Jump to content
StreaM

กลุ่มแต่ละกลุ่มมีความหมายอะไรบ้าง และทำอะไรถึงจะได้มา อ่านได้จากที่นี่ครับ

Recommended Posts

อ่า หลังจากที่กลุ่มในเว็บบอร์ด ของเรามีทั้งหมด 12 กลุ่ม เยอะจริงๆ :emo (44):

เอาล่ะเรรมาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ

กลุ่มแรก หลังจากที่สมัครเข้ามาในเว็บบอร์ดแล้ว

1. beginners.pngBeginners

รูปประจำกลุ่ม

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะได้รับ หลังจากที่สมัครเข้าสู่เว็บบอร์ดใหม่ๆ นะครับ กลุ่มนี้จะไม่สามารถเข้าสู่หมวด Download ของเราได้นะ จะต้องโพส ถึง 10 โพสต์จึงจะเลื่อนเป็นกลุ่ม Members

2. members.pngMembers

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มที่ต่อจาก Beginners โดยจะได้รับการเลื่อนกลุ่มอัติโนมัติ กลุ่มนี้จะสามารถเข้าสู่หมวด Download ของเราได้แบบเต็มรูปแบบนะครับ

3. advance.pngAdvance Members

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มที่ต่อจาก Members โดยจะได้รับการเลื่อนกลุ่มอัติโนมัติ เมื่อ Members โพสต์ถึง 250 นะครับ

4. special.pngSpecial Members

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มที่ต่อจาก Advance Members โดยจะได้รับการเลื่อนกลุ่มอัติโนมัติ เมื่อ Advance Members โพสต์ถึง 500 นะครับ

5. legend.pngLegend Members

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มที่ต่อจาก Special Members โดยจะได้รับการเลื่อนกลุ่มอัติโนมัติ เมื่อ Special Members โพสต์ถึง 1000 นะครับ ชื่อกลุ่มก็บอกอยู่้แล้วว่า กลุ่มในตำนาน ผู้ที่โพสถึง 1000 คงจะอยู่บอร์ดนี้มานาน หุหุ

6. ultimate.pngUltimate

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มที่ต่อจาก Legend โดยจะได้รับการเลื่อนกลุ่มอัติโนมัติ เมื่อ Legend โพสต์ถึง 2500 นะครับ

7. zenith.pngZenith

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มที่ต่อจาก Ultimate โดยจะได้รับการเลื่อนกลุ่มอัติโนมัติ เมื่อ Ultimate โพสต์ถึง 5000 นะครับ

8. activities.pngActivities Members

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะได้รับหลังจากที่เข้าร่วมกิจกกรรมกับทางเว็บนะครับ จะมีอายุ 1 เดือน นับจากวันที่ถูกปรับยศนะครับ

9. donater.pngDonater

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มที่ได้มา หลังจากการบริจาค ทางธนาคาร และทาง True Money นะครับ กลุ่มนี้จะมีอายุทั้งสิ้น 1 เดือนนับจากวันที่แจ้งบริจาคแล้วนะครับ

10. spdonater.pngDonater

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มที่ได้มา จากยอดรวมการบริจาคใน 1 เดือน เท่ากับ 1000 บาท ครับ จะมีความสามารถตรงที่ไม่ต้องตอบกระทู้ก็มองเห็นลิ้งดาวน์โหลดครับ

11. fansub.pngFansub

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มที่ได้มาโดยการนำผลงานของค่ายที่ท่านทำเองมาลง แล้วแจ้งเราว่าท่านคือแฟนซับค่ายนั้นๆ เราจเลื่อนกลุ่มให้ครับ

12. designer.pngDesigner Staff

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะได้รับการแต่งตั้งจากแอดมิน คือ กลุ่มที่ช่วยเหลือการสร้างบอร์ด ทำเว็บ การออกแบบรูปในการใช้ในกิจกรรมต่างๆ

13. idzfansub.pngidoli-z Fansub

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะได้จากการเป็น แฟนซับค่าย idoli-z ครับ สมัครกันมาเยอะๆ น้อ

14. idzstaff.pngidoli-z Staff

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะได้จากการเป็นทีมงานของบอร์ด idoli-z ครับ

15. pjidz.pngPJ idoli-z

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะได้จากการเป็น PJ idoli-z Station ของบอร์ด idoli-z ครับ

16. photo.pngPhotographer

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะได้จากการเป็นทีมงานตากล้องของบอร์ด idoli-z ครับ

17. moderators.pngModerators

คำอธิบาย กลุ่มนี้คือกลุ่มของผู้ดูแลเว็บบอร์ดครับ โดยจะได้รับการแต่งตั้งจาก Admin เท่านั้นนะครับ และมีการเปิดรับสมัครเป็นบางครั้ง บางคราวครับ

18. master_mod.pngMaster Moderators

คำอธิบาย เป็นกลุ่มหัวหน้ามดทั้งหลาย โดยจะมี เพียงแค่ 3 คนเท่านั้นคือ StreaM (ผมเอง) / infinity_kaze (พี่โตส) / neze (ลุงเนส) และคิดว่าคงจะไม่มีเพิ่มเติมอีกครับ

19. admin.pngAdministrators

คำอธิบาย ผู้ที่ทำการดูแล และสร้างเว็บบอร์ด แห่งนี้ขึ้นมา ให้พวกเราได้อยู่กันครับ

20. banned.pngBanned

คำอธิบาย กลุ่มนี้จะได้มาหลังจาก โดน Warn ถึง 5 ครั้งนะครับ เมื่อโดนแบนแล้วจะไม่สามารถกลับมาใช้ user นั้นได้อีกนะครัย

ทั้งหมดตอนนี้ก็มีเท่านี้น้อ

Edited by คนนอกสายตา ~

ขอมาตรการจัดการกับคนปั๊มกระทู้ด้วยได้ป้ะ ท่าทางต้องมีพวกหิวยศแน่ๆ

Mod มีรับสมัครเป็นบางครั้งบางคราว ... ก็โอเค คงไม่สมัครหรอกนะ แต่ถ้าเห็นว่ามีอะไรจนทำให้ต้องสมัครก็จะไปลงเลือกตั้งดูก็ได้

ว่าแต่ก็แอบปั๊มเนียน 1 โพสท์

เข้ามาแอบปั๊มอีก1...

ตากอล์ฟ ใช้วิธีนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่นิ? : ให้บิกินกับลีเจนเป็นตัวผู้หญิงแล้วเมมเบอร์สเปเชียลเป็นผู้ชาย...

ก็คือกะจะให้คนที่สมัครเข้ามาแล้วไม่ค่อยชอบตัวผู้ชายไม่ต้องปั๊มหรือขยันปั๊มให้ได้ลีเจนสินะ :emo (31):

Edited by LelouchLL

ฮึ้ย ~ ., ดูกี่ที่ ๆ ก็รู้สึกว่า แบน กะ บีกิน น่ารักกว่าเมมเบอร์จริง ๆ ด้วยค่ะ ฮาา XDD

มังกรอยากเป็นลีเจน ๆ จะพยายามปั๊มค่ะงิ XD

กลับมาเป็น บีกินเนอร์ ตัวน้อยๆ อีกครั้งล๊ะ :emo (62):

รอวันที่เก้าขึ้นไปเป็น แบนเนอร์ เมมเบอร์ ที่ยิ่งหย่ายยย :emo (14):

ถึงจะเป็นเมมเบอร์แล้ว แต่ขอยังใช้รูปบีกิน อยู่ได้ไหม 55+

มันน่ารักกว่ากันตั้งเยอะเลยนะ *-*

((เรื่องมากตั้งแต่เริ่ม))

:emo (47): พึ่งเคยจะมาอ่านครับบอรด์เก่ายังไม่ได้อ่านเลยเพราะพึ่งสมัครได้ไม่นาน แต่รูปสวยจริงๆเลยของสตาพอ่ะ

อิจฉานิดๆแต่รูปของผู้บริจากก็ไม่เลวเดี๋ยวบริจากมั่งครับ :emo (00):

กลุ่ม Banned น่าจะเอารูปโหดๆหน่อยนะ อิ อิ ขอบคุงที่ทำรูปให้แต่ละกลุ่มจ้า สู้ๆ :emo (47):

แอบเนียนมาปั๊มด้วยอีกคนอ่ะ..หุหุ.. :emo (36):

ตอนนี้ยสอื่นยังไงก้อช่างขอ members คืนก่อน อิอิ :emo (34):

รูปกลุ่ม Banned เท่อะ *[]*

อยากได้รูปแต่ไม่อยากเป็น Banned =w="

อ่าชอบความโมเอะของ บีกินครับ :emo (74):

แต่ภาพนี้เท่อะของขั้น Banned แต่บังเอิญยศ แบน เสียดาย :emo (68):

กลุ่มโดนแบนนี่มัน :emo (68):

เป็นกลุ่มที่ไม่มีใครอยากได้ที่สุดแล้วมั้งครับ :emo (74):

เออ ... ว่าแล้วผมก็มาเนียนล่ะ 1 อิอิ

แต่ถ้าผมโพสถึง 1000 จะเลื่อนขั้นป่ะเนี่ย หรือ ต้องเป็นmod ตลอดชีวิต :emo (76): (ล้อเล่นครับอย่าเด้งผมล่ะ)

ฺBeginner น่ารักจัง เหอๆ :emo (47):