Jump to content
Sign in to follow this  
fahz

DotA -General Talk

Recommended Posts

ID : NeFal2ious

ch ที่เล่นบ่อย :ก็แทบทุก ch

ระดับ : เล่นเป็นบ้าง เรื่อยๆ

เวลาที่เล่น : ไม่แน่นอนแล้วแต่จะว่าง ส่วนใหญ่จะวันที่ไม่มีเรียน

ตัวละครที่ถนัด : SandKing, Magnus, Viod เยอะแยะเลย

สิ่งที่อยากบอก : เจอกันก็ทักกันบ้างนะครับ เล่นคนเดียวมันเหงา ^^

ขอแจมด้วยคนจ้า id qmanseed กากได้ใจเกลียดพวกใช่โปร งงมากในบางที่อยู่กลางน้ำ เล่น riki มันใช้สกิลใส่พื้นดิน 3 ตัว ตายแบบงง ดูทีตัวมันก็ไม่มี gem พื้นก็ไม่มีว่าน dust มันก็ไม่ได้ใช้ แล้วมันรู้ได้ไงว่าอยู่ตรงนี้อะเนีย พอเล่นจบดู rp ถึงบางอ้อเลย

ส่วนต่อนี้ประจำอยู่ heros of newrth มากกว่า ใช้โปรไม่ได้ ใครว่างก็มาได้นะครับ

ID: [su-GuZ]

channel: TCG , Garena แต่หลังๆเข้าแต่ TCG เพราะว่าคนเยอะกว่า = =

Hero Users: NVM, ES, Pudge, Axe, Tinker ความจริงก็เล่นได้หมด แต่ชอบ 5 ตัวนี้ที่สุด

ช่วงนี้เล่นเกือบจะทุกวันตอนประมาณ 3ทุ่ม-ตี1 ครับ เจอกันทักกันได้ =w=

ใครมีทริก อะไรเด็ด มาบอกเรามั่งนะ ชอบจังเลย พวกทริคแปลกๆ

ที่เราเพิ่งค้นพบตอนนี้คือ ให้ sand king ใช้สกิลที่มัน ww อ่ะ แล้วใช้ Pudge ลากออกมา

skill ของ sand king จะไม่ cancel ด้วยล่ะ ไว้หลอกฝ่ายตรงข้าม = =

ไม่ก็ Hook ตอนที่ Cyclone หรือไม่ก็ตอน skill น้ำพุ ของ Kunkka ก็ติดมาเหมือนกันนะครับ

หรือถ้า Hook ออกไปแล้วมัน หด กลับมาเร็วกว่าปรกติ ก็แปลว่าติดตัวที่ ww อยู่ รีบเปิด Rot เผื่อฟลุ๊คได้ q

ปล.ไม่ได้จะอวดอะไรนะครับ แค่อยากบอกต่อๆ เผื่อคนที่ไม่รู้ = ="

Edited by Jirameth

DotA หรอครับผมเล่นมาเป็นปีแล้วหล่ะ

ตัวที่ชอบเล่นที่สุดคือ goblin techies ออกคาฑาฟ้าวาง Ulti แล้วกดระเบิดทันทีStep นี้สุดยอด

ตัวอื่นๆก็เล่นหมดแหละครับ แต่เวลาออกของมันต้องออกแบบไม่ซ้ำใครแน่นอนครับแนวดี แต่ตัวที่ไม่เคยเล่นเลยก็ Drow กับ Shadow priest เหตุผล? เพราะไม่ชอบครับ - -

ผมชอบเล่นสาย ซัพพอต กะดันป้อมอ่ะครับ

เวลาดันผมไม่คิดหน้าคิดหลังเท่าไรดันลึกไปหน่อยเลยโดนรุมประจำอิอิ

-l3lacK-KnighT- คับ

ก่อนๆกะเล่นอยุ่แนล tcg มาตอนนี้สว่นใหญ่ โดนเพื่อนลากไปเล่นทีม

ตัวที่เล่นบ่อยๆกะ riki มั้ง เล่นง่ายดี แต่ส่วนใหญ่กะเล่น ฟาม ไม่กะ gank เลย

เน้นวิ่งเอา แบบว่ากะลังผึกเล่น gacnk อ่ะ

Edited by BzaKunG

ID : -ToGeThe2-LuCKy

ประจำที่ : Apem Mode 22 Only ! [ ที่อยู่ Apem Mode เพราะว่าเพื่อนๆ เยอะคนรู้จักเยอะเลย ไม่อยากไปไหน *]

ระดับ : เฉยๆ ครับ ไม่โปร ไม่นูป จนเกินไป

เวลาที่เล่น : ผมก็ เล่นบ่อยมากครับ DotA แทบทุกเวลา [ ยกเว้นเบื่อ ... ปล . เจอเกรียนมากๆ จะทำให้ท้อแล้วหยุดพัก ]

้Hero ที่ชอบ : Mirana Night Shade , Pudge The Butcher , Invoker , Nevermore , Vengeful Spirit

แนวทางการเล่น : ผมเป็นคนที่ เล่นสาย Tank ไม่ Work ที่สุด ไม่รู้ ทำไม - 3 - นอกนั้น ได้หมด

ปล . ว่างๆ มาหา กันได้นะ ครับ ณ ปัจจุบัน ก็ยัง สิงอยู่ที่ Apem Mode 22

- T o G e T h e 2 s ` . . . C | a n n e d `

ID :[21]Crazy_Bj

ch ที่เล่นบ่อย :apem ไม่ก็ ap

ระดับ : พอเล่นเป็น

เวลาที่เล่น : อยากเล่นก็เล่น หรือ เพื่อนชวนเล่น

สไตล์ : ฟาร์มตลอด

ID: -[buLL_SHit]-

ch:ไปเรื่อย

ระดับ:เล่นเป็น

time:แล้วแต่อารมณ์กับสถานการณ์

สไตล์:ตามใจตัวเอง forทีมบางครั้ง

มีใครเคยเล่น League of Legend บ้างไหมครับ

เห็นเค้าว่ากันว่า คนสร้างเป็นคนเดียวกับที่ให้กำเนิด Dota

อยากรู้ว่า สนุกไหมครับ อารมณ์คล้ายๆ กับ Dota หรือเปล่า = =

ID : [C]hooy

ch ที่เล่นบ่อย :tour 2 กับ tour 10

ระดับ : เล่นเป็น

เวลาที่เล่น : ทุกวัน

^^ ไค่เก่ง ๆ มาเจอผมหน่อย^^

แบบ ว่าอยากลองของ

[-cookchit-]

ap 19 งับ -.-

แอด msn pt_chit@hotmail.com >///<

ครั้งแรกที่เห็นก็ไม่ชอบนะ DotA คนเล่นมันเล่นกันได้ยังไงซ้ำไปก็ซ้ำมา ไม่เลิกซะที

แต่มีโอกาสครั้งหนึ่งเพื่อนพาไปลอง เพื่อนเทรนให้ สอนวิธีและทักษะต่างๆ

หลังจากนั้นมาถึงได้รู้ว่า มันมีความหลากหลายในตัวมันเอง ถึงจะ map เดิมๆก็จริง

แต่มันสนุกมาก ที่ใช้ทักษะ และความคิด สติ และความไว ของแต่ละคนมาสู้กัน

และที่สำคัญ T E A M W O R K

ID : krystie

blurfi

mimimimimimimimimi

Helm[]1ea

duck_u

ส่วนมากจะอยู่ teammode คะ

เจอก็ทักทายได้นะ

เเต่ตัวตนใน เกมส์เราจะ เกรียนๆ หน่อย :emo (67):

Edited by mabalaboo

ID : เล่นสองไอดีครับ -Luminous- กับ Assistpark ครับ

ch ที่เล่นบ่อย :ไหลไปเรื่อยแล้วแต่เพื่อนลาก

ระดับ : กาก เกรียน ครับ - -v

เวลาที่เล่น : ทั้งคืน!!

สไตล์ : หรอย ตุ๋ย ซุ่ม ลาส

-------------------------------------------------------

เจอก็ทักกันมั่งน้อ

มีใครเคยเล่น League of Legend บ้างไหมครับ

เห็นเค้าว่ากันว่า คนสร้างเป็นคนเดียวกับที่ให้กำเนิด Dota

อยากรู้ว่า สนุกไหมครับ อารมณ์คล้ายๆ กับ Dota หรือเปล่า = =

สนุกครับ แต่ ถ้าชอบ dota ไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่เพราะมันคนละแนวเลย คือขี้เกียจอธิบายเอาแบคร่าวๆ ละกัน

มันสามารถเกบเวลเพื่อซื้อ ตัวละครมาเล่นได้ โดยปกติมันจะมีHEROมาวน ให้เล่นเรื่อยๆ7-8ตัวมั้ง ประมาณว่าถ้าชอบตัวไหน

ก้อซื้อ ตัวนั้นเก็บไว้ โดย เมื่อเล่นจบก้อจะได้ เงินไว้ซื้อตัวละคร expเพื่อให้ดูดีมียศ pingเยอะ เพราะเปนเซิฟนอก แต่คนไทย

ก้อมีเล่นบ้าง และ....ระบบในเกมตอนเล่นไม่สามารถอธิบายได้ ยาววววว อีกอย่าง มี ai นะ แต่ต้องใช้เน็ทอยู่ดีไว้ลองเล่น

ทิ้งท้าย 1. ภาพสวยครับ 2. ของแปลกๆเยอะดี[ไม่มีทางรู้แน่ว่ามันเหมือนdota] 3.ถ้าเบื่อdota เชิญเล่นเลย ไม่ผิดหวังแน่นอน

ชื่อ ]b4Nkz-

เล่นเเต่ เซิฟ AP งับ

เเต่ก่อนเล่นกับเพื่อนตอนนี้มะได้เล่นเเหละ

ชอบ สกิลที่ มีStep ทุกคัว ครับ

Dota มันตรงที่ step กะ Q เพื่อน

55+ เป็นเหมือนกันปล่าว งับ

ID : Freedomgd

channel : ap or apem

ระดับ : ไม่เกรียนแน่นอนครับ

เวลาที่เล่น : หลังสี่ทุ่ม

ID MouSE_GU_MaI_D

ch TCG <<<< 2DMANIAC หมายเหตุรอเล่นกับคนใน TS

ฝีมือ พองั้นๆขอรับ

แมพที่เล่น dota ส่วนใหญ่ก้อ ap ,fate another , DotS (map touhou)

เวลาเล่นไม่แน่นอน

ตัวถนัด -random

ว่างๆมาคุยกันเน้อ