Jump to content
Sign in to follow this  
StreaM

สำรวจการทำงานแฟนซับของ idoli-z

Recommended Posts

ผมเป็นกำลังใจให้คับ

baka test ผมดูเเล้วฮามากเลยคับ

ผมคิดว่า ผลงานทำออกมาดีมากครับ ขอเป็นกำลังใจให้ต่อไป

ดีมากๆเลยครับ :emo (49): ผมติดใจแฟนซับค่ายนี้ละ สู้ๆนะครับ :emo (43):

ไม่มีอะไรให้ติครับ ติดตาม ผลงานทีมนี้มานานพอสมควร ชอบมากๆ ขอบคุณจริงๆ ที่หาอมิเม น่ารักๆสนุกๆ มาให้ดูกัน

ป.ล.จะติดตามผลงานต่อไป สู้ๆนะคับ

สำหรับผม Infinite Stratos

แค่นี้ก้อสนุกละคับ ดูไปยิ้มไป :emo (00):

ผมว่าผลงานของพวกพี่ดูดีกว่าที่อื่นอีกผมว่านะ

โอเค๊เลยคร่าา โหลดไป แต่ละเรื่อง มันจะติดทั้งหมู่บ้านอยู่แล๊ะ(บังคับน้องมาโหลด พี่มันกว่าจะโหลดได้ดู 3 ชาติ) มะน่าไปบอกมันว่ามีตูน มันยกเคสไปได้คงยกไปแล้วอ่ะ

กลับบ้านไปดูที มะต้องทามรายแร้ววววว การบ้านนิ่งเรย์ ดูแต่ตูน

จุ๊ฟ ๆ ๆ

ขอบคุณสำหรับการ์ตูนดีๆ น๊ะค๊ะ

เมื่อก่อนก็ดูของค่ายอื่นๆ ไม่เคยดูของค่ายนี้เลยแม้แต่ครั้งเดียว เพราะ idaoli-z ไม่ค่อยปล่อยออกข้างนอก

เลยดูของค่ายต่างๆมาอยู่หลายปี ปกติเป็นคนดูแบบละเอียดทุกตัวอักษร เลยเจอพวกคำผิดหรือคำไม่สมควรใช้ตลอดเวลา

ทำให้การดูอนิเมบางทีไม่รู้สึกสนุกสักเท่าไร แล้ววันนี้ได้มาเจอค่าย idoli-z เกิดความประทับใจกับผลงาน

ที่มีความละเอียดในการทำมากพอสมควร ทั้งความสวยงาม ความถูกต้อง และการจัดพื้นที่ แสดงให้เห็นว่าเป็น

กลุ่มที่สรั้างผลงานด้วยความตั้งใจจริง บางคนอาจจะติเรื่องการใส่มุข แต่สาระสำคัญของประโยคต่างๆไม่ควรสูญหาย

หรือเปลี่ยนแปลงไป เพราะผู้อ่านต้องการความถูกต้องของสำนวนแปลมาเป็นอันดับหนึ่ง สิ่งที่ควรจะบอกคือ

ตอนนี้ทีมงานทำได้ดี และจะพัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆ แต่ต้องระวังเรื่่องความผิดพลาดที่อาจจะเกิดขึ้นได้ต่อๆไป

ข้อความเหล่านี้เพื่อนๆหลายคนที่มหาลัยช่วยกันออกความเห็นนะคะ

ส่วนตัวแล้วชอบค่าย idoli-z มากๆเลย ไม่งั้นคงไม่เข้ามาดูทุกวันเลยละ อิอิ :emo (59):

สู้สู้ต่อไปนะคะ :emo (56):

เมื่อก่อนก็ดูของค่ายอื่นๆ ไม่เคยดูของค่ายนี้เลยแม้แต่ครั้งเดียว เพราะ idaoli-z ไม่ค่อยปล่อยออกข้างนอกเลยดูของค่ายต่างๆมาอยู่หลายปี ปกติเป็นคนดูแบบละเอียดทุกตัวอักษร เลยเจอพวกคำผิดหรือคำไม่สมควรใช้ตลอดเวลาทำให้การดูอนิเมบางทีไม่รู้สึกสนุกสักเท่าไร แล้ววันนี้ได้มาเจอค่าย idoli-z เกิดความประทับใจกับผลงานที่มีความละเอียดในการทำมากพอสมควร ทั้งความสวยงาม ความถูกต้อง และการจัดพื้นที่ แสดงให้เห็นว่าเป็นกลุ่มที่สรั้างผลงานด้วยความตั้งใจจริง บางคนอาจจะติเรื่องการใส่มุข แต่สาระสำคัญของประโยคต่างๆไม่ควรสูญหายหรือเปลี่ยนแปลงไป เพราะผู้อ่านต้องการความถูกต้องของสำนวนแปลมาเป็นอันดับหนึ่ง สิ่งที่ควรจะบอกคือตอนนี้ทีมงานทำได้ดี และจะพัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆ แต่ต้องระวังเรื่่องความผิดพลาดที่อาจจะเกิดขึ้นได้ต่อๆไปข้อความเหล่านี้เพื่อนๆหลายคนที่มหาลัยช่วยกันออกความเห็นนะคะส่วนตัวแล้วชอบค่าย idoli-z มากๆเลย ไม่งั้นคงไม่เข้ามาดูทุกวันเลยละ อิอิ :emo (59): สู้สู้ต่อไปนะคะ :emo (56):

เห็นด้วยคับผม เรื่องมุขในการทำซับผมไม่ค่อยสนอยุ่แล้ว มุขน่าจะใส่ในการพากย์มากกว่า (มันดูโอกว่าจริงๆนะ)

ทำซับหลักๆสำหรับผมคือ ถูกต้อง กะทัดรัดไม่ยาวเกินไป สวยงาม อ่านง่าย คับผม

เคยดูของทางซับนี้แค่บางเรื่องน่ะครับ แต่เรื่องที่เคยดูก็ภาพเสียงไม่มีกระตุก ผมใช้ Gomดูน่ะครับ

ผมว่าแปลและทำออกมาได้ดีเลยคับ

ปกติผมโหลดทางtirkxเลย :idz_emo02:

ขอบคุณสำหรับการทำแฟนซับให้ได้ชมคับ

สู้ต่อไปนะคับ :emo (40):

ซับดี อ่านง่าย สบายตา แยกแยะสีต่อตัวละคร (ละเอียด) พิสูจอีกษร มีประสิทธิภาพ ซับสนุกครับ =w= มะมีที่ติ

:emo (40):

ผมว่าโดนรวมก็ดีแล้วนะครัยจากที่ดูเรื่อง Infinite Stratos (IS)

จริงๆแล้วผมก็ไม่ค่อยได้ดูของค่ายนี้สักเท่าไรอะครับแต่ก็พยายามเข้านะครับ

ไม่มีไรให้ติอ่า ไงก็ขอบคุณที่ทำมาให้ดูน่ะ :emoother_04:

ผมเคยดูของแฟนชับ แค่2เรื่อง เท่าที่เห็น ก็โอนะ การแยกสีซับทำให้อ่านง่ายดี แต่ในเรื่อง Nogizaka Haruka no Himitsu ~Purezz~ ตอนที่3 เหมื่อนชับจะทับกับตอนที่2 หรือว่าเป็นที่ไฟล์ ที่ผมได้แต่ก็ไม่ได้ทำให้ความสนุกลดลงเท่าไรหร็อก

สวดยวดคร้าบบบบ ทำออกมาเรื่อยๆเลยน้าค้าบบบ ผมจะรอติดตามผลงานเลยยยย ^^

ไม่มีคำติครับ

เมะออกเร็วทันใจเสียงใสชัดเจน

ตัวอักษรซับไม่เกะกะเกินไปครับ

สุดยอดดไปเลย :emo (43):

ทำออกมาดีมากเลยครับ ตัวอักษรสวยแล้วก็ดูเข้าใจ ไม่มีข้อติเลยครับ

ผมติดตามผลงานของidoli-zตลอดเลยครับ

ผมก็ขอให้กำลังใจแฟนซับidoli-zพยายามต่อไปนะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆ

ผมเริ่มรู้จักกับเว็บ [idoli-z] จากเรื่อง Kiss X Sis ผมก็ชอบซับอะครับทำสวยมากๆเลยเสียงก็ชัดภาพก็ชัดผมก็แค่ไม่มีอะไรจะติอะครับเป็นกำลังใจให้นะครับ

สุดทาย้นี้ก็จะติดตามผลงานไปเรื่อยๆครับ

- ขอบคุณครับ

ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีครับซับคาราไม่ค่อยพบข้อผิดพลาด แทบจะหาไม่เจอเลยแต่ขาดอารมณ์ของคำพูดไปเล็กน้อย

แล้วก็ถ้ามีสำนวนก็น่าจะใส่เป็นเกร็ดเล็กน้อย

เป็นกำลังใจให้ละกันนะครับ idoli-z ที่ทำซับดีๆออกมาให้ได้ชมกัน

ขอบคุนครับบบ :emo (02):