Jump to content
Sign in to follow this  
Dewwy

ใครเล่นDragon Age2 แล้วมั่ง

Recommended Posts

ใครเล่นแล้วมั่ง มาบอกหน่อยว่าดีอ่ะป่าว

จะได้ลองเล่น

:emoother_06: :emoother_06:

เคยเห็นแต่ไม่เคยเล่นอ่ะครับ :emoother_08:

สนุกดีครับ ครบเครื่องความเป็น rpg แต่ภาคนี้รู้สึกว่าสกิล tree มันน้อยไป สงสัยเอาใจผู้เล่นหลายกลุ่มให้ลองหันมาเล่น แต่เสียก็มีข้อเสียอยู่นิดหน่อย ดันแต่ละที่มันจะคล้ายๆกันขาดเอกลักษณ์ของแต่ละดัน สรุปคือผ่าน อยากให้ลองดูครับ อิอิ :emo (19):

ไม่เคยเล่นใช้่นั่งดูคนอื่นเล่นบนคอมตัวเองเอา มันก็สวยดี สนุกมั้ย ไม่

เล่นแล้วไม่โดนใจเท่าไร...ต้องเล่นไปเก็บเวลไปจนถึงจุดๆหนึ่งถึงจะเริ่มนุกครับ

เล่นจบแล้วครับ :emo (43): อาชีพก็ Mage (ที่เล่นเพราะอินกับ trailer มันครับ พระเอกเราใส่ชุด mage เท่จริง)

ความเห็นส่วนตัว :

เนื่องจากตัวเกมเป็นเกมภาษา (eng) ถ้าจะให้สนุกและอินไปกับเนื้อเรื่อง ก็ต้องมีพื้นฐานภาษา (eng) ที่ดีอยู่ระดับนึง

ในส่วนของเนื้อเรื่องผมว่านำเสนอออกมาได้ดีมากครับ (ลงทุนซื้อแผ่นแท้กันเลยทีเดียว)

เนื้อเรื่องส่วนหนึ่งจะขึ้นอยู่กับการเลือกตอบของเราด้วย

ส่วนรูปแบบฉากต่อสู้ ก็ทำออกมาได้เร้าใจไปอีกแบบ (เป็นอีกจุดที่ผมว่าน่าสนใจ) เราสามารถกด stop เพื่อกำหนดหน้าที่ของตัวละครนั้นๆ

ในขณะเข้าฉากต่อสู้ได้ด้วย :emo (75): และรูปแบบฉากขณะสู้ยังค่อนไปทาง action ด้วยน่ะนะ (มันส์ส์ส์ส์!)

ตัวเกมกินสเปคสุดๆ (ส่วนตัวผมว่าอาจจะมากกว่า crysis ซะด้วยซ้ำ แถมยังมีเป็น dx11 อีก)

สรุป :

ส่วนตัวเนื่องจากเป็นเกม rpg แบบ offline เมื่อเล่นไปนานๆอาจเริ่มเบื่อ (ส่วนตัวก็เริ่มอึนนิดๆละ :emo (48): )

แต่ด้วยระบบ evant ที่เปลี่ยนไปเรื่อยๆตามอารมย์การตอบของเรา และอาชีพ (มีให้เลือก 3 อาชีพครับ)

ก็ช่วยทำให้เกมมีความหลากหลายเพิ่มขึ้นมา ช่วยแก้เบื่อได้ดีทีเดียว

ภาพรวม ก็เป็น action / rpg อีกเกมที่น่าเล่นในปีนี้ครับ แนะนำๆ :emo (49):

Edited by APTect354

สนุกดีนะครับช่วงแรก เล่นไปสักพักอาจจะเบื่อนะครับถ้าเป็นคนไม่ชอบรออ่ะมันต้องอารมณ์เรื่อยๆจริงๆครับ

ภาคแรกยังเล่นไม่จบเลยครับ เพราะวินโดว์เดี้ยงไปซะก่อน ผมว่าเกมนี้มันออกแนวเกมวางแผนมากกว่าจะเป็น pure RPG นะ(คล้ายไฟนอลแทคติค) ปุ่มหยุดเพื่อสั่งตัวละครนี่กดอย่างถี่เลยครับ เพราะAi มันค่อนข้างฉลาดไล่ตบแต่ตัวสร้างความเสียหาย เผลอเมื่อไหร่มีง่วงเมื่อนั้นแม้แต่กับตัวลูกน้องกระจอกๆก็ตาม(เพราะเราก็ไม่ได้เก่งกว่าซักเท่าไหร่โดนลูกน้องรุม2-3ตัวก็หลับแล้ว)

ไม่เคยเล่นเหมือนกันครับ ใครว่างๆก็รีวิวให้ดูหน่อยนะครับผม :emo (59):

คอมผมคงรับไม่ไหว ติดตรงการ์ดจอนี่เละ

อยากเล่นเหมือนกัน :emo (35):