและก้อสาวๆทั้งหลาย :emo (42):

แตุ่้ถ้าวันนึงมันต้องจบจิงๆ มันก้อจะไม่ตาย เพราะมันจะอยู่ในความทรงจำของผู้อ่านตลอดไปแน่นอนครับ

ถ้าถึงตอนนั้นจิงๆ คงหาทุกวิธีทางสะสม Collection ต่างๆ

เวลาว่างๆก้อหยิบขึ้นมาอ่านอีกสักรอบ มีความสุขจะตาย

เหมือนเรื่อง ดิจิม่อน ภาคแรกๆ ทุกวันนี้ก้อยังคิดถึงและกลับดูบ่อยๆ

พวกนี้มันเปน "การ์ตูนอมตะ" ครับยังไงก้อไม่มีวันตายไปจากใจของผู้อ่านแน่นอน

บ่นมากไปล่ะ ไปดีกว่า ฟิ้วววว ~~

:emo (43): :emo (43):

ผมว่าจบก็ดีเหมือนกันนะสนุกก็จริงแต่นานไปก็ไม่ดีเหมือนกันเพราะบางเรื่องที่ว่ามา

เหมือนมันไม่มีอะไรให้เขียนแล้วอย่าง บลีช อะเหอๆน่าจะจบไปได้ละ

ตัวละครที่สำคัญบางตัวยังไม่รู้ประวัติเลยอย่างพ่อ อิจิโกะ ปล่อยให้งงซะงั้น

แต่ก็ไม่รู้แฮะอีกไม่นานอาจจะมีออกมาบอกแต่มันก็นานเกินไปละ

น่าจะบอกตั้งแต่ภาคที่สู้กับ ไอเซ็น ละแต่นี่หายไปเลยไปภาคใหม่ซะงั้น

ปล.นี่ความเห็นส่วนตัวนะครับใครไม่พอใจก็ขออภัย -0-

ถ้าจบจริงๆก็อานะ เดียวก็มีเรื่องใหม่มาแทนเองละ มั้ง :emo (36):

วันพีชไม่กล้ารับประกัน

นารูโตธคงต้องดุอาจารย์คนเเต่ง

แต่ บลีช มีโอกาส จบจริงๆๆแต่ไม่ใช่เร็วๆๆนี้ อาจ สอง สาม ปี ข้างหน้าอ่ะครับ

เพราะอาจารยืเคยโปรยๆๆว่า จะจบลงแล้วในอีก สองสามเรื่องราว ดดยจะเฉลยทุกอย่างที่เป้นโซลไซตี้(โลกวิญญาณ) ให้หมดเลยครับ

รอดูต่อไป

ถ้าเรียงลำดับตอนนี้ใครมีสิทธิจบก่อนก็ นารูโตะ > บลีช > วันพีช

วันพีชนี้อีกนานจัมม์ยังกินเรื่องนี้ได้อีกหลายปี นารูโตะนี้มันใกล้จบแล้วแหละเนื้อเรื่องเข้าโค้งสุดท้ายแล้วนิ ส่วนบลีชนี้ความสนุกลดลงไปเยอะจนอยากสาบส่งให้จบซะทีเถอะ ยืดได้ยืดดี :emo (46):

เรื่อง อื่นจบ คงไม่เท่า วันพีช จบฮ่ะ การ?ตูนเรื่องแรกที่อ่านเลย :emoother_07:

ปกติผมก็ชอบกาตูน 3 เรื่องนี้มากนะ

ถ้าเกิดจบไป เปอเซ็นก็อาจจะเป็นอย่างที่ว่ามามากเลยนะ

เฮ้อคิดแทนแล้วปวดตับ :idz_emo05:

วันพีชคงยากครับ แต่ผมว่า นารูโตะ กับ บลีช ก็เริ่มมารางๆละ

แต่ไม่แน่ นารูโตะ อาจจะออกภาคตอนโตไปกว่านี้อีกอาจจะโตหล้วหน้าเหมือนรุ่น 4 เลย

ถ้าจบลงพร้อมกันไวๆก็เซงเลยครับ

คนเขียนไม่ตายก็ไม่จบหรอก