Jump to content
Sign in to follow this  
amicozer

PSP ของเพื่อนผมมัน

Recommended Posts

อืม....เริ่มไงดีละ ที่จริงกะจะโพสนานละ แต่มันไม่ค่อยมีเวลาอะนะครับ และรูปก็ไม่ได้ถ่ายเพราะมัวแต่หาทางแก้

เริ่มเลยละกันนะ

คือเมื่อประมาณอาทิตย์ที่สองของเดือนสิงหาผมกับเพื่อนกำลังเล่น PSP อยู่แล้วอยู่ดีๆหน้าจอมันก็ดับเฉยเลย(ของเพื่อนผมนะ)แต่ว่าเกมมันก็คงดำเนินต่อไป และสักพักเพื่อนบอกว่าให้ผมเอา PSP โขกกับหัวผมเอง แล้วผมก็โขก....โอ้ หน้าจอกลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว จากนั้นเมื่อจอดับ เพื่อนก็จะให้ผมทำอย่างนี้เรื่อยๆ แล้วพอผ่านไปสักอาทิตย์ การโขกก็เริ่มใช้ไม่ได้ผลแล้ว เราจึงหาวิธีเพื่อให้มันกลับมาใช้ได้ด้วยวิธีอื่น หาไปหามาเราก็เจอวิธีที่สุดยอดเข้าให้โดยการ บิด PSP โดยการใช้มือข้างซ้ายบิด PSP ลง ส่วนมือขวาบิน PSP ขึ้้น โดยบิดจากด้านซ้ายและขวาสุดของเครื่อง และแล้วมันก็ติด แต่แีกสักพักมันก็ดับจึงทำไปเรื่อยมา

จนประมาณอาทิตย์ที่สามของเดือนสิงหา เพื่อนผมกำลังเล่น PSP อยู๋และแล้ว.........เขาเจอมดออกมาจาก PSP แต่ก็ไม่เอะใจอะไรนึกว่ามันไต่มาจากตอนว่าไว้บนโต๊ะ แต่แล้วมันก็ออกมาเรื่อยๆทำให้สงสัย......เขาจึงเปิดฝาตรงที่ใส่ UMD ออกมาปรากฎว่า มด!! เขาเจอมด!! มดอยู่เป็นรังในช่องใส่ UMD การ์ด!!!!!

โอ้....มันเป็นอะไรที่น่าประหลาดใจอย่างมาก แต่แล้วสุดท้ายก็นำออกจนหมด แล้วปัญหาเรื่องจอดับก็หมดไป

ปล.ที่กล่าวมาทั้งหมดนั้นเป็นเรื่องจริง

ปล.ถ้าคราวหน้ามีอีกจะเอารูปมาลงให้นะครับ

ผมว่าไม่ใช่เรือ่งจริงผ่านจอหรอก ผมว่าชมรมขนหัวลุกมากกว่า

เป็นรังเลยเรอะ ฮ่าๆ

น่ากลัว สุดๆ :emo (42):

ถูกต้อง ครับ

มันขึ้นอยู่การดูแลรักษาครับ ถ้ามันทำรังที่ใส่แผ่น UMD มันก็ไม่แปลก เพราะเราไม่ได้ใส่แผ่นกันเท่าไรใช่ไหมครับ

(เพราะเราเล่น ISO กันใช่ไหมละ) :emo (44):

ยังดีนะครับ มันเป็นแค่มด

ผมเคยได้ยินมาว่าบางคนเป็น หนอน ของแมลงเลยละ :emo (44):

คิดสิว่าเล่นๆอยู่มีหนอนเดินออกมาสิ :emo (47):

ไม่ใช่ของใครที่ไหนหรอก PSP ผม เองนั้นแหละ :emo (41):

Edited by Artit_z

หลอนอะ :emo (28):

เป็นผมคง งง มันเข้าไปได้ใงวะ :emo (28):

เคยเจออยู่ในรีโมทที่บ้านอะแบบเนี่ย 55+

มากันอื้อเลย ตากแดดแป๊ปเดียวก็ไปกันหมด :emo (35):

PSP ของผมสิ น้ำตาแทบแตก

เหตุมันมีอยู่ว่า ซองสีดำแบบกัมหยี่ อะ วันนั้นผมถือของช่วบแม่อยู่

เต็มมือก็เลยเอาแขนเหน็บ PSP ไว้ แต่ว่าดันเหน็บเอาด้านที่ตันขึ้น และแล้ว

PSP มันก็ไหลหลุดจากซองร่วงพื้นแตกกระจาย :emo (37): :emo (44):

อ่านแล้ว ต้องไปเปิดช่องใส่ UMD PSPของตัวเองซักหน่อยละ

น่ากลัว :emo (53):

มดเลยหรอนั่น ไงผมก็ไม่กลัวหรอกเพราะผมไม่มี PSP

ผมก็เคยเจอมดนะ แต่ไม่เคยมีอาการ ไม่แน่ว่าเครื่องอาจจะช๊อตจากอย่างอื่นอยู่แล้วรึเปลบ่า

เรื่องมดกัดสายไฟนี่มีมาตั้งแต่สมัยเกมส์กดTertisแล้วล่ะครับ

แต่มันอัพเดทตัวเองด้วยนี่สิ

ถ้า3DSมาคงได้เห็นมันไต่หลังมานากะแหงมๆ

แปลกอะไร ... มดบ้านผมเทพกว่าอีก ...

ทำรังในตู้เย็นช่องแช่แข็ง ... ท่าทางมันจะเป็นมดขั้วโลก ...

ทำรังในตู้ปิ้งขนมปัง ... ท่าทางจะเป็นมดเขตร้อน ...

ทำรังในเคสคอม ... สงสัยมันเป็นมดไซเบอร์ ...

ทำให้ผมรู้ว่าหมดมันอยู่ได้ทุกที่ แล้วแต่ใจมันจะอยากว่ามันจะอยู่ตรงไหน ...

มดผมทำรังในเตียง(ทั้งเตียงอะ แต่ไม่รู้เลยจนกระทั้งวันนึงมันแห่กันออกมาเต็มตัวเลย) :emo (44):

แล้วก็มีทำรังในคอมแกะเครื่องล้าง 3 ครั้งใน 2 อาทิตย์ :emo (00):

สุดท้ายก็ในคีน์บอร์ดที่ใช้พิมพ์อยู่เนี่ย 2 ครั้งใน 3 วัน :emo (70):

จะบ้าตาย

ของมังกรมีอยู่ในแลปทอปด้วยล่ะค่ะ llorz

คิดภาพแล้ว โอว อาจจะโยนทิ้งได้เลยที่เดียวเชียว :emo (00):

ปัญหาเรื่องมดนี้ผมก็เจอบ่อยครับเล่นคอมอยู่ก็ไต่ตามหน้ายังมีเลยครับ

แค่ฟังยังขนลุกเลยม่าง แล้วก็เล่นไปได้นะ... :emo (70):

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...