Jump to content
Sign in to follow this  
Toushiro

เทคนิควาดตาการ์ตูนครับ

Recommended Posts

หวาาา ~ มีเป็นร้อยเลยย !! > <

คนวาดนี่สุดยอดมาก ๆ เลยค่ะ ไม่ซ้ำกันเลย ~

มังกรชอบแบบที่ 12 16 21 ละก็ 26 มาก ๆ เลย ~ สวยสุด ๆ เลยล่ะค่ะ ,,

96 นี่ก็อย่างสวยเลยย ช๊อบบ ; A ;b

ขอบคุณสำหรับกระทู้ดี ๆ นะคะ X3

Edited by Fondueze

อยากวาดเก่งๆแบบนั่้นมั่งอ้ะ

ตาล้วนล้วนเลยนะนั้น คนวาดนี้สุดยอดอะ คงอยากวาดตาได้สวยๆละมั้ง :emo (67):

วาดได้เป็นร้อยก็ไม่แปลก

การ์ตูนในโลกนี้มีกี่แสนกี่ล้านเรื่อง แต่ละเรื่องมีตัวละครกี่ตัว

เห็นตัวไหนหน้าตาดูดีถูกใจก็ก๊อปมาก็จบละ ทำกันได้ทุกคนแหละ ...

มาทายกันเอาสนุกดีกว่ามั้ยว่าตาคู่ไหนลอกตัวไหนจากเรื่องไหนมา ...

... ดูจนจบแล้วเสื่อมศรัทธาหน่อยๆเมื่อจับผิดอะไรได้ว่า

"มันดราฟท์มาแทบทั้งนั้น" ... เสื่อมว่ะ

มั่นใจฟันธงไปเลย 100% ว่าถ้าเจอมันต่อหน้าแล้วให้มันวาดโชว์นะ วาดไม่ได้หรอก

Edited by YoShiRiN

เห็นเส้นบางๆ ให้ลงเส้นตามด้วย :emo (77):

วาดตามรอยนะไม่เก่งลอก

แต่งลงมึกดำนะเมพ :emo (71):

สุดยอดเลย

วาดได้มากมายจริงๆ

สวยๆทั้งนั้นเลยด้วย

แต่การจะสร้างงานขึ้นมาเองได้ ก็ต้องอาศัยประสบการณ์จากการ"วาดตาม"ก่อนม่ะใช่รึ??

แล้วค่อยเอาไปดัดแปลงเป็นผลงานตัวเองอ่ะ - -

ดีแล้วแหละ... ทำออกมาจะได้รู้ว่า "ตามันวาดยังไง..." วาดไม่เคยได้ซะที่T^T

(เค้าแค่บอกว่า เค้าทำซีรี่ย์อยู่ และก็เป็นคนเดียวที่บ้าพอจะทำ"ไอ้นี่"ลงยูทูป)

พี่แกเก่งจิงๆ วาดได้ตั้ง100 ดวงจะศึกษาไว้ :emo (51):

อยากวาดเก่งๆแบบนั้นบ้างจัง :emo (43):

โดยส่วนตัวแล้วก็ชอบวาดการ์ตูนนะครับ

แต่วาดไม่ได้เหมือนขนาดนี้ - -

:emo (63): กระทู้ดีๆร่วงมาหน้าท้ายๆเยอะเลย

คนวาดนี่วาดดวงตาได้อารมณ์หลากหลายมาก :emoother_08:

ชอบคลิปนี้จัง เอาเก็บไว้ศึกษาไว้บ้างดีกว่า

add เก็บไว้ละขอบคุณครับ

เมพขิงๆอ่ะครับ ขอคาราวะ1ที :emoother_06:

เห็นแล้วก็อยากวาดได้บ้าง แต่ก็ไม่ยอมเริ่มฝึกวาดสักที

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...