Jump to content
Sign in to follow this  
ยุยเนี้ยว

หนูโดนที่อื่นเล่นงานมาค่ะ แง้ๆๆๆๆๆ

Recommended Posts

สะบักสะบอมมอมแมมไปทั้งตั้วเลย คงไม่ต้องบอกก็รู้ว่าโดนอะไรมา

โดนเฉดหัวออกจากบ้านอีกแล้ว เพราะไปพูดขัดหูเจ้าบ้านเข้าเลยโดนรุมสกรัมแล้วเฉดหัวออกจากบ้านมาค่ะ

หนูไม่มีแรงเดินมาในบ้านใหม่หลังนี้แล้ว ได้โปรดช่วยอุ้มหนูเข้าไปรักษาพยาบาลทีเถอะค่ะ หนูรู้สึกว่าตัวเอง คงจะบาดเจ็บหนักมาก

ช่วยรับหนูเข้ามาอยูอาศัยในบ้านใหม่หลังนี้ที

พูดแล้วหนูก็ร้องไห้แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :emo (44): :emo (35):

ถ้าเรารู้ตัวว่าทำอะไรผิดแล้วสำนึกตัวได้ก็แก้ไขเอาครับ คนที่รู้ตัวแล้วแก้ไขถือว่าเป็นคนดีครับ

ผมจำได้ว่าทาทายัง เคยเล่าให้ฟังว่า คุณเบิร์ด ธงไชย สอนเธอว่า "จงคิดก่อนพูด แต่ไม่ต้องพูดทุกอย่างที่คิด" ก็อยากให้จำไว้นะครับ

แล้วตกลงมันคืออะไร?

ไม่บอกก็ไม่รู้ แต่จากที่อ่านพอจะเดาได้ว่า

"บ้าน" ที่ว่านี่คงหมายถึง "บอร์ด" สินะ

แล้วก็ไปพล่ามอะไรที่ไม่เข้าหูเข้าตาในบอร์ดนั้นมาจนโดนคนรุมสกัมจนทำให้อยู่ไม่ได้มาสินะ

หรือหนักกว่านั้นคือก่อวีรเวรวีรกรรมอะไรจนโดนขับไล่ไสส่งมางั้นสินะ

อืมมม ... ไม่รู้เรื่องว่ามันเกิดอะไรขึ้น จะให้เห็นใจก็คงไม่ได้ ...

เอาว่า มาอยู่ที่ตรงนี้ เริ่มต้นกันใหม่ ในที่นี้ไม่มีใครรู้จักคุณ หรืออาจจะมีก็ไม่ทราบได้

แต่คุณก็เพิ่งมาปรากฏตัวที่บอร์ดนี้ ก็ถือว่าเป็นคนใหม่ที่ยังไม่มีอะไรเสื่อมเสียล่ะนะ

ก็คุณจะอยู่ที่นี่ได้ดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับตัวคุณเอง ถ้าคุณยังอยู่ในกฏระเบียบของที่นี่ได้

ไม่สร้างความเดือดร้อนอะไรให้กับใคร คุณก็อยู่ที่นี่ได้ล่ะนะ

เอาว่าถ้าผมเข้าใจคำว่า "บ้าน" ถูกก็ตามนี้แหละ

แล้วก็ ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังนี้ครับ ...

แต่ถ้าผมเข้าใจผิดก็ ... ขออภัยด้วยครับ ... ผมคงละเมอไปเอง

มีปัญหาปรึกษา mod ได้เลยนะครับ

ใจเย็นๆ ค่อยๆสงบสติอารมณ์ก่อนน๊า เรื่องมันผ่านมาแล้ว ก็ปล่อยมันผ่านเลยไป :emo (02):

ตอนนี้อยู่บ้านใหม่แล้ว และกฎระเบียบใหม่ พยายามปรับตัวเข้ากับที่นี่ และปฎิบัติตามกฎของบ้านนี้

ก็น่าจะโอเคแล้วล่ะ ยินดีต้อนรับละกันน๊า :emo (00):

บางสิ่ง ถ้าบางทีลืมมันไปก็อาจจะดีกว่า :emo (16):

ว่าแต่ :emo (74): ทำไมใช้คำว่า "อีกแล้ว" นะ

รู้ตัวว่าทำอะไรผิดไปก็พึงสังวรณ์เอาไว้ ว่าทำไมเค้าึถึงไม่เอาคุณ

เราไม่รู้ว่าคุณไปทำอะไรมา ในโลกอินเทอร์เนตจะเปลี่ยนชื่อเปลี่ยนร่างทรงซักกี่หนก็ได้ แต่ถ้าทำอะไรผิดก็รู้อยู่แก่ใจ

เปลี่ยนชื่อได้ เปลี่ยนบอร์ดใหม่ได้ แค่เปลี่ยนนิสัยและการกระทำคงไม่ยากเกินตัว

:emo (52):

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...