Jump to content
Sign in to follow this  
Fondueze

อันดับ 10 อุปกรณ์ / USB แปลก ๆ แต่น่าใช้ :)

Recommended Posts

เป็นการจัดอันดับเกี่ยวกับอุปกรณ์ gadget ที่ต่อด้วยพอร์ต USB ที่แปลกๆ

บางอันไม่รู้จะทำมาทำไม แต่มังกรว่าถ้าหามาใช้ได้ ก็ทำให้ลดความเครียดเวลาอยู่หน้าคอมนานๆได้ด้วยนะึคะ

พอดีไปเจอมาเลยเอามาฝากกันนะค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะซ้ำรึเปล่า

ถ้าซ้ำก็ขออภัยนะคะ ~ > <'

อันดับ 10 USB Fridge

หิวน้ำกันรึเปล่า เวลาทำงานคุณร้อนมั้ยในอากาศแบบนี้ เครื่อง USB นี่มีรูปลักษณ์เหมือนตู้เย็นซึ่งเอาไว้ใส่กระป๋อง ที่คุณต้องทำคือ เสียบไว้กับคอมพ์ มันจะใช้พลังไฟฟ้าสร้างความเย็นให้เอง น่าลองเอาไปใช้นะคะ :)

อันดับ 9 Gold Flash Drive

ตอนแรกนึกว่าจะมีอะไรพิเศษกว่า Flash Drive ธรรมดา ปรากฏว่า ไม่มีอะไรใหม่เลยค่ะ ความจุก็128ไปถึง1กิ๊ก แต่ราคาขายนี่สิ สูงถึง 3,500 ดอลลาร์ ( ตีเงินไทยเท่าไหร่นะ บรื๋อ ~ )

อันดับ 8 Monitor Smasher

ณ ที่ทำงาน คุณนั่งเครียดกับงาน เจ้านายก็มาด่า หรือเพิ่งโดนลูกค้าดุไป ไม่รู้จะระบายอารมณ์ยังไง คนบางคนก็ใช้วิธีพังคอมทิ้งซะเลย เรื่องจริงค่ะ! นั่นทำให้เกิด USB ชนิดนี้ขึ้นมา เวลาคุณไม่สบายใจ อยากระบาย เสียบอันนี้แล้วทุบเข้าที่หน้าจอ( ดังรูป ) ไม่ต้องห่วงว่าจะแตกนะครับ เพราะว่ามันคือค้อนโฟมเท่านั้นเอง เมื่อเซนเซอร์ไปถึงจุดส่งสัญญาณ หน้าจอจะทำ Graphic แตกให้ นอกจากนั้น ถ้าคุณเปิดเสียงด้วย มันก็จะมีเสียงเหมือนของจริงอีกด้วย ซึ่งนี่คงช่วยประหยัดตังค์ในกระเป๋าไปหลายหมื่น และไม่ต้องถูกไล่ออกจากงานด้วย

อันดับ 7 Hampster Wheel

มี ใครเคยใฝ่ฝันอย่างเลี้ยงหนูเพราะอยากเห็นหนูแฮมสเตอร์วิ่งกับกงล้อมั้ย USB นี้ทำให้ประหยัดค่าอาหารคุณและค่าทำความสะอาดอึอึ๊ด้วยค่ะ เมื่อเสียบเข้าไป Installโปรแกรม มันจะวิ่งเมื่อคุณพิมพ์แป้นคีย์บอร์ด ซึ่งยิ่งคุณพิมพ์เร็วมากเมื่อไหร่ หนูก็จะวิ่งเร็วมากขึ้นเท่านั้น

อันดับ 6 Exercising Dog

มาออกกำลังกายกันดีกว่า USB นี้ เวลาเสียบเข้าไป กระแสไฟจากคอมพ์จะผ่านไปยัง USB และ คุณหมาในรูปก็จะซิตอัพให้เราดูระหว่างที่เสียบคาคอมพ์อยู่นั่นเอง แปลกดีไหมล่ะ

อันดับ 5 Ghost Radar

Ghostbuster! เครื่องมือนี้จะช่วยตรวจหาความผิดปกติในบริเวณที่คุณอยู่ ซึ่งวงจรของมันออกจะซับซ้อน แต่พูดโดยรวมๆว่า มันจะจับหาคลื่นบางอย่างที่อยู่รอบตัวเรา ( และรัศมีโดยรอบ ) และจะทำการประมวล ว่าเป็นอย่างไร โดยการส่องแสงหรือร้องปิ๊บๆ ซึ่งแต่ละแบบก็จะบ่งบอกความเข้มข้นของวิญญาณ ความใกล้ของผีกับเครื่องนี้ ( หรือตัวเรา ) รวมถึงอาจแสดงความเสี่ยงที่จะเกิดอันตรายจากสิ่งเหล่านี้ด้วย :0 ( มังกรต้องไม่ถูกกะเครื่องตัวนี้แน่ ๆ เลย จะไม่ใช้้เลยล่ะ ! น่ากลัว ๆ XDD )

อันดับ 4 Mr. Tengu

เป็นชื่อของเจ้าตัวนี้ครับ โดยเจ้านี้ก็เหมือนเป็นเพื่อนกับเราในเวลาทำงาน ซึ่งมันก็จะคอยทำหน้าเอ๋อๆอย่างที่เห็น แต่จะมีหน้าอยู่หลายๆแบบนะครับ มีเสียงต่างๆด้วย และถ้ามันทำนาน มันจะเหนื่อย และจะงีบหลับด้วย( กรนด้วยนะคะเออ )

อันดับ 3 Coffee Mug - Mouse

อ่า ~ ดื่มกาแฟยามทำงาน อุปกรณ์ USB นี้ก็คือเมาส์ธรรมดานั่นแหละค่ะ แต่ว่าการขยับก็คือการยกถ้วยไปตามทิศทางต่างๆ และกดคลิกโดยวางถ้วยและจับรอบๆถ้วยบนโต๊ะทำงาน อาจดูลำบาก แต่เชื่อมั้ยว่าคุณสามารถใส่กาแฟแก้วโปรดของคุณในนั้นได้จริง นอกจากนี้ ในตัวถ้วยจะมีระบบสร้างความร้อนเพื่อกาแฟในถ้วยจะได้ไม่เย็นขณะที่คุณกำลัง ทำงานอยู่ เป็นตัวเลือกที่ดีนะ

อันดับ 2 Bowling Ball - Flash Drive

เหมือน USB ธรรมดา แ่ต่ลองนึกว่าคุณเอาลูกโบว์ลิ่งมาเสียบเนี่ยนะ!!!! Chris Spurgeon ประดิษฐ์สิ่งนี้ขึ้นมา โดยบอกว่า เพื่อจะได้ไม่มีปัญหาสำหรับคนที่ชอบทำ FlashDrive หาย( เออ จริง XDD )

อันดับ 1 Scan Toaster

เครื่อง มือของ Electrolux เป็นเครื่องสร้างความร้อน และเครื่องปิ้งขนมปัง โดยเสียบกับคอมพ์ค่ะ สิ่งที่ต่างจากเครื่องปิ้งก็คือ หลักการของสแกนเนอร์ ถ้าจะพูดง่ายๆ ก็เหมือนปริ๊นท์เตอร์ เพียงแต่เราใช้ขนมปังแทนกระดาษนั่นแหละ เราสามารถเลือกรูปจากในคอมพ์แล้วปริ๊นท์ออกมาในขนมปัง( ซึ่งมันก็ทำเป็นขนมปังปิ้งน่ะแหละ ) ออกมาให้เห็นอย่างในรูปนี้ล่ะค่ะ

เครติดต้องขอขอบคุณคุณ Necross จากเว็ปเด็กดี ( Dek-D ) ด้วยนะคะงิ ~ X3

ปล.ลิ้งค์รูปของคุณเนครอสเสีย มังกรเลยนั่งหาใหม่หมดเลย ~ คุณเนใจร้ายย ; A ; /me โดนตรบ !

อันสุดท้ายนิ เข้าท่าสุดเลย แต่สงสัย จะหลายตังอยู่ :emo (76):

:emo (20): อยากได้ โผมจาอาวมาครองซักเครื่องเหอๆ - - แต่ท่าทางคงต้องเก็บตังยาวนานมากและก็คงหาซื้อ(ในไทย)ได้ยากอยู่เหมือนกันนะนี้

โอ้....ไอ้ตู้เย็น เตาปิ้งนี้กินไฟจากคอมเยอะทั้งนั้น = ='' ยิ่ง notebook ด้วยแบตหมดเร็วแหงๆ แนะนำว่าไปหาอะไรที่มันตรงกับจุดประสงค์ของมันเถอะ แต่อยากได้ อันดับ 8 Monitor Smasher เข้าไทยเมื่อไหร่จะซื้อมาไว้ซะหน่อย 555+ :emo (20): :emo (28): :emo (42):

มีแต่แบบเจ๋งๆอะคับ เข้าใจคิดกันจัง แบบนี้อะดี แต่ผมไม่กล้าใช้หรอก เอาแบบเบาๆพกพาง่ายๆพอละ

เฮ้ย แล้วไอลูกโบลิ่งจะเอาไปเสียบกับคอมยังไงฟระนั่น ใหญ่สะ

อยากได้อันที่1กับ10ไว้ใช้จัง :emo (43):

แต่ทองแท่งนี่หายคงร้องไห้เลย :emo (53):

เคยเห็นอันแรกขายที่คอมมาตรนะ

แต่อันสุดท้ายโดนใจสุดๆอะ

อันที่ดูแล้วเข้าท่าก็มีแค่ 1กับ10ละนะ

น่ามีติดโต๊ะไว้ซักตัว :emo (70):

อยากเอาค้อนทุบคอมจัง

แฮมเตอร์น่ารักมากอยากได้อะค้อน

อยากได้แบบแช่เย็นกระป๋อง จะได้ไม่ต้องลุกไปหยิบที่ตุ้เย็นบ่อยๆ