Jump to content
Sign in to follow this  
Emina

อาเบะ คือ ???

Recommended Posts

ขออภัยจิงๆๆ ทุกท่าน

แต่ ข้าพเจ้า มิเข้าใจว่า

"อาเบะ(ABE)" คือ อะไร???

:emo (45):

ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ...

จริงเหรอเนี่ย? งั้นผมให้เว็บนี้ไปละกัน ไปดูหัวข้อ scoope พิเศษละกัน

http://www.abetan.com/

อ๊ะๆ อย่าตกใจแค่ชื่อเว็บนะครับ ลองไปอ่านข้างในมันซะก่อนนะ = =''

ญาติผมเอง

ล้อเล่น เท่าที่ทราบ

ในวงการ Anime : เหมือนเป็นสุดยอดของผู้ชาย ที่ทำให้ชายด้วยกันหลงไหลได้แบบหมดตรูด บ้างก็ว่าเป็นราชาของการเอา...ผู้ชายด้วยกันในห้องน้ำสาธารณะ ยังไงก็ตาม คนส่วนใหญ่จะกลัวอาเบะและไม่ชอบเค้า แต่ถ้าสาวก จะศรัธามากเพราะเค้าเหมือนเป็นหัวหน้าของสาวกๆหนึ่งเลยทีเดียว มักจะเห็นตามงานครอสเพลต่างๆเป็นผู้ชายใส่ชุดสีฟ้าๆ อาจอยู่ในท่านั่งแล้วจะถามคุณว่า ยาราไนก้า ผมไม่แน่ใจในความหมายแต่เค้าน่าจะชวนคุณไปอัด...แน่นอน

นอกวงการ : อันนี้ผมคิดมาเองก่อนที่จะรู้จักพี่เบะนะครับ เป็น Virus ชนิดหนึ่งที่จะทำให้ไฟล์ที่เป็น ข้อมูลเอกสาร รูปภาพ รวมถึงเพลงและภาพยนตร์ เสื่อมลง ในที่นี้หมายถึงเสื่อมความน่าเชื่อถือหรือหมดความบรรเทิงไปเลย เพราะในโลก ณ ตอนนี้ยังไม่มี AntiVirus ตัวไหนสามารถกำจัดพี่เบะของเราลงไปได้ พี่เบะแพร่กระจายได้เร็วมากและตอนนี้ยังไม่มีใครสามารถคิดวิธีกกำจัดมันได้ครับ

Abe Virus สามารถเข้าไปสิงใบหน้าของ Anime และบุคคลต่างๆได้ตามใจชอบ ไม่ว่า Anime เรื่องไหนๆก็มักจะโดนไปหมดแล้ว หากคุณไม่แน่ใจว่า Anime ที่คุณชอบโดนแล้วหรือยัง ก็ลอง Google ดู คุณอาจพบใบหน้าอันแสนมีเสนห์และรอยยิ้มอันแสนจริงใจของเค้าบนตัวละครที่คุณชื่อชอบก็เป็นได้

Edited by BlackSquare

โอ้วววว

มันน่า" สยด สยอง "มากเลยครับ

:emo (00):

ขอบคุนนะคับ สำหลับสาระผมก่ออยากรู้เหมือนกันว่าอาเบะคืออะใรอะ

อาเบะ คือ สิ่งมีชีวิตที่น่ากล้วที่สุดของผู้ชายหน้าหวาน :emo (63):

อาเบะ หรอครับเขาว่ากันว่าน่ากลัว

แต่ผมว่า เพลง Abe - Yaranaika(เคยฟังจากเพื่อน) มันก็สนุกดีนะครับ

แต่อย่ารู้ความหมายละ ผมว่า..... :emo (41):

ท่านศาสดาอาเบะ สินะ :emo (00):

เหอะๆ รู้อย่างนี้แล้ว ไม่ไหวอะครับ อาเบะ ถ้าเจอจริงๆ คงต้องใส่กระเกางในมีรหัส ซะละ

ศาสดาค่ะ .. ฮา ~ XDD

เป็นพระเอก(?) ในหนังสือเรื่องนึงครับ

ลองไปร้านหนังสือนะครับ บอกคนขายว่า "พี่ๆ เอา Kuso Miso Technique เล่มนึง"

คนขายอาจจะมองท่านแปลกๆ หรือหลบหน้าท่านไปเลย

พอได้มา เอามาอ่าน3จบขึ้นไป

แล้วท่านจะเข้าสู่วิถีแห่งอาเบะ

:emo (70): เป็นพระศาสดาที่น่ากลัวมากๆเลยหละ แค่เพียงได้ยินไกลๆว่า "เบะมา" กรูขอไปตายเอาดาบหน้าดีกว่า

อันที่จริงประโยคเด็ดของท่านที่ว่า "ยาราไนก้า" นั้น ตามที่ผมเข้าใจมันแค่แปลว่า "จะเอาไหมหละ" ประมาณนี้เอง แต่ตัวท่านศาสดาเค้านั่งเปิดโชว์ไอนั้นแล้วก็พูดขึ้นมาแล้วก็ไป ....... หนะนะ ก็เลยกลายเป็นคำแสลงไปดดยทันใด

เป็นศาสดาที่น่ากลัว :emo (44):

มักจะสิงอยู่หน้าห้องน้้ำสาธารณะชาย

ถ้าคุณเจอโปรดวิ่งหนีให้เร็วที่สุดไม่งั้นคุณอาจถูกลุกล้ำอธิปไตยก็เป็นได้ :emo (35):

เขาเป็นศาสดาแห่งลัทธิหนึ่ง ซึ่งทราบกันดีในนามของชาวสีม่วง

ปล.พิมเองขนลุกเอง

เหอๆๆ ในที่สุด ความจริงก็ประจักเเล้ว

5555 เราก็พึ่งรู้ หุหุ

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...