Jump to content
Sign in to follow this  
StreaM

สำรวจความเห็นที่ทุกคนมีต่อ idoli-z จากการทำงาน 1 ปีที่ผ่านมา

Recommended Posts

โดยภาพรวมของบอร์ดที่นี่ก็ดีมากนะครับ เป็นกันเองดี

งานแปลก็มีคุณภาพทีเดียวครับ แต่งานอาจจะล่าช้าไปบ้าง ตรงนี้ก็เข้าใจทีมงานครับ

กว่าจะทำแต่ละชิ้นงานออกมาก็ต้องใช้เวลา ใช้ความพิถีพิถันกับงาน

หน้าตาของเว็บก็มีสีสันดี ยิ่งตอนนี้มีเพลงให้ฟังด้วย แต่ถ้าย้ายเพลงมาอยู่ด้านบน ๆ ก็ดีครับ จะได้ปรับอะไรได้ง่าย ๆ นิดนึง

โดยส่วนตัวมีความเห็นเท่านี้ครับ :emo (28):

ช่วงนี้ตัวหลักๆ กำลังติดragnarokกันอย่างงอมแงม บางครั้งบางเวลาsbอาจจะเงียบเหงาไปซักหน่อย ก็อย่าพึ่งหนีกันไปไหนเน้อ :emo (28):

นี้ก่อเป็นบ้านหลังที่2ที่ผมเข้ามาสิงอะคับก่อนอื่นต้องขอขอบคุนทีมชัฟและก่อทีมงานแอดมินทุกๆคนที่ทำผลงานดีๆชัฟดีๆมาให้ได้ดูได้โหลดไปชมนะคับ

ขอบคุนมากๆเลยอะคับ

อิกอย่างหน้าเวบออกมาสวยมากคับภาพด้านบนสวยละก่อมีแต่เพลงที่เพราะๆให้ฟังอะคับ ส่วนมากจะเปีดของมิคุ สะส่วนใหญ่ ผมเลยชอบมาฟังอะคับ

แต่อย่างเปี่ยนหลืออัฟบ่อยก่อดีคับ

สุดท้ายของเป็นกำลังใจให้พี่ๆทีมงานทีมชัฟทุกๆคน สู้ๆนะคับ ทำผลงานดีๆออกมาให้ชมเยอะๆนะคับ ขอบคุนคับ

ป.ล นี้อาดจะไม่เกี่ยวกับความเห็นนะคับ

แต่ว่าไหนๆก่อเห็นบ้านหลังนี้ทำชัฟ Kiss x sis ver.TV ออกมาละทำใมไม่ทำ kiss x sis OAD ออกมาละคับ

เค้าอยากดูตอนที่ kiss x sis OAD 04 ง่า เศล้า

เพาะว่าผมดู Ver.TV จากค้ายนิแล้วแปรดีอ่านง่ายดีอะคับ ผมเลยชอบ

ชอบครับ

ภาพประกอบเว็ปสวยมากทุกรูปเลย

ขอให้ตั้งใจทำงานกันต่อไปนะ

จะเป็นกำลังใจให้ครับ

ผมพึ่งจะได้รู้จักบ้านหลังนี้ได้ไม่นาน ยังไม่รู้จักอะไรมากแต่ก็รู้สึกได้ว่าเป็นบ้านที่อบอุ่นหน้ารัก

ผม เพิ่งเข้าไม่นานแต่ก้อรู้สึกดีนะครับ เพราะว่ามันเปนสังคมที่ดีมากเลย

ดีคับ บอร์ดสวยดี เเต่ให้ดีอยากได้ภาษาไทยคับ อ่านง่ายดี ชอบๆๆๆๆๆๆๆ อยู่ไปนานๆนะคับ ^^

พิ้งเข้ามาเองอ่าคับ

:emo (61):

แต่ที่ดูเวปโมเอะมากคับมีสาวสาวเต็มเลย ระบบไรก็ดูแปลกใหม่กว่าเว็ปแฟนชับทั่วไปคับ

ชอบคับสีไรก็โดนดีเรียบสบายตา แต่รู้สึกจะดีเลยตอนเข้าเวปอ่าคับ

รวมก็ดีคับอยากให้ใส่เพลง เมะ ด้วยจะได้ฟังตอนแชดอ่าคับ :emo (00):

โดยรวมๆแล้วผมชอบนะครับ โทนสีสบายตา ชอบรูปแบ่งหมวดกระทู้เป็นพิเศษครับน่ารักดี แหะๆ

เรื่องซับก็ทำได้ดีแล้วล่ะครับดีกว่าบางที่ๆบางทีไม่ตรงทั้งอังกฤษทั้งญี่ปุ่น

ความเร็วในการทำก็เข้าใจว่าทำแต่ล่ะครั้งมันช้าแค่ไหนผมก็เคยทำ(ตอนนี้ก็ทำอยู่)

ยังไงก็ขอขอบคุณที่ทำซับดีๆให้ได้ดูกันนะครับ

หากว่าเข้ามาได้ไม่ถึง ปีครับ อยู่ได้แค่ประมาณ 2-3 เดือนนะ เลยตอบได้ไม่ค่อยครบนะครับ

แต่คิดว่าน่าจะเป็นที่การเข้าได้ช้าเท่านั้นละครับ อยากเป็นเพราะเครื่องของผม หรือไม่ก็ข้อมูลของเว็บมีขนาดที่ใหญ่เลยทำให้เรียกแต่ละทีช้าก็ได้นะครับ คิดว่านะ

แฮปปี้กับทุกคนครับ น่ารักทุกคนเลย

และหลายๆคนก็คงคิดแบบเดียวกับผมนั่นแหละครับ

ขอ อย่าง หนึ่ง ครับ ช่วย ปรับ ข้อ มูล เป็นภาษา ไทย หน่อย ครับ ผม ชัก งง กะ ตัว เอง แล้ว ?? แล้วช่วยบอกวิธี ใว่รูป ด้วย ครับ ^ ^

ผมคิดว่าเป็นกันเองดีน่ะครับ คนในบอร์ดนี้

แต่งเว็บได้สวยดี

เอาเป็นว่าโดยรวม ดี ครับ

โดยส่วนตัวผมก็คิดว่า บอร์ดก็ค่อนข้างโอเค อยู่เเล้วนะครับ

ถ้าจะมีการปรับเปลี่ยน หรือเพิ่มอะไรมาอีก ก็คงจะต้องเชคขนาดของ DB หน่อยละครับ

สิ่งที่อยากเสนอก็คงจะอย่างเดียวกับคุน Valkyrie13

เพื่อที่จะง่ายต่อการค้นหาอนิเมะ

ผมก็ เพิ่ง เข้า มาอยู่ บ้านนี้ไม่ได้นานเท่าไหร่อ่ะ

แต่ ทุกอย่างก็โอ แล้วนะครับ

การปล่อยการ์ตูนออกมาแต่ละเรื่อง

อยากให้แปลเส็ดจนจบทุกตอน

แล้วค่อยปล่อยออกมาคับ

มันถึงจะดูได้อยากต่อเนื่องและไม่ขาดตอน

เพิ่งสมัครสมาชิกได้ไม่นานเท่าไรแต่ก็รู้ว่าเว็บนี้เป็นเว็บที่ดีจร้า

ข้อเสียของเว็บนั้นยังไม่เจอถ้าเจอแล้วเดี๋ยวมาบอกละกัน^^

ผมเป็นสมาชิคได้ไม่ถึงปีอะนะ เรียกว่าไม่ถึงครึ่งปีด้วยซ้ำ แต่ถือว่าเป็นเว็บที่เป็นกันเองมาก

ดูเป็นครอบครัวดี มดไม่ดุ แมะก็แปลสนุก อ่านง่าย

ตอนนี้ก็กลายเป็นที่สิงสถิตของผมไปโดยปริยายซะแล้ว ก็เด็กๆในนี้น่ารักทั้งนั้นนี่ (อ๊ะเผลอม่วง)

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...