Jump to content
Sign in to follow this  
ayarei

บทเพลง.. แด่ญี่ปุ่น

Recommended Posts

ไม่ใช่เพราะผมชื่นชอบการ์ตูนญี่ปุ่น

ไม่ใช่เพราะผมชื่นชอบซีรี่ย์ญี่ปุ่น

ไม่ใช่เพราะผมชื่นชอบAVญี่ปุ่น

ไม่ใช่เพราะผมชื่นชอบเพลงญี่ปุ่น

ไม่ใช่เพราะผมชื่นชอบเกมญี่ปุ่น

ไม่ใช่เพราะความชื่นชอบของผม

ที่ทำให้ผมรู้สึกเศร้าและเสียใจกับเหตุการณ์ครั้งนี้

มันเป็นอีกหนึ่งเหตุการณ์ที่ไม่มีใครต้องการให้เกิดขึ้น

หลายชีวิตที่ต้องสูญเสีย

หลายชีวิตที่ต้องสูญเสียบ้านและที่อยู่

หนึ่งคำที่อยากจะพูดให้เป็นกำลังใจแก่พวกเขาเหล่านั้น.. อย่ายอมแพ้นะครับ

ฟังแล้วน้ำตาจะซึม เสียงตะโกนที่เปนแบคกราวน์

กับอีกหนึ่งเพลงจากศิลปิน ที่ยืนหยัดอยู่ในแวดวงการบันเทิงของไทยมาอย่างยาวนาน

ขอขอบคุณศิลปินทุกท่าน ที่แต่งเพลงมาเพื่อเป็นกำลังใจแด่เพื่อนมนุษย์ที่ต้องประสบเภทภัย

และขอขอบคุณ คุณoBlueSkyo จาก tirkx ที่นำเพลงนี้มาส่งต่อให้ผมได้ฟัง

ซึ้งได้ใจ ภาพประกอบก็เข้ากัน สู้ๆนะนิป้อน

สู้ ชาวญี่ปุ่นที่น่ารัก ครับ

:emoother_07: อยากจะไปเที่ยวสักครั้งในชีวิตจังวุ้ย

เพลงเพราะมากมาย ^^ :emoother_06:

สู้ๆ เป็นกำลังใจให้ชาว นิป้อน :emo (56):

เพลงเพราะมากๆ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆนะนิป้อนอย่ายอมแพ้ :emo (56):

สู้ๆนะครับ คนญี่ปุ่น

และขออนุญาติไปแปะต่อที่บอร์ดอื่นนะครับ

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...