Jump to content
Sign in to follow this  
pipatzamz

มาคุยกันทำไมถึงติด [อนิเมะ]

Recommended Posts

ดูเรื่อง clanned เป้นเรื่องแรกเรียกได้ว่าเอาใจผมไปเลย ไม่เคยเจออะไรขนาดนี้มาก่อน ไม่หักมุม ไม่แวกแนว

เนื้อเรื่องกินใจ ไม่เหมือนหนัง การ์ตูนฝรั่งดูไปก็งั้นๆ หันมาดูเมะดีกว่า เมะของญี่ปุ่นทุกเรื่อง เนื้อเรื่องสุดยอดทุกเรื่องครับ

^ ^

จริงๆ แล้วแต่ก่อนผมไม่ได้ติดเมะเหมือนในปัจจุบันนี้ สมัยก่อนผมสาย Sentai & Rider เพิ่งจะมาเริ่มดูเมะจริงๆ จังๆ เมื่อต้นปีนี่เอง พอดีช่วงที่ผ่านมาเล่นการ์ด Weiss Schwarz แล้วเพื่อนพยายามยุให้ดูเรื่อง Index & Railgun แล้วติดเลย หลังจากนั้นก็ทยอยหาเมะมาดูเรื่อยๆ (จริงๆ ก่อนหน้านี้ก็มีดูมาบ้างประปรายอย่างฮารุฮิ หรือ Fate ฯลฯ แต่ไม่ได้ติดเท่าปัจจุบัน)

ติดได้ก็เพราะ อีวานี่แหละ แต่ก่อนดูมันแทบทุกวัน ทำความเข้าใจกะมัน แล้วคุนก็จะได้สิ่งดีดีจากเมะที่คุณดู

= = ปกติส่วนมากจะดูพากษ์ไทย หลายๆเรื่องอะนะคับ

แต่ไม่รุเหตุใดจูงใจ โหลด Mayo Chiki! มาดูเป็นแฟนซับของ idoli-z.net นี่แหล่ะ คับ รุสึกชอบมาก เลยติดตามมาดูบอร์ด ^^

เรื่องแรก >> โดเรม่อน อ่านเป็นการ์ตูนก่อน แม่อ่านให้ฟังตอนเล็กๆจนอ่านหนังสือออก

ต่อมา >> โปเกม่อน แหกขี้ตามาดูตอน 8 โมงยังจำได้จนบัดนี้

ฯลฯ

ส่วนที่เป็น Fansub

Hayate เป็นเรื่องแรกต่อด้วย K-On จากนั้น... ยาวเลยครับ

ข้าน้อยเริ่มติดอนิเมะตอนไหนหว่า?

เริ่มตั้งแต่ท่านพี่ให้ข้าน้อยดูดซับภาพเฟรมจาก Evangelion เมื่อ 10 กว่าปีที่แล้ว ทำให้ข้าน้อยชอบ!!หลังจากนั้นข้าน้อยก็เริ่มดูดซับภาพเฟรมจากอนิเมะตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา

ตอนแรกผมติดเกมพอมาดูเมะก็กลายเป็นติดเมะไปด้วยประการฉะนี้-*-แล้วหนังก็เลิกดูเลยดูเป็นเมะ

เรื่องแรกนี้จำไม่ได้หรอกครับ!!

แต่เท่าที่รู้ ก็เสพมาเรื่อยๆ จนได้คบเพื่อนที่เป็น โอตาคุ ก็เริ่มเอาจิงเอาจังในการเสพ จนหนักในปัจจุบันนี้แหละครับ!!

:emo (57): :emo (57): :emo (57): :emo (57):

เรื่องแรกหรอ ไม่รู้อะ ดูจากช่อง9เนี่ยแหละ555 หลังๆเริ่มอ่านมังงะเยอะก็เลยหาเมะเสพเรื่อยๆมา

ผมติด anime เรื่องแรก Hayate no Gotoku และหลังจากนั้นก็ติดอีกหลายเรื่องทั้งมังงะและอนิเม

ตอนนี้ก็มาสิงที่นี่แหละครับ :idz_emo04:

ผมเริ่มจากอ่านหนังสือการ์ตูนนี่แหละ พอบ้านติดเน็ตก็เข้ามาหาดูไปเรื่อย ไปๆมาๆไหงมันติดงอมแงมงี๊ก็ไม่รุ 555+

เริ่มเเรกดูhigh school of the dead หลังจากนั้นก็ Bakemonogatari หลังจากนั้นก็ดูเรื่อยมา

ไม่ได้ติดมากงะ ดูมาได้4-5เรื่องเอง

เรื่องแรกที่ดูคือ Mahoraba คับ แรกดูจาก True Spark หลังดูในเว็บคับแล้วเห็นภาพสวยดีเลยดูเรื่องอื่นๆต่อคับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------

ที่จริง ชอบดูอนิเมะ มาตั้งแต่เด็กๆเลย

แต่ก็ชอบอ่านหนังสือการ์ตูนด้วย

พอเค้าเอามาทำเป็นอนิเมะ ก็เลยอยากดูว่าถ้าเป็นภาพเคลื่อนไหว + เสียงจะเป็นยังไงบ้าง

หลังๆ พอเริ่มเอาไลท์ โนเวล มาทำบ้าง ก็รู้สึกว่า มีหลายเรื่องที่ทำได้ดีเลยทีเดียว

ก็เลยยิ่งติด ดูเมะ มาเรื่อยๆ

เรื่องแรกของผมInuyashaตอนดูแรกๆติดมากด้วย :emoother_07:

และก็ต่อยอดเป็นเรื่องอื่นๆจน ณ ปัจจุบันติดเมะมาก

ของผม เริ่มจากอ่านการ์ตูนเรื่อง Ane Doki ซึ่งชอบมาก หลังจากนั้นก้อมาดู Anime เรื่อง Kiss X sis ละก็มาเจอเวปนี้ครับ :emoother_06:

ผมดูเพราะมันสนุกครับ เรื่องแรกที่ผมดูคือ GundamOO ครับ ชอบมากเเนวหุ่นยนต์ :idz_emo06:

เริ่มแรกไม่วนใจเมะเลยครับ อ่านการ์ตูนอย่างเดียว

จนมาเห็นกระแส K-ON

เลยลองๆดูไป ปรากฎว่า..

เฮ้ย โคตรหนุก:emo (40):

หลังจากนั้นก็ตามๆเรื่อยมา ปัจจุบันถอนตัวไม่ขึ้นแล้ว ไม่ได้ดูเป็นจะตายให้ได้

เอ่อ ตอนแรกก็ติกการ์ตูนก่อนครับ แต่มีการ์ตูนบางเรื่องที่เป็นมังงะอ่านแล้วไม่มันส์ เช่น code geass เลยหันมาเสพเมะแล้วววว

ก็ถอนตัวไม่ขึ้น 555555555 :emoother_07: :emoother_07: