Jump to content
Sign in to follow this  
StreaM

สำรวจการทำงานแฟนซับของ idoli-z

Recommended Posts

ช่วยกันแนะนำ ติชม เข้ามาเยอะๆนะครับ

จะได้นำไปแก้ไขปรับปรุง เพื่อการพัฒนาต่อไป

(แอบเช๊คเรทไปในตัวว่าปัจจุบันคนติดตามเยอะอะป่าว :emo (70): )

ขอบคุณครับ :emo (41):

ไหเยอะไปนะขอรับ

ปลาร้าปลาเค็มหึ่งเลย

ปรับปรุงด่วน!!!

ผลงานที่ออกมา เราก้อติอตามเสมอมา

อย่างเรื่อง[idoli-z] Infinite Stratos (IS) ทำออกมาดีมาก ภาพชัด เสียงก้อโอเค

ตัวซัพก้ออ่านง่ายสบายตา ส่วนคาราก้อโอเค จัดว่าเยี่ยม เพราะปกติจะเปิดดูหมด

ส่วนตัว พวกคำแปลถ้าสามารถเพิ่มคำหรือกลุ่มที่ อาจขำขันได้ โดยไม่ทำให้สำนวนเดิมเสียหาย

ก้อจะดีมิใช้น้อย เพราะบางจังหวะ ตัวละครพูดออกมาแนวขำนิดๆๆแต่อ่านจากคำแปลมันอาจจะเงียบๆๆไปหน่อย

ส่วนตัวอักษรก้อโอเค เอาไปเปิดให้น้องๆๆดูก้อมีเสียงตอบรับมาดีมาก

เป็นอีกหนึ่งเสียงสะท้อนจากใจคนชม

โดยรวมก็ถือว่า ok แล้วละครับ

แต่ก็อย่าหยุดความพยายาม พัฒนา ฝีมือ กันไปเรื่อยๆ นะครับ

ติดตามผลงาน อยู่ ตลอด ครับ !!!~

โดยรวมก็ว่าดีนะคับ(ไม่ค่อยได้โหลดของค่ายนี้)

สู้ต่อไปนะคับ :emo (43): :emo (43):

ไม่รู้จะติอะไร ขอเป็นชมและให้กำลังใจแล้วกันนะคะ

ขยันผลิตผลงานออกมาให้ชมบ่อยๆนะคะ

ไม่มีอะไรเลยหล่ะครับทที่ต้องแก้ไข ทุกอย่างออกมาก็ดีน้ะครับ ไม่มีปัญหา ^^

โดยรวมใช้ได้เลยครับ ทั้งไฟล์ ทั้งเสียง และภาพ ของอนิเมะที่ออกมานั้นคุณภาพดีเยี่ยม :emoother_06: :emoother_06:

แต่ผลงานที่ออกมาช้าไปหน่อยนะครับ

โดยเฉพาะเรื่อง Ore no Imouto ga Konna ni Kawaii Wake ga Nai

ทำมาไวๆนร้า รอดูอยู่ :emoother_07: :emoother_07: :emoother_07:

เป็นกำลังใจให้ :emo (56): :emo (56): :emo (56):

แต่โดยรวมก็ดีครับ ติดแค่งานช้าไปหน่อย

ถ้าดิวเก่งๆ เดี๋ยวดิวจะไปช่วงเด้ออ ออ อ อ

:emo (67): :emo (67): :emo (67):

No Comment อะครับ เพราะทุกอย่างดีอยู่แล้ว อาจมีผิดพลาด จุดเล็กๆ แต่ มันไม่ทำให้มีปัญหา โดยรวม ถือว่า โอเคละครับ(ไม่มีอะไรหรือใครเพอร์เฟคไปซะหมดนะผมว่า)

ไม่มีสิ่งที่ต้องแก้หรอกครับ ไม่ต้องกังวลไป ผลงานที่ดีย่อมต้องออกมาจากความต้องการที่ตนใฝ่ไว้ เสมอครับ

รักที่จะทำก็ทำต่อไป ส่วนผมก็รักที่จะชม และให้กำลังใจต่อไปครับ พยายามต่อไปเพื่อความก้าวหน้าของแฟนซับ idoli-z

นะครับ

ขอบคุณที่ทำออกมาครับ

ผมยังเข้าไปโหลดไม่ได้อ่ะครับ

เดี๋ยวไปโหลดมาดูแล้วจะมาอีดิตอีกทีนะคร้าบ :emoother_04:

โดยรวมก้อดีนะคับ แต่อยากให้มีการ์ตูนมากกว่านี้และถ้าปรับปรุงอีกก้อคงดีมากกว่าที่คิดแล้ว 55+

อยากให้มี chat room ด้วยนะครับ ^^

ก็โอเคนะครับ

ผมก็ชอบอยู่ แต่บางทีมันดูเรียบๆ

เรื่องภาพ เสียงไม่มีปัญหา

แนะนำ(ส่วนตัว)อยากใช้คำพูดที่ดูแบบว่า แรงๆขึ้นหน่อย ตรงๆ ผมชอบแบบนั้น

ฮ่าๆ :emo (76):

ไม่มีอะไรจะติครับ ผมว่าดีแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไร

ขอขอบคุณสำหรับทุกผลงานที่ทำออกมาจากใจครับ ^^

:emoother_06:

ผมว่าของ idoli-z ทำออกมาค่อนข้างดีเลยนะ

แถมเท่าที่เหน ไม่มีข่าวดราม่าแฟนซับแบบของบางที่ด้วย

ปล. แต่ผมก็ไม่ค่อยได้โหลดซับของที่นี่หลอกนะ ก็วิจารเท่าที่เห็น

Edited by omennorh

ก็ทำดีนะครับ แต่ว่าภาพอะคับ เวลาเอนโค้ด ออกมาแล้วเห็นภาพแตก ไม่ใช่ไม่ชัดนะ แต่แบบว่ามันไม่เนียนเลยอะ

ก็มีแค่นี้แหละคับ ซับทำดี แปลไม่นรก แค่นี้ก็พอใจแล้วคับ

ไฟล์ ภาพ เสียง ซับไตเติล เยียม มาก ครับ เป็นกำลังใจให้ ทำผลงานออกมาเรือยนะ ครับ :emo (50): :emo (50):

ผลงานที่ออกมา เราก้อติอตามเสมอมา

อย่างเรื่อง[idoli-z] Infinite Stratos (IS) ทำออกมาดีมาก ภาพชัด เสียงก้อโอเค

ตัวซัพก้ออ่านง่ายสบายตา ส่วนคาราก้อโอเค จัดว่าเยี่ยม เพราะปกติจะเปิดดูหมด

ส่วนตัว พวกคำแปลถ้าสามารถเพิ่มคำหรือกลุ่มที่ อาจขำขันได้ โดยไม่ทำให้สำนวนเดิมเสียหาย

ก้อจะดีมิใช้น้อย เพราะบางจังหวะ ตัวละครพูดออกมาแนวขำนิดๆๆแต่อ่านจากคำแปลมันอาจจะเงียบๆๆไปหน่อย

ส่วนตัวอักษรก้อโอเค เอาไปเปิดให้น้องๆๆดูก้อมีเสียงตอบรับมาดีมาก

เป็นอีกหนึ่งเสียงสะท้อนจากใจคนชม

มันผิดที่คนแปล(ผมนั่นแหละ)เองครับ เนื่องจากไม่ได้ฟังภาษาญี่ปุ่นออก กับเป็นคนไม่ค่อยชอบยิงมุกเท่าไหร่ครับผม

Edited by meazza

ไม่รู้จะ comment อะไร แต่เป็นกำลังใจให้ผลิตผลงานดีๆออกมาแล้วกันครับ :emo (49):

:emo (73): ทุกวันนี้ก็ดีอยู่แล้วจร้า

:emo (76): คิดไม่ออกว่าจะให้ปรับปรุง อะไร

เท่าที่ดู Infinite Stratos มา 5 ตอน ชอบมาก แปลได้เยี่ยมครับ :emo (02):

ปล่อยตรงเวลาก็ดีแล้วจ้า

ท่าทำหลายๆ เรื่องจะแหล่มมากเลย

^ ^

เท่าที่ผมติดตามผลงานมา ก็ดีแล้วครับ ผมขอเป็นเป็นกำลังใจในการทำผลงานต่อไปครับ สู้ๆครับ

สนับสนุน ฮีฟฟฟ ติดตามผลงานตลอด ๆ ^^ สมาชิคใหม่ครับ ฝากเมมเบอร์นี้ด้วย