Jump to content
Sign in to follow this  
PhoneOtaku

1 ในเนี้ยะ ค้ำคอร์แน่นอน ประกาศรายชื่อนักพากย์

Recommended Posts

เรื่องนักพากย์ของเรื่องนี้ผมคาดหวังไว้มากครับ ซึ่งก็ไม่ผิดหวังจริง ๆ

ก่อนเข้าเรื่องนักพากย์ ก็มาที่สตูดิโอก่อนแล้วกันครับ

อนิเมะโดย Studio Gokumi ที่ตอนนี้ทำ Saki Side -A- กับทำ Koe de Oshigoto มาก่อน

ตัวสตูดิโอเองเป็นอดีตสมาชิกทีมกอนโซ่ที่กระจัดกระจายไปครับ

ลายเส้นอนิเมะโดยคนที่ออกแบบตัวละครให้ซีรี่ย์ถึงใจ2

ผู้กำกับคือคุณ Nawa Munenori ที่กำกับเรื่อง

Kiss x Sis

และ

Nogizaka Haruka no Himitsu

เอาล่ะมาประเด็นที่อยากรู้กันเลยดีกว่า

สึรุมะ โคโนเอะ

สาวน้อยผู้ชื่นชอบชูครีม และเป็นนางเอกหลักของเรื่อง

พากย์โดยคุณ Ishihara Kaori

ผลงานดัง ๆ ที่ผ่านมาก็มี ทานิงาว่า คันนะ จาก อาโนะนัทสึ

อายุคาว่า สุซุนะ จาก เหมดซามะ และ เคียวโนะ มาโดกะ จาก ลากรีน

คันนางิ มิยาบิ

สาวน้อยชมรมว่ายน้ำที่ไม่ค่อยพูดไม่ค่อยจา และไม่ค่อยจะมีเพื่อน

พากย์โดย Sakura Ayane

ผลงานดัง ๆ ที่ผ่านมา เมรี่ ไนท์แมร์ จาก เมรี่กินฝัน และ อายามิ โอรูริ จาก เพรตตี้ริซึ่ม เดียร์มายฟิวเจอร์

คุนิทาจิ รินกะ

คุณรุ่นน้องผู้เข้มงวดที่เป็นรองประธานนักเรียน

พากย์โดยคุณ Taketatsu Ayana

ผลงานดัง ๆ ที่ผ่านมา คิริเนี้ยว จาก น้องไม่น่ารัก, อาสุเนี้ยว จาก ดนตรีแป๋วแหวว, สึกุมิเนี้ยว จากกิลตี้คราวน์,

โคเนโกะเนี้ยว จาก DxD, ฟูเนี้ยวจากทามายูระ และล่าสุดกำลังจะพากย์ลีฟ่า ใน SAO ครับ (อันนี้หูเอลฟ์ไม่มีเนี้ยว)

ซาการะ เมย์

รุ่นพี่ที่ทำงานอยู่คาเฟ่น้องสาว

พากย์โดยคุณ Hidaka Rina

ผลงานดัง ๆ ที่ผ่านมา น้องสูงจากบาสคุก, ริริจิโยะซาม้า จาก หมากับผม, คุณน้องในแอคเซลเวิร์ล,

ลาสออร์เดอร์ ใน อินเดกซ์ และล่าสุด ก็จะพากย์เป็นซิลิก้า ใน SAO ครับ

เทนโด มานะ

ประธานนักเรียนผู้โอบอ้อมอารี

พากย์โดยคุณ Oogame Asuka

ผลงานดัง ๆ ที่ผ่านมา เอเลี่ยนมัดฟูก จาก สาวเพี้ยนกับไอ้หนุ่มซิงตึ้ง, ไดดาลอส จาก โซระโอโตชิโมโนะ,

ซากุราโกะ กิบบาร์ด จาก ซากิไซด์เอ

ส่วนพระเอกของเรา นาย มิคาโดโนะ โชโกะ พากย์โดยคุณ Sakurai Takahiro

คนพากย์พี่คล้าว, ยูกิอัตสึในอาโนะฮานะ, และโอชิโนะซังในบาเกะโมโนะ

จริง ๆ เล่มล่าสุดก็มีตัวละครตัวที่ 6 โผล่มาแล้ว แต่รายละเอียดสำหรับตัวละครนี้ยังไม่โผล่..

และผมก็คิดว่าอนิเมะซีซันเดียวตัวละครนี้คงยังไม่มีบทล่ะมั้ง (หรือโผล่มาตอนเล่ม 5 ผมก้ไม่รู้แฮะ)

นิยายเรื่องนี้ผมอ่านจบไปเล่มนึง เล่มสองอ่านไปได้ครึ่งเล่ม ไว้ถ้ามีโอกาสต้องหาเวลามาอ่านเพิ่มเติมเดี๋ยวอนิเมะจะฉายละ

นักพากย์แบบนี้ถูกใจรึเปล่า ?

เอานักพากย์ดาวรุ่งเอ๊าะ ๆ มาทั้งนั้น ถ้าตัดคนพากย์พระเอกไป อายุเฉลี่ยอยู่ที่ 20 ได้เลยมั้งสำหรับกลุ่มนี้

แต่ละคนก็น่ารักทั้งนั้นถ้าจะทำ Live Action หรือมีอิเวนต์ขึ้นมาก็ให้สาว ๆ แต่ละคนแสดงได้เลย

ถ้าคิดว่าในโพสต์นี้ผมอวยใครเป็นพิเศษแสดงว่าคุณคิดไปเองแล้วล่ะ

สุดท้ายนี้

ใครจะเป็นน้องสาวตัวจริงก็เหอะแต่ขอให้มานค้าาาามมมมมม

Edit มีภาพเพิ่มเติมลายเส้นอนิเมะมาพอดีครับ

ลายเส้นก็น่ารักดีนะครับ และในภาพนี้ยังบอกด้วยอีกว่า OP ร้องโดย วง StylipS นั่นเอง

เครดิต http://www.siscon.in.th

เรื่องนี้แหละที่จะดู ไม่พลาด ขอให้มานค้ามมมม emo%20%2800%29.gif