Jump to content
Sign in to follow this  
pisaa

เรื่องเล่าของ-คนคุมกล้องวงจรปิด 18+ขวัญอ่อนอย่าเข้า

Recommended Posts

หากใครยังไม่เคยได้อ่าน *โปรดใช้วิจารณญาณในการชม

คนควบคุมกล้องวงจรปิด คือ

คนที่เฝ้าระวัง หรือดูเหตุการณ์เมื่อเกิดเหตุผิดปกติขึ้น

รวมไปถึงดูแลกล้องเมื่อเกิดปัญหา

ผมเคยทำหน้าที่นั้นในธนาคารแห่งหนึ่งแล้ว และได้ออกมาแล้ว

ประจวบเหมาะผมได้คลิปๆ นึง อยากให้เพื่อนๆ

ได้ดูกับอาชีพนี้

เมื่อวันๆ เค้าจะต้องดูภาพซ้ำๆ ที่เดิมๆ เหมือนๆ กันทุกวัน

เรื่องของเรื่องมาจากชายคนนี้ครับ

หน้าที่เค้าก็เหมือนคนคุมกล้องวงจรปิดทั่วไป

และต้องดูภาพเดิมๆ ทุกวันเหมือนคนอื่นๆ

1 ในสถานที่ที่เค้าเฝ้าดูคือที่นี่ครับ

สถานที่นี้มีอะไรดี เป็นจุดจอดรถครับ คาดว่ารถหายบ่อย

เลยจำเป็นต้องมีกล้องวงจรปิด แต่ที่เค้าเฝ้าระวังมาตลอดไม่ใช่รถหาย

แต่เป็นสิ่งนี้แทนครับ ...

ใช่ครับ

คนฆ่าตัวตายโดยการกระโดดจากสะพาน

เยอะมากครับ นับสิบ

ที่จะต้องมีกระโดดที่นี่ และจำเป็นต้องตรงนี้ด้วย

เพราะอะไร ?

เค้าสมมติฐานไปในเรื่องเหตุจูงใจครับ

มันต้องมีสิ่งเร้าอะไรบางอย่างที่ทำให้คนคิดฆ่าตัวตายเยอะขนาดนี้

และต้องมาฆ่าตัวตายกันที่นี่

และเค้าก็เจอสิ่งนี้ครับ

มันเป็นคราบคล้ายรอยน้ำมันจากรถครับ

ก็ไม่แปลกนะครับ

แต่ที่แปลกคือ...

รอยมันไม่เคยหายไปไหนครับ

และรอยลาดยาวไปรวมกันเป็นรูปนี้ครับ

เป็นรูป ลูกศร นั่นเอง ปลายหัวลูกศร

เป็นตำแหน่งที่คนตกมาเสียชีวิตจากการฆ่าตัวตายทุกๆ ครั้ง

นอกจากคราบน้ำมันลูกศรนี้แล้วยังมี...

มันคือป้ายโฆษณามีรูปลักษณะตัวละครคล้ายสิงโต กำลังบินอยู่บนท้องฟ้า

เหมือนเชิญชวนให้ผู้คนจิตตก เห็นสถานที่นี้แล้ว

"มาบินกันที่ตำแหน่งนี้เถอะ"

จริงไม่จริงไม่รู้

เรื่องนั้นไม่เกี่ยว

ที่เกี่ยวคือ ผู้ชายคนนี้

นอกจากมีหน้าที่เฝ้าระวัง แล้ว เค้ายังเคยไปเฝ้าระวังด้วยตัวเองตรงจุดนั้นอีกด้วย

ผู้ชายเสื้อเหลืองนี้ทำท่าจะฆ่าตัวตายอย่างที่เคยๆ เป็นมากับคนอื่น

เค้าจึงคิดที่จะช่วย ทั้งพูดจาเบี่ยงประเด็น ทั้งถาม

แต่ก็ไม่เป็นผล

กลับโดนชายคนนี้ด่าและไล่ไปไกลๆ

จากนั้น...

ก็เหมือนอย่างเคย แต่ต่างตรงที่

จากที่เคยดูผ่านกล้องกับต้องมาเห็นกับตาแทน

ทุกอย่าง

ก็ว่าแปลกแล้ว... ทั้งเจอคนฆ่าตัวตายบ่อยครั้ง และเห็นกับตา

และยังเรื่องลูกศรคราบน้ำมันกับป้ายโฆษณา ที่อุตส่าห์ตั้งไว้อย่างเหมาะเจาะ

เรื่องทุกอย่างยังธรรมดามาก

เมื่อเทียบกับผู้เคราะห์ร้ายคนนึงที่คิดจะฆ่าตัวตายคนนี้ครับ

ผู้หญิงคนนี้เป็น 1 ในหลายๆ คน ที่คิดฆ่าตัวตายที่นี่เช่นเดียวกัน

แต่มันมีความแปลกที่ไม่เคยมีมาก่อน

ความแปลกของผู้หญิงคนสุดท้าย

มันคืออะไรกัน??

เช่นเดิมครับ เมื่อผู้ชายคนนี้เห็นคนมีพิรุธผ่านกล้อง

ก็ต้องวิ่งถ่อไปหาเพื่อช่วยชีวิต

หลังจากทัก ด้วย "อาโนวว..."

ยังไม่ทันสิ้นเสียง หญิงคนนั้นก็...

กระโดดลงไป

และมีสภาพอย่างที่เห็น

(และเป็นตำแหน่งเดิมๆ คือหัวลูกศรคราบน้ำมัน)

ครั้งนี้ผู้ชายคนนี้ได้วิ่งลงไปดูข้างล่าง

และได้ถ่ายวีดีโอเก็บไว้กับเหตุการณ์สุดประหลาดตรงหน้า

เจ้าหล่อนเมื่อกี้

เธอลุกขึ้นมาครับ

ไม่ได้ลุกขึ้นมาหลอกแต่อย่างใด

แต่เป็นอาการช็อคจากการถูกกระแทกอย่างแรงครับ

ทำเอาผู้ชายคนนี้ถึงกับผงะไปหลายเมตร

แผลบาดเจ็บดูร้ายแรงมาก

โดยเฉพาะที่แขน เพราะกระดูกหักทะลุเนื้อออกมาเลย

แต่หลังจากตั้งสติได้ไม่นานก็เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นครับ

ครับ เข้าใจกันถูกแล้ว...

ที่เหมือนเป็นเรื่องน่ายินดีที่ผู้หญิงคนนี้ไม่ได้เสียชีวิตจากกระโดดสะพานเพื่อฆ่าตัวตาย...

แต่นี่คือภาพจากกล้องวงจรปิดที่จับสถานที่นั้นอยู่ครับ

มีคนกระโดดต่อจากเธอคนนี้ที่ตำแหน่งเดิม

และลงมาทับร่างเธอที่เพิ่งลุกขึ้นยืนครับ

ครับ...

เธอเสียชีวิตพร้อมผู้ชายที่พยายามฆ่าตัวตาย และกระโดดมาทับร่างเธอข้างล่าง

ต่อหน้าชายคนนี้

"คิดว่าคงเป็น อาถรร มากกว่า"

สุดท้ายนี้ฝากไว้ครับ.... ฆ่าตัวตายไม่ใช่ทางออกที่ดี...

ยกเว้นจะถึงที่ตายเอง ฉะนั้นมีทำชีวิตให้สดใสนะครับ

และ

"มีใครอยากเป็นคนคุมกล้องวงจรปิดกันมั้ยครับ ?"

:emo (47):

เครดิต เวปเพื่อนบ้านเฉพาะทาง สายมืด

เครดิต For you@Me-! [ IP : 58.9.20.203 ]

ง่ะ

น่ากลัวมาก-.-

ทำไมถึงฆ่าตัวตายกันนะ

แล้วทำไมคนดูกล้องวงจรปิดไปที่นั่นแล้วไไม่คิดฆ่าตัวตายล่ะ-*-

อันนี้น่ากลัวของจริิง แฮะ :emo (47):

ตอนแรกผมนึกว่าผู้หญิงจะรอดแล้วนะเนี่ย ดันมีคนลงมาทำบอีก

ปล. ผู้หญิงรอดได้ไงอะครับ ความสูงไม่ใช่น้อยๆเลยนะนั่น

หวา... น่ากลัวแฮะ llorz

/me มังกรช็อคเล็กน้อย .. เล็กน้อยแต่พูดไม่ออกเลยทีเดียว ..

ไม่ช๊อคเท่าที่ควรแฮะ สงสัยไปเดินดูอาจารย์ใหญ่มากไปหน่อย

แต่ก็น่าคิดแฮะว่าทำไมถึงไม่จัดการป้องกันให้ดีกว่านี้ ถ้าคนฆ่าตัวตายเยอะน่ะ

ถึงกับสยองเลยทีเดียว สูงขนาดนั้นยังไม่ตายทรมานน่าดู

ทำไมปล่อยให้ขึ้นไปกระโดดกันจัง- -

หลอนวุ้ย แค่เห็นคนกระโดดตึกต่อหน้าต่อตา ก็แทบจะบ้าตายอยู่ละ นิยังเห็นลุกขึ้นมาอีก จินตนาการ "ร่างหญิงสาวที่เลือดท่วมตัว เมื่อเธอเดินมาใกล้ๆเรา เราก็ได้กลิ่มสมองของเธอ เท่านั้นยังไม่พอ เธอยังเข้ามากอดเราอีก" โอ้ววววว โนนนนนน ชิทททททท

พูดตามเท่าที่เห็นน้อ เพราะ สยองโครตๆ T^T

ตอนแรกว่าจะไม่เข้ามาอ่านครับ กลัวครับ กลัวโดนดัก หลังๆเจอบ่อยมาก(ไม่ใช่ที่นี่นะ)

เรื่องพวกนี้แล้วแต่คนเชื่อครับ สำหรับเด็กสมัยใหม่โดยเฉพาะที่อยู่ในเมืองที่เน้นเล่นอยู่ในบ้านอย่างเล่นคอม กดเกมส์ต่างๆอาจจะไม่ค่อยเชื่อ แต่สำหรับคนต่างจังหวัดจะเชื่อเรื่องพวกนี้ครับ ที่ๆคนไปฆ่าตัวตายกันมันคงมีอะไรบางอย่างดึงดูดให้เขาอยากทำด้วยล่ะมั้งครับ

แล้วคนคุมกล้องนี่เห็นอย่างนี้กันบ่อยๆเค้าจะนึกอยากฆ่าตัวตายด้วยรึเปล่านะ ?

หลอนแฮะ ถ้าเอาเซ็นเซอร์ออกมีหวังมีคนหลอนกันมากกว่านี้อีก

สยองง่ะ หลอนมากมายเลยครับ :emo (73):

ผมสงสาร avatar คุณมากเลยครับ ทำไมพาหนู mio มาดูกระทู้นี้เนี่ย กลัวใหญ่แล้วดูสิ

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...