Jump to content
Sign in to follow this  
Minato Tomoka

ผมตั้งกระทู้นี้เพื่อภาวนากับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ คนธรรมดาไม่จำเป็นต้องอ่านก็ได้นะ

Recommended Posts

ก่อนวันสงกรานต์ ผมขอตั้งกระทู้ภาวนาหน่อยเถอะนะ

เนื้อหาในกระทู้นี้มันอาจจะไม่มีความหมายสำหรับคนทั่วไปที่ผ่านเข้ามาอ่าน อาจจะดูไร้สาระเมื่อใครผ่านมาอ่าน

ไม่สบายใจปานกลาง แต่ผมต้องการมากๆ เลย ถึงแม้ว่าในสายตาของคนอื่นจะมองว่าผมงมงายใน 2D มากจนเกินไปหน่อยก็ตาม

ความต้องการเริ่มขึ้นเมื่อช่วงบ่ายโมง วันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2556 ที่ห้างแมคโคร สาขาอุดรธานี ผมเจอเด็กผู้หญิงคนหนึ่ง

เหมือนกับกระทู้ที่แล้ว ผมไม่ได้ติดใจในส่วนใดๆ นอกจากลายเสื้อของน้องเค้านั่นเอง

ผมพูดจริงๆ เลยนะครับ ว่าผมเกิดอาการตื่นเต้นจนทำอะไรไม่ค่อยถูก ในช่วงเวลานั้นอีกแล้ว ผมอธิบายความรู้สึกไม่ค่อยถูกหรอกครับ

แต่ผมอยากได้เสื้อลายเดียวกับที่น้องเค้าใส่มากๆ

แต่ความจริง ใช่ว่าผมจะไม่เคยเจอเสื้อลายนี้วางขายหรอกนะ แต่ผมไม่ซื้อเองตะหาก (อยากเอาหัวโขกพื้นโป๊กๆ จริงๆ)

ที่ประตูน้ำขอนแก่น ผมเจอตัวเดียวนี้ 2 ครั้ง ครั้งแรกเจอเมื่อวันที่ 25 พฤษภาคม 2555 ครั้ง 2 1 ตุลาคม 2555(ผมจำวันที่ได้จากภาพถ่ายในโทรศัพท์ครับ มันจะมี Date Taken อยู่)ร้านเดียว และมีอยู่ตัวเดียว ว่าจะซื้อแต่ก็ไม่ เพราะเหตุผลบางประการ

และผมไปอีกครั้งในช่วงปลายเดือนกุมภาพันธ์ ปรากฏว่า ไม่มีแล้ว

และที่ผมมาโพสในทีนี้ ไม่ได้อยากจะให้ใครอ่านหรอกนะ แต่ผมต้องการที่ จะบอกความต้องการ เป็นลายลักษณ์อักษร กับสิ่งศักดิ์สิทธิ ว่าผมต้องการสิ่งนี้

มันอาจจะไม่มีความหมายสำหรับคนทั่วไปที่ผ่านเข้ามาอ่าน

ผมขอวอนอำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย พระสยามเทวาธิราช และสิ่งศักดิ์สิทธิต่างๆ ทั่วฟ้าเมืองไทย ด้วยความเคารพนับ ได้โปรดเถิด

ช่วยนำทางให้ผม ไปพบกับเสื้อลายนั้นที่อาจจะวางขายอยู่ที่ไหนซักแห่งหนึ่ง ได้โปรดช่วยนำทางผมไปทีเถิด ผมยังหวังที่จะได้พบ

ขอร้องด้วยความเคารพล่ะนะ ขอบคุณครับ

:idz_emo04: นาย...... ไม่มีไรเราแค่ผ่านมา

เฮียออฟเนียปั้มมู้อ่า .........ไม่มีอะไรผมแค่ผ่านมา :idz_emo04:

Edited by guideza