Jump to content
Sign in to follow this  
COCOFELKEN

10 อันดับข้าห้ามอย่าทำในเกาหลี

Recommended Posts

อยากไปญี่ปุ่นสุดละ ไม่เคยคิดไปเกาหลีเลยอะ(ไม่รู้ไปทำไร :emo (70): )

กับอยากลองนั่งกอนโดร่าดู :emo (69): เห็นเรื่อง ARIA ละติดใจ

พูดถึงเกาหลี

อยากเก้บตังไปจังเลย

Taxi Benz สีดำ ถ้าไปที่ ญี่ปุ่น มันคือ รถยากุซ่า ดีๆนี่เอง :emo (02):

โอ้วว ขอบคุณสำหรับความรู้นะครับ จะได้เก็บไว้ช่ายย อิอิ มั้งนะ

ไม่รู้ว่าจะได้ใช้หรือเปล่านะคับ แต่ก็ขอบคุณมากครับ เรื่องผู้คนในเกาหลีหน้าตาธรรมดานี่ คอนเฟิร์มครับ

คนเกาหลีนี่ก็ดูเคร่งเครียดกันเนอะ

ทำไมเค้าดุกันจริ๊งงงง

ฉ่อน จี ฮยอนไม่ใช่จอน จี ฮุน อันนี้เพิ่งรู้นะเนี่ยแต่ทำไมชื่อแปลกจัง

แล้วที่ว่าไม่ค่อยมีฝรั่งไปเที่ยวเกาหลีเท่าไหร่ สงสัยหนังเกาหลีฝรั่งไม่ชอบดูมั้ง555ๆๆๆ :emo (31):

อ่านละทำใจครับ เพราะชาตินี้คงไม่มีโอกาสได้ไปต่างด้าวละนะ ไม่มีเงินทำแบบนั้นนะ

:emo (00): ฟังแต่เพลงของประเทศพี่แกก้อพอแล้วอยู่ไทยเนี่ยละสบายใจงับ

อิอิ

ผมไปเกาหลีมาครับ

ต้องบอกว่าประทับใจกับเมืองนี้มาก

เป็นระเบียบสุดๆ

อากาศก็ดี

เรื่องภาษาอังกฤษนี่ยอมรับเลยว่าแย่จริงๆ

แค่คำว่าถนนยังต้องเปิดพจณานุกรมดูเลยทีเดียว

แล้วเวลาพูดก็จะคล้ายๆญี่ปุ่น จะมีเสียงตามท้าย

พิงค์ ก็จะเป็น พิงค์คึ อะไรซักอย่างนี่แหล่ะ

แต่เรื่องรถชนเีนี่ย

ผมว่าเขาออกจะขับรถดีออก

แค่ก้าวขาลงถนนนเขาก็จอดให้ข้ามแล้ว

ไม่เป็นจะใจร้ายยังงั้นเลยนี่ครับ

ปล.ครบ10โพสแล้วจะโพสไม่ได้เลยหรอครับเนี่ย

งั้นวันนี้ก็ต้องพอแค่นี้สินะ ฝันดีครับทุกท่าน ^^

ขอบคุณมากสำหรับความรู้ไหม่ๆคับต้องทดสอบ - -ละใครจะเป็นคนลองหว่า :emo (39):

ชัวร์หรือป่าวครับ แสดงว่าสาวบ้านเราเฉลี่ยหน้าตาดีกว่าเยอะสินะ

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...