Jump to content
Sign in to follow this  
StreaM

สำรวจการทำงานแฟนซับของ idoli-z

Recommended Posts

โดยรวมก็อยู่ในเกณท์ดีแล้วครับ แต่ที่เหลือนี้ เขาวาไปหมดแล้วนะครับ ตามน้ำเลยละครับ เพราะสมาชิกท่านอื่นๆ บอกหมดแล้วนะ

ปัญหาที่ทีมงานมีปัญหาแล้วDropเอาดื้อๆนั่นแหละ... :emoother_08:

ไม่รู้จะติอะไร - - เป็นคนไม่ค่อยมีบทบาทในสังคมอยู่ละ

ปัจจุบันก็ดีอยู่แล้วน่ะครับ :emo (49):

แต่จะทำช้าไปหน่อย

:emo (31): ผมว่าน่าจะปรับปรุงตรงช้านี้ล่ะครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ :emo (43):

คุณภาพดี

อ่านเข้าใจง่ายตามภาษาวัยรุ่น

แต่ก็มีบกพร่องบ้างเล็กน้อย เช่น ตัวอักษรผิดบางตัว

สู้!สู้!

ครับ ก้อ ส่วนของงานแฟนซับ ไม่มีความเห็นเท่าไหร่อ่ะ เพราะการแปล จะผิด จะถูก สำนวนเฉพาะตัว เป็นสีสันของการดูแฟนซับนี่ 555+

แต่ผมว่าที่ทำมาก้อดีน้ะ ติดตามอยู่ตลอด เวปก้อดี ประมานนี้แหละครับ^^

ก้อย่างที่หลายๆคนกล่าวมา ซับได้ดีครับ

สู้ต่อไปนะครับเป็นกำลังใจให้ :emo (43):

เรื่องซับงั้นหรอครับ เอาตามตรงก็คิดว่าซับบางเรื่องออกช้าไปหน่อย เรื่องเก่าๆยังไม่เสร็จอะไรอย่างงี้น่ะครับ

แต่ก็ไม่ได้เร่งนะครับ เข้าใจคนทำซับเหมือนกัน แต่ถ้าทำออกมาได้เร็วได้ ผมก็คิดว่ามันก็ดีนะ

แต่ถึงไม่เร็วแต่ทำออกมาจนครบไม่มีดร็อปก็ถือว่าโอเคแล้วครับ :emo (02):

เรื่องเวลาไม่ใช่ปัญหาผมรอได้ ขอแค่ทำจนครบสำเร็จก็พอครับ

:emo (34):

Edited by wowsusu

ผมเพิ่งรู้จักเว็บนี้แต่ผมว่าแปลดีนะไฟล์ก็ชัด

ok ดีครับพยายามปรับทุกส่วนให้มันสะดวกต่อการใช้งานเป็นโอเค อย่างเช่นตอนนี้มี เมะอะไรลงมาใหม่ในนี้มั้ง อะไรประมาณนี้นะครับ

ครับ ผม รับทราบแล้ว

ผิดกระทู้แล้วครับท่าน เอา +1 ไปแทนละกัน

Edited by StreaM

ตัวงานโอเคอยู่ครับ จะว่าดีเลยก้อได้ถ้าเทียบกับหลายๆค่ายนะ ส่วนตัวผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่องออกเร็วออกช้าเท่าไหร่

เพราะที่โหลดมาบางเรื่องก้อยังดูไม่หมด - -*

ขออย่างเดียวครับ ทำให้จบก้อพอครับ นานนิด นานหน่อยรอได้ เพราะผมเองก้อโตมากับการนั่งรอดู+รออ่านการ์ตูนรายสัปดาห์

มาตั้งแต่สมัยที่ยังไม่มีแฟนซับ ไม่มีอินเตอร์เน็ท ต้องรออ่านหนังสือรายสัปดาห์ รอดูทีวีเอา

มาตราฐานดีอยู่แล้วแปลออกมาอ่านรู้เรื่อง ดูสบายตา ไม่ออกทะเล ดีแล้วล่ะครับ

ปล.อยากให้ทำ Mitsudomoe BD ทั้ง 2 ภาคเลยครับอยากเห็นค่ายนี้ทำออกมาให้ดูแบบดีๆสักที ดูแต่ซับนรก แปลตามใจฉันเอียนละครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รู้สึกว่าจะมีน้อยเรื่องไปหน่อยนะฮับ แต่ส่วนที่ทำก็ดีอยู่แล้วล่ะ(คุ้นๆเหมือนเคยตอบไปแล้วยังไงไม่รู้สิ อยู่หลายที่ชักมึนส์)

อยากให้ช่วยลด ขนาดน้อยนะครับ 1920x1080 มันดูไม่ไหวอะขอ ซัก 1280X700 นะครับ

:emo (11): ของปล่อยช้าค่ะ นอกนั้นก็โอเค (นานๆเข้ามาทีก็ยังไม่อัพเดทเลยอ่ะ)

อ่า...ตินี่คงไม่มี มีแต่อยากชม อิอิ ขอให้สู้ๆ พยายามต่อไปเพื่อผลงานดีๆ 555

ขอบคุณนะ

ไม่มีอะไรจะติ งั้นขอชื่นชมละกันและก็ขอเป็นกำลังใจให้สร้างสรรค์ผลงานดีๆต่อไป สู้ๆนะจ๊ะ :emo (14):

สุดยอดครับ

ตอนนี้มีเรื่องที่กำลังตาม ก็มี Infinite Stratos นี้ล่ะครับ

ยังคงรอผลงานดีๆออกมาเรื่อยๆนะครับผม

ไม่ขอติแล้วกันนะครับ เอาเป็นว่าเข้ามาให้กำลังใจคนทำซับดีกว่า

พยายามต่อไปครับ!!

:emo (76): โดยรวมผมว่าดีมากครับ ยิ่งเดี๋ยวนี้คาราโอเกะ วิ๊งวับ ไหลลื่นดีแท้

แต่อย่างให้อาเฮีย อินฟีนีตี ตี่ ตี้ ตี๊ ตี๋ ส่งการบ้านมั่งอ่าครับ ดองจนผมโดนเรียกลุงแล้วอ่า :emoother_07: แง๊

สู้ๆครับ ติดตามผลงาน+สิงเว็บนี้ (ไม่มีที่ไป :emo (70): ) เรื่องติเกี่ยวกับการแปลไม่มีเพราะไม่รู้จาติอาไร แปลเองมะเป็น :emoother_03:

ส่วนสีของซับที่ ทีมงานใส่สีตามสีผมตัวละครที่ผู้ บางสีมันอ่านยากอะครับ เช่น สีเทา สีเหลือง(is)<<< รึตาคนแก่มันไม่ดีเองหว่า

แค่นี้ละจ้า

ก้อครับ จากที่ผมตามผลงานทางค่ายนี้ น๊ะ โดยรวมแล้วดีล่ะ :emo (49):

แต่ยังไงก้อ ทำให้ดีกว่าที่เป็นยุน๊ะ :emo (70):

ทำด้วยใจ ยังไงก็ออกมาดีครับ

ติดตามอยู่เรื่อยๆ

ชอบดูอนิเมะเวลามีคำอธิบายเพิ่มเติม พวกคำศัพท์ ของกิน หรือ วัฒนธรรมญี่ปุ่น

ชอบ เวลาใช่คำพูดฮาๆ ใส่มุขโดยที่ไม่ได้ทำให้ บทสนทนาหลักเปลี่ยนไป

ไม่ชอบเวลา คนแปลใช่ความเห็นส่วนตัว ลงไปบ่อยๆเกินไป

อันนี้ความเห็นส่วนตัวไม่ได้ว่า แฟนซับค่ายไหนนะครับ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ idoli-z เสมอครับ