Jump to content
Sign in to follow this  
Ragna Bloodedge

จะเกิดอะไรขึ้นหาก วันพีซ นารุโตะ และบลีส จบลง?

Recommended Posts

ผมคงจะต้องนอนกลิ้งไปกลิ้งมาซักสามสี่ตลบ :emo (00):

แล้วค่อยกลับมาหาเรื่องอื่นดูต่อ :emoother_07:

สำหรับผม วันพีซ กับ นารุโตะ จบไปคงแอบเซ็งที่จะขาดการ์ตูนสนุกๆดูไปอีก 2 เรื่อง

แต่กับ Bleach ผมเฉยๆนะ มีดีแค่ช่วงแรกๆหลังๆโชว์แต่ท่าไม้ตายอลังการเลยไม่ได้ดู

แล้ว

ปล,อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัว

ถ้าเกิดจะถามว่า Bleach จบลงจะเกิด ? ขึ้น

นั้นก็คือ...เกิดตอนใหม่ไงครับ ไม่จบไม่สิ้นพยายามเขียนต่อไป

บันซายๆ ๆ

:emoother_06: อย่าไปคิดมาก ดราก้อนบอลยังมีAF

จบไปก็ต้องมีตอนพิเศษ เดอะมูฟวี่มามั้งละ

แต่ก็ใกล้จะจบ ดูจากรูปการ วันพีช ก็ถึงครึ่งแกรนไลแล้ว

บรีส อิจิโก๊ะ ก็เสียพลังยมทูต และได้ขั้น2บันไคแล้ว

นารุโต๊ะก็ไกลสู้กับ มาดาระแล้ว

จบไม่ว่าแต่ขอให้เขียนออกมาไวๆ :emoother_06:

:emoother_06:

ถ้าวันนารุโตะจบ ก็ไม่มายครับ ไม่ได้ติดตาม >,<"

แต่บลีชนี้ จบก็ดีนะครับแล้วไปหาภาคต่อเอา น่าจะเวิร์ด

ส่วนวันพีชนี้ ก็โอนะครับถ้าไม่จบอะ เหอๆ แต่ก็อยากให้จบนะ (จะได้ไปหาเสพอย่างอื่นต่อ>''<)

จบก็หาเรื่องใหม่อ่านคับ แต่วันพีชคิดว่าคงอีกนาน

อิปโปก็ยังอยู่ให้อ่านคับ โคนันนี่ก็น่าห่วงใกล้จะปิดฉากแล้วเเหมื่อนกัน

เอาคับ มันเป็นเรื่องธรรมชาติ เก่าไปใหม่มา เมื่อ10-20ปีก่อนใครจะไปคิดว่าดราก้อนบอลจะจบแล้ววันพีชจะมาดัง

จริงๆ one piece อ.โอดะเองก็บอกไว้ถึงตอนประหารเอสแล้วว่า ดำเนินเรื่องมาได้60กว่า%แล้ว (ก็เข้าแกรนไลน์ข้ามเรดไลน์แล้วนี่นะ) เพราะงั้นผมคิดว่าน่าจะยังอยู่ได้อีกพักใหญ่เลย

แต่อีกสองเรื่อง สำหรับผมตอนนี้รู้สึกเฉยๆนะ - -"

อ่านก็ได้ไม่อ่านก็ได้

อันนี้เหตุผลส่วนตัวล้วนๆนะครับ

นารุโตะ - หลุดคอนเซฟนินจายังไงชอบกล วิชาดูเว่อๆจนทำให้ชื่อเสียง "สามนินจา" ของพวกโอโรจิมารุตอนแรกที่ว่าโด่งดังไปทั่วมันดูกระจอกเลย ไหนจะยังวิชาคืนชีพพวกตัวเป้งๆมาช่วยสู้ของคาบูโตะ บลาๆๆ

บลีช - ผมเริ่มเฉยชากับการผลัดกันโชว์เหนือและตกใจกันคนละตอนมานานแล้ว ในความรู้สึกผมเหมือนขายตัวละคร กับฉากเท่ๆไปซะมากกว่า

ก็จะบินไปญี่ปุ่นพูดด้วยภาษางูๆปลาๆ คุณพี่ผู้กำกับขาา~ ถ้า3เรื่องนี้จบ..คุณพี่ตาย! :emo (45): อุ๊ย..เค้าล้อเล่น :emo (47):

ตอนนั้นอาจจะมี ฟาร์มรูโตะก็ได้นะครับ แล้วก็บรีส มารมรณะ แล้วก็ ทูพีช ฮะๆๆๆ ด่นสุดๆๆ

ถึงจบไปก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีการ์ตูนหนุกๆให้อ่านซักหน่อย ยังมีอีกหลายเรื่องที่สนุกอยู่ไม่แพ้กันทั้งพี่เทพ บาคุแมน นูระ

ฟองสบู่3หัวเรือมันอาจจะจบ แต่เมื่อมีเรื่องใดเรื่องหนึ่งจบก็จะต้องมีคนพยายามปั้นเรื่องฟองสบู่ใหม่ขึ้นมา ขอเพียง3เรื่องนี้ไม่จบพร้อมกัน มันก็คงต้องมีลากตัวแทนให้เกิดขึ้นกันต่อไป

จบแล้วจะอ่านอะไรหล่ะ ทุกวันนี้ก็อ่านอยู่ไม่กี่เรื่องเองนะ

แต่ก็คงมีเรื่องใหม่มาให้ติดหล่ะมั้ง มองในแง่ดี :emoother_04:

3 เรื่องนี้จบคงสะเทือนวงการหน้าดูเลยแหละครับ = ="

แต่เท่าที่อ่านๆและดูๆอนิเมะมา วันพีช คงไม่จบง่ายๆแน่

ยังนึกภาพไม่ออกเลยว่าจะจบแบบไหน เพราะเนื้้อเรื่องดูเหมือนว่าจะสร้างมาให้เขียนต่อได้เรื่อยๆเลย

น่าจะมีคลื่นลูกใหม่ซัดเข้ามาล่ะนะ แบบรีบอร์นไง

แต่ 3 เรื่องนี้มันเป็นตำนานไปแล้วสิ...

ชอบทั้งสามเรื่องนี้มาก ถ้าจบลงจริงๆ น่าเสียดาย ยืดต่อไปอีกนานๆ น้า

รีบอร์นแบบอนิเมไม่ผลิตมาเดือนครึ่งแย้ววววจบภาคพอดี รอปีหน้าู้นู้นนนตอน204ภาคใหม่ถึงจะมา :emo (10): :emo (04):

ทำแบบNanohaจิ

จบแล้วออกภาคต่อมาเรือยๆหากินได้ยาวเลยนะ

เสียแค่ออกช้าไปนิด==;