Jump to content
Sign in to follow this  
เดจิโกะ

คุณมีหนังสือการ์ตูนไว้ในครอบครองกี่เล่มคะ

Recommended Posts

อันนี้ของหนูนะคะ

คือว่าหนูได้ยินแว่วๆ มาว่าแม่หนูจะเอาไปบริจาคอ่ะค่ะ เลยต้องลงทะเบียนหนังสือ แล้วก็เอาไปซ่อนไว้ค่ะ

นับได้ทั้งหมดคือ 132+ เล่ม หาย 1+ ค่ะ

ไม่เกิน 50 เล่มอะครับ ส่วนใหญ่เช่าเอา ก็นะเก็บเยอะรกบ้าน

อ่านครั้งเดียวก็เบื่อละครับ เก็บแค่เรื่องที่ชอบจริงๆ ก็พอละ

แต่ถ้า DVD การ์ตูนเรียงเป็นตับ มันไม่ค่อยรกเท่าไหร่

^

^

^

คนละสายกันนะเรา

ข้างบนเก็บDVDผมเก็บหนังสือ

ส่วนจะถามว่ากี่เล่ม

อืม ดรากอลบอล วันพีช บรีท เรฟ เลิฟฮินะ เนกิมะ สมองกลคนสวย เคียว จิ้งจอกเก้าหาง

ชาแมนคิง *เอ็กครูชั่นแนล *เวตาลทั้งสองภาค *โอสปิริต *ฮาโรวีนฮาว

ไอซ์ MX0 บราๆๆๆๆๆๆๆ

มันเยอะอะ ขี้เกียจนับ :emo (77):

แค่บูมกับซีคิดก็หลายร้อยเล่มแล้วละ :emo (41):

เอาเป็นว่าเยอะครับขี้เกียจนับ เดือนนึงก็ซื้ออย่างน้อย 4-5 เล่ม แค่นี้ก็เยอะแล้ว

ของมังกรจะเปิดร้านขายได้แล้วค่ะ .., ตอนนี้ใกล้จะล้นห้อง แล้วล่ะค่ะ .,

ต้องเอาไปขายรัว ๆ เลยล่ะ llorz

จิงจังนะ น่าจะประมาณ 2000-3000 เล่มหรืออาจมากกว่า (6-8ตู้ๆละ 300-400เล่ม)

รวมหมดทั้งการดูนตาหวานของพี่สาว-การ์ตูนห้ามเด็กอ่าน :emo (28):

ใครๆมาบ้านก็บอกทำไมไม่ทำร้านเช่าไปเลย

แต่ไม่ได้ซื้อเพิ่มมา 3-4ปีแล้ว :emo (76):

Edited by charotte

นับไม่ไหวอะครับ บอกได้แค่เยอะกว่าร้านเช่าขนาดเล็กแน่นอนอะ

ใส่กล้องเก็บเอา กล่องเบาสุดประมาณ 8 กก. หนักสุดประมาณ 40 กก. ประมาณ 10กล่องได้ กับที่ยังไม่ใส่กล่องอีก(เกิน 1000 อะน่าจะเป็นงั้น)

ถ้านับนิยายด้วยก็เพิ่มอีกเป็นร้อยเล่มอะ :emo (76):

กี่เล่มไม่เคยนับ :emo (35):

มีอยู่ 5 ลังที่บ้าน กับที่หออีก 2 ลัง onion_644.gif

เมื่อก่อนมีเยอะอ่ะครับโดนน้ำท่วมหายไปตั้งแต่ ปี 38 ครับ ตอนนี้เหลือไม่ถึง 100 เล่ม

359 ไม่รวมที่ตามนะ ชื้ออ่านแก้เซ็ง อ่านทีเดวเก็บเข้าตู้ :emo (77):

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...