Jump to content
Sign in to follow this  
fahz

DotA -General Talk

Recommended Posts

กฏการโพสต์ก่อนนะครับ

1.กระทู้นี่ไม่ใช้ preview หรือ review เพราะงั้นขออย่ามาปั๊มเช่น เกมไรงิ น่าสนใจจัง เคยเล่นไปแล้ว เลิกไปแล้ว อะไรแบบนี้นะครับ

2.ถ้าจะมาโพสต์ทริคหรือ โพสต์ step ในยูทูปหรือ ความเห็น ก็ไม่ว่ากัน

3.ถ้ามาโพสต์ขอทริค หรือ วิธีการเล่นก็ตามสบายเลยนะครับ

แนะนำตัวเองก่อนเลยนะครับ

ID : fahz-

ch ที่เล่นบ่อย :ก็ tour กับteam mode

ระดับ : เล่นเป็น (เดี๋ยวนี้ไม่บ้าเหมือนแต่ก่อนแล้ว)

ผู้เล่นที่ชอบ : vigoss (รู้จักกันเปล่างิ)

เวลาที่เล่น : ไม่แน่นอนแล้วแต่จะว่าง ส่วนใหญ่จะวันเสาร์กลางวันทั้งวัน

สไตล์ : ถ้าเล่นคนเดียวก็แอบLast แบบเนียนๆไม่มีใครรู้ :emo (14): ฟาร์มตลอด

ถ้าทีมก็เล่นตามตำแหน่งที่ได้รับ

ที่ตั้งมาไว้ก็เผื่อถ้าคนเล่นเยอะจะได้นัดกันเล่นในบอร์ด หุหุ :emo (11): จะQคนในบอร์ด

เวลาแนะนำตัวก็เอาแบบผมเลยก็ได้

ส่วนคนที่สนใจ หรือยังเล่นไม่เก่ง ก็มาโพสต์ขอทริคได้ผมจะหาคำตอบให้เอง

DotA - มันคือ อะไร ตามลิ้งค์นี้เลยล่ะกัน http://en.wikipedia.org/wiki/Defense_of_the_Ancients

Credit - Wiki

Edited by おたくじゃないよ!

เหอๆ กระทู้นี้ เงียบ อ่ะ 55+

Dota ผทเล่นไม่เก่งหรอกครับ ส่วนใหญ่ เล่น Tiny Axe

ส่วนใหย๋เล่นกับเพื่อนอ่า ไม่ได้ ออนไล อิอิ จำ Id ไม่ได้แล้ว - -

VjcZ

ไม่ได้้จ่ายตังเล่น ผลุบโผล่ เป็นเวลา

ฝีมือไม่มี กากเกรียน

เล่นนุ้กไม่ดี เล่นแครี่ก็กาก เล่นซับลำบาก เล่นดีัลก็อนาถ

ปักวาร์ทอ่อน ๆ ออกของแย่ ๆ ปัญญาก็ไม่มี มีแต่ปัญหา

แต่ต้่องมาลอง :emo (67):

เอากะมัน

User Name TCG Netwoke : _[N]EvEr[M]OrE_

Class : Top- Class

Hero : NeverMore[Combo] EarthSheaker[support] Tiny[Tank] Lion[Carry]

Trusted : Aon-Otaku[My Friend] StreaM

Time : Every Day

Room : APEM Mode 50 , AP Mode 50 , Tournament 01 , AP Team Mode [CM] 5-5

Item : Blink , BKB , Bottle , Dragon

Line : Center[Only For NeverMore]

Impossible : Take Down Roshan Lv 01 lolz~

Team : _[DeaTh]-(Old)

Chat: Team Speake 3 Sever By TCG

ความสามารถพิเศษ : เล่นกาก ปากดี แฮกแมพ แฮกจอ(ร้านเกมส์) โปรเตะ โหลดบิท อัพเกมส์ อัพเมะ อัพมังงะ

" เล่นนุ้กไม่ดี เล่นแครี่ก็กาก เล่นซับลำบาก เล่นดีัลก็อนาถ

ปักวาร์ทอ่อน ๆ ออกของแย่ ๆ ปัญญาก็ไม่มี มีแต่ปัญหา "<<< ผมด้วยเช่นกัน :emo (67):

คติประจำตัว : เปิดก่อนตายเสมอ

ไม่ได้จะอวด แค่อยากเล่นด้วยกันขำๆเท่านั้นนะครับ ความสามารถมีแค่นี้ :emo (69):

ทริกในการเล่นส่วนตัวจะมาบอกทีหลังนะครับ

Edited by Maizakung

เล่นมานานแระคับ

ชอบเล่นสาย agi นะ

แต่เพื่อนดันบอกว่าเล่น str เก่งก่าซะงั้น

:emo (37):

มีใครพอจะรู้ข้อมูลฮีโร่ตัวใหม่ 6.68 กันยัง

เห็นมีสื่อให้เห็นแว่ว ๆ ทั้งเว็บมันแล้วก็หนังสือรวมเล่มดอทเอซักอย่าง

เอา สักวันก่อนสอบ ละกัน

ฮะๆ วันเสาร์ที่ 17 นะ ไม่ใช่ 18

ชื่อ : R00KiEZ

ไม่มีหลักแหล่ง เล่นไปเรื่อย ฮะๆ

แล้วกี่โมงละนั่น

เลิกเล่น Online ไปแล้วละสำหรับ เกมส์ นี้เบื่อพวกโปรทั้งหลาย :emo (37):

แมร่งมันมี Hack Map เราไม่มีนะ ฝีมือ+ward ล้วนๆสู้ แล้วแมร่งมาด่า เรากาก ใช้ Hack map :emo (65):

เล่นๆไป Kill เยอะก็ Out กันหมด ไม่ถึง 30นาที เลยบางเกม :emo (71):

ไม่เล่นแบบOnline แล้วไปซ้อมเล่นกับ AI แล้วไปเล่นกับเพื่อนในชีวิตประจำวันละ มันกว่าเยอะ Notebook คนละเครื่อง Hubตัวหนึ่งเล่นกันมันกว่าเยอะ :emo (58):

:emo (55): จาเอาปลาโลมา!! :emo (55): จาเอาปลาโลมา!!:emo (55):

มีใครพอจะรู้ข้อมูลฮีโร่ตัวใหม่ 6.68 กันยัง

เห็นมีสื่อให้เห็นแว่ว ๆ ทั้งเว็บมันแล้วก็หนังสือรวมเล่มดอทเอซักอย่าง

ตามลิ้งค์นี้เลยครับ

Credit http://www.playdota.com/forums/234628/icarus-phoenix/

สาย Int อีกแล้ว

โกงค่อด :emo (47):

Edited by おたくじゃないよ!

ดีจัง โรงเรียน

ตัวใหม่ม่างโกง

เล่นครบละ บอกได้ว่า โกงตามลำดับมากไปน้อย Io > Thrall > Eredar > Vaitu

เอ้า งง ๆ ตัวไร ไปเล่นกันเอง

Edited by Graffiti

User name : Genie_aosHi

Clan : Wc-Lotto

เจอกันได้ ap25 5-5apteam mode 5-5cm tour ต่าง

เจอก้ทักกันได้นะคับ อิอิ !!! เก่งๆยิ่งดี ได้มัน ๆ

ว่างๆก็เล่น อยาก Kill ก็เล่น โดน Kill ก็เล่น เฮอๆ สนุกดีเจอเกรียนโดน Kill Out ก็เยอะซะ :emo (20):

ID : Groovie

ch ที่เล่นบ่อย :tour

ระดับ : เล่นเป็น แต่ ไม่ค่อยขยัน

ผู้เล่นที่ชอบ : เพื่อนกุเองแหละ 555

เวลาที่เล่น : อยู่กับอารมณ์

สไตล์ : แนว lazy 5555

Id : dissolutionbf

ที่เล่นบ่อย : Pudge เฉพาะช่วงนี้ อิอิ

ระดับ : เล่นเก่งเว่อๆ

เวลาเล่น : เล่นได้เรื่อยๆ

ว่างก็มาเล่นกันนะ

เล่นมา จะ 7 ปีแล้วครับ Dota มันน่าจะเปลี่ยนแมพมั่งนะครับ เปลี่ยนแบบเปลี่ยนไปเลยอะ

ปล.ถ้าใครเบื่อ Dota แบบผม แนะนำให้ไปเล่น ห้อง USM พวก แมพ Dota Omg อะ สนุกดี Random Hero แล้วเลือก skill ให้เหมาะสมกับ Hero นั้นๆแล้วสู้กัน

ใช่ครับ น่าจะเปลี่ยนแมพบ้าง หรือรูปแบบการเดินครีฟก็ยังดี

ชอบเล่้นหมูครับ บางทีติดสกิล3จนอีกตัวไม่ได้โจมตี แต่บางครั้งไม่ติดเลย ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ยังไม่เลิก กันอีกหรอ นึกว่า จะไป hon กันหมดแล้ว

Hero Of NewNoob หลอคับ

Dot-A Classic สุดแล้วในความคิดผมอะนะ

ID JernJuno

Chanal AP Mode ที่มี 450 คน upคับ

Hero -random (บร๊จ้าวจะเลือกตัวน่ารักมาให้เราเสมอ)

โปรแกรมโกง ไม่เคยใช้ แต่เวลาโดนด่าว่า "Mung Hack ne wa kak"

ผมจะตอบกลับว่า "If Gu mai Hack, Por mung Die na Sad Aow Pow ?"

แล้วก้อไปล่าสังหารมันให้ไว

ถึงผมไม่เก่ง แต่ผมก้อไม่ Out นะ End Game ตลอดคร๊าบ *w*

ID ParagonNew ครับ

ส่วนใหญ่ก็เล่น Teammode Tour Ap แล้วแต่จะเล่นกับเพื่อน

ID [K]ira[Y]amato

เล่น ทัว 1-2

ส่วนใหญ่จะเล่นดึกดึ๊กดึก ไม่สิเรียกเกือบเช้าดีกว่า