Jump to content
Sign in to follow this  
PastelSecret

ขอถามเรื่อง Sub ไม่ตรงกับเสียงใน Anime ครับ

Recommended Posts

คือว่าผมไปโหลด Anime เรื่อง Hoshizora e Kakaru Hashi แบบ (AT-X 1280x720 H.264-TH)

พอผมลองมาเปิดดูซับมันไม่ตรงกับเสียงพูดอ่ะครับ

ผมก็ลองไปหาข้อมูลดูเขาบอกว่าเป็นที่คอมของผม หรือ รุ่นของ WMP

แต่ผมลองดูของ Baka test Shoukanjuu แบบ(1280x720 H.264-TH) ก็ซับตรงปกติน่ะครับ

ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

ขอบคุณครับ

เคยเจอปัญหานี้เหมือนกันนะ บางเรื่องเป็น บางเรื่องก็ไม่เป็น pixel ก็เท่ากัน

แต่ลองเปลี่ยนโปรแกรมดูกลับหาย

ลองใช้โปรแกรม GOM ดูนะ

http://www.gomlab.com/eng/GMP_download.html

Free Media player

ได้หรือไม่ได้มาบอกด้วยน้า

อย่างแรกที่ต้องตรวจสอบเลยคือ สเปคคอมครับ

ถ้าเก่่า 5-6 ปีที่แ้ล้วอาจจจะดูไมไ่ด้

เพราะผมก็เก่า 5-6 ปี

อย่างที่ 2 เปลี่ยนโปรแกรมครับ

เดี๋ยวนี้ใช้ K-LITE / GOM / KMPLATER กันหมดแล้วครับผม

เพราะ่อ่านรหัสได้ง่ายกว่า

MPC เลยงัฟ เมพขริงๆ :emo (10):

ปกติถ้าซับไม่ตรงผมก็จะเปลี่ยนโปรมแกรมเล่นเหมือนกัน

ก็ใช้ได้แระ

Pure Codec Player สิมีอะไรมากกว่า แต่ต้องศึกษาวิธีเซ็ตค่าหน่อย

เคยเป็นเหมือนกัน ใช้หลายๆตัว ตัวไหนใช้ได้ก็ตัวนั้นแหละ (ใช้ตามสถานะการณ์)

:idz_emo03: ผมใช้ Pure Codec Player สำหรับอ่านสกุล AVI MP4 MKV ใช้ GPU ถอดรหัสภาพเนียนๆ

สกุลอื่นนอกเหนือจากนี้ MpcStar ครับ

GOM ส่วนตัวคิดว่าถอดรหัสห่วยอ่ะ ใช้งานไม่กว้างพอ :idz_emo06:

Edited by OsarU

เเนะนำให้เปลี่ยนโปรเเกรมไปเรื่อย ผมก็เคยเปนคอมผมมี5โปรเเกรมถ้าอันไหนใข้ไม่ดีก็เปลี่ยนมาอีกอัน ผมเคยใช้gomเเล้วซับไม่ขึ้นเปนบางครั้ง สรุป ถ้ามันไม่ขึ้นเปลี่ยนโปรเเกรม

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...