Jump to content
Sign in to follow this  
thekingkrit

Hidan no Aria - อาเรีย กระสุนแดงเดือด เริ่มฉายเมษานี้ [ตอนแรก]

Recommended Posts

ไม่มีอะไรมากจริงๆ สำหรับข่าวนี้ ก็แค่เมษายน 2011 ที่จะถึงนี้ จะมีอนิเมแอ็คชั่นติดหื่นนืดหน่อยมาฉายแก้เบื่อกันแน่นอนแล้ว 1 เรื่องนั่นคือ 『緋弾のアリア』 หรือ อาเรีย กระสุนแดงเดือด ไม่ใช่ อาเรียที่พายเรือนะ อันนั้น จะบำบัดไปไหน หลับทุกตอน

โดย อาเรีย กระสุนแดงเดือด สร้างมาจากฉบับไลท์โนเวล ที่เป็นเรื่องของเหล่านักเรียนในโรงเรียนนักสืบยุทธ์ ที่เป็นโรงเรียนฝึกสอนเหล่านักสืบที่ไปพะบู๊ได้ แนวๆ เจมส์บอนด์นั่นแหละ โดยพระเอกของเรื่อง "คินจิ" เป็นพวก 2 บุคลิก ปกติก็ไม่เก่งอะไรเลย ค่อนข้างไปทางธรรมดาและอยากลาออกจากโรงเรียนเต็มแก่ แต่ถ้าเมื่อใดที่เขาได้สัมผัสสาวๆ ในระดับที่หื่นขึ้น เขาจะกลายเป็น "สุดยอดนักสืบยุทธ์" ที่เก่งสุดยอด สาวติดตรึม ซึ่งวันหนึ่งเขาได้พบ อาเรีย ที่มีชื่อเสียงว่า เป็นสุดยอดอีกเหมือนกัน เรื่องมันก็เลยยุ่งที่อาเรียอยากจับคู่กับคินจิให้ได้ ประมาณนี้แหละ ใครสนใจเีรื่องเต็มๆ Luckpim ออกฉบับคอมิกมาแล้ว 1 เล่ม ไปสอยมาอ่านกันได้

และนี่ก๊วนนักพากย์ครับ

โทโอยามะ คินจิ : มาจิมะ จุนจิ (ทาคาสึ ริวจิ ในโทระโดระ / อายูมุ ในโคเรวะซอมบี้เดสก๊ะ)

คันซากิ H อาเรีย : คุกิมิยะ ริเอะ (เจ้าแม่ เดี้ย แบน ซึน)

โฮโดกิ ชิรายูกิ : ทากาฮาชิ มิคาโกะ (นิชิซากิ อายูมุ ใน ฮายาเตะ พ่อบ้านประจัญบาน)

มิเนะ ริโกะ : อิเสะ มาริยะ (สต๊อกกิ้ง ใน แพนตี้สต๊อกกิ้ง)

เรกิ : อิชิฮาระ คาโอริ (เพิ่งรับบทเด่นในเรื่องนี้)

สตูโิโอที่ผลิตอนิมคือ J.C.STAFF , กำกับโดย วาตานาเบะ ซาโตชิ ที่เคยมีผลงานใน Shana II และ นักเรียนใหม่สายพันธุ์จอมมารครับ

จะเริ่มฉายวันที่ 7 เมษายน 2011 ทางช่อง TBS ใครถามช่องในไทยก็นะ มันจะมีฉายง่ายๆ เรอะ? ถามมาได้!

ที่มาของข่าว : http://overtime.exteen.com/20110228/entry

มาเดือนหน้าหรอ รอได้ มังงะก็ซื้อมาอ่านแล้ว :emoother_08:

เคยเห็นเป็นหนังสือแต่ไม่เคยอ่านเลยแฮะ สงสัยต้องไปหามาอ่านบ้างแล้ว จากพรีวิวอ่านแล้วน่าสนใจดีครับ

อ่านนิยายอยู่พอดีเรื่องนี้ เล่ม2 ออกวันที่ 25 รอสอยอยู่ หุหุ

จริงๆแล้ว ไปเจอรูปโดยบังเอิญน่ะครับ

แต่อ่านๆไป ก็น่าสนุกดีนะครับ

ฉะนั้น... ติดตามต่อไำป!!! ว่ะ ฮะๆๆๆ

อาเรียที่ไม่น่าเบื่อ ไม่หลับมาแล้ว

มาแทนซอมบี้เหรอครับ เรื่องนี้

อาเรียที่ไม่น่าเบื่อ ไม่หลับมาแล้ว

มาแทนซอมบี้เหรอครับ เรื่องนี้

แทน Infinite Stratos ครับ

เรื่องนี้ดูแน่นอนครับ เจ๊คุกกี้ + สาวซึน ไม่เคยพลาดอยู่แล้ววว

เคยอ่านแต่มังงะ เล่ม 1 เล่มเดียวแฮะ

ผมว่าเรื่องนี้ต้องดังไม่แพ้ IS แน่นอน

จะมารอติดตามนะครับผม

ปล.IS จบแล้ว ขอบคุณ idolz นะครับ^^

เรื่องนี้เท่านั้นที่รอคอย :emo (41):

รอปั่นแล้ว ฮาๆๆ

ฟิตๆ อีก 10 วัน

:emoother_06: