Jump to content
Sign in to follow this  
StreaM

สำรวจการทำงานแฟนซับของ idoli-z

Recommended Posts

ก้ดีน๊ะคับอ่านง่าย เข้าใจง่าย

แต่นานๆทีจะอ่านไม่ทััน (เนื่อเรื่องไปไวน่ะคับ)

ก้ช่วยหาวิธีให้อ่านทันด้วยน๊ะคับ

แต่ยังไงผมก้ว่า เยี่ยมมากเลยคับ

ดีกว่า ซับอื่นๆที่เคยดูคับ

ขอบคุณคับ

ทุกอย่างทำออกมาดีพอสมควรเลยครับ ไม่มีจุดไหนบกพร่องครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ :emo (73):

เรื่องผมงานของค่าย ผมว่าเป้นที่ยอมรับครับแม้งานจะออกมาไม่ไวมากนักแต่ก็มีคุณภาพเสมอมา แต่บอร์ดผมว่าอนิเมะยังน้อยไปนะครับ โดยรวมผมว่าค่อนข้างลงตัวครับ

เท่าที่ติดตามอยู่ก็ ok อยู่แล้วนะครับ :D

ซับอ่านเข้าใจง่ายดีอยู่แล้วคับ มีแยกสีแบ่งวรรคเยี่ยมเลย *-*

ผมชอบผลงานของ idoliz ครับ ถ้าเห็นค่ายนี้ทำก็จะเลือกค่ายนี้

ดู sub มีคุณภาพ แล้วสบายตา

ก็มีจุดเสียอยู่เรื่องเดียว คือผลงานออกมา

ออกช้าในบ้างเรื่อง น่าจะเกี่ยวกับจำนวนทีมงานที่ไม่พอมั่งครับ รึเปล่า :emo (41):

ตั้งแต่ติดตามผลงานมาตั่งแต่ปีแรกๆ บอกเลยว่าการแปลภาษา เรียบเรียง ทำได้ดีมาก

จนผมอยากให้ทำผลงานออกมาหลายๆ เรื่อง เพราะชอบจริงๆ

แต่จะมีติตรงที่ผลงานออกช้า ช้ามากๆ บ้างเรื่องช้าจนบ้างทีค่ายอื่นทำจนเส็ดแล้วของที่นี้ยังไม่เส็ดเลย

แต่ผมก้อเข้าใจนะว่าบ้างคนเราไม่ได้มาทำงานแปลกันอย่างเดียว งานหลักก้อต้องทำ

แต่ผมก้อเอาใจช่วยแล้วกันพยายามกันต่อไปนะคร้าบบบบบบบบบบ

ถึงผมจะเพิ่งเข้ามา เป็นmem เวปนี้ แต่ ผมก้อติดตาม ผลงานท่านมานานแล้วนะครับ

โดยรวม ถึอ ว่า โอเค เลยละครับ ใจความที่แปล สือ ออกมาในแนวทางเดียวกัน

ขอบคุณมากครับที่ทำแฟนซับดีๆ ออก มา ผมจาติดตามท่านต่อไป :emo (73):

ทำได้ดีครับ

โดย เฉพาะ Infinite Stratos (IS) ตอนที่ 5

เนื้อหาโดยรวมไม่มีตกหล่น ตัว ซับมีการเล่นสี ตามตัวละคร

ทำให้เข้าใจได้ง่ายขึ้น ความเร็มก็ถือว่าเร็วกว่าชาวบ้านเขานิดๆ

แต่ อันเก่าก็พอใช้ได้ครับ เนื้อหาผิดนิดหน่อย พอหยวนๆได้

:emo (43): :emo (43): :emo (43): :emo (43):

รับไปสี่ดาวเลย

ติดตามทุกๆผลงานเลยครับ เว็ปนี้ ดีมากๆเลย ทำให้รู้ในหลายๆอย่างและสิ่งใหม่ๆ ของการ์ตูนที่ออกมาแต่ละเรื่อง

ที่ไทยยังไม่นำเข้าทั้งนั้นเลย แต่ได้ทำการแปลภาษามาให้ผมได้อ่านได้ชม ดีมากๆเลยครับ เป็นกำลังให้ผู้โพส ผู้แปล เว็ปmaster ทุกๆคนนะครับ

Edited by Jamesssss

จากที่เคยดูมาก็ ไม่มีปัญหาอะไร ครับ แปลได้ดีครับ

ยังยังก็พยามต่อไปนะครับ จะเอาใจช่วย เเล้วรอชมผลงานต่อไปครับ

ผมก็ดูมานานครับ จัดได้ว่าดีทีเดียว ไม่มีข้อติชมครับ ไร้ที่ติ :emo (43): สุดยอดครับ

ขอขอบคุณที่แนะนำผลงานเสมอมา

ในภาพรวมแล้วค่อนข้างดีครับ

ไม่มีอะไรจะติครับ

ขอให้คงคุณภาพที่ดีและสร้างผลงานดีๆต่อไปครับ

จะคอยตามล้างตามเช็ด เอ้ย.. คอยติดตามผลงานครับ

(ปล.ถึงจะไม่ได้ดูดจากในเวบโดยตรงเพราะสภาพเนตไม่อำนวย)

:emoother_06:

ผมว่า(ตามความคิดผมนะ)ก็ไม่รู้จะดิอะไร ฏ้ขอให้สู้ๆต่อไปนะคับ :emo (19):

โดยรวมแล้วก็ใช้ได้ค่ะ เป็นการทำซับที่ดีอยู่นะคะ ไม่น่ามีปัญหาอะไร

โดยรวมก็ดีอยู่แล้วครับ ภาพชัด เสียงดี ซับอ่านง่ายเข้าใจดี มีซับ OP/ED น่ารักดี โอเค ผ่าน ครับ

ที่ติก็จะคล้ายๆกับคนอื่นๆคือ ออกช้าไปหน่อย (แต่เข้าใจว่าคนทำไม่ค่อยว่างกับทำหลายเรื่อง) :emo (70):

ส่วนตัวชอบซับไทยแบบนี้ครับ

- ตัวอักษรเปลี่ยนสีตามโทนสีของตัวละคร

- ขอบตัวอักษรสีขาวครับ

- ตัวอักษรแนวน่ารักๆหรืออ่านง่ายๆ

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ :emo (59):

ถือว่าอยู่ในระดับที่ดีแล้วครับ

(อย่างตอนใหม่ที่เพิ่งแปลเสร็จ ก็รีบโหลดมาดู ก็เห็นว่าบางทีก็มีตัวหนังสือตกหล่นไป

แต่ก็มีคนที่คอยรายงานใน Chat Box ว่าผิดตรงไหน

แล้วก็มีการแก้ไข พร้อมอัพใหม่ แทบจะทันทีเลย << ถูกใจตรงนี้แหละ :emo (59): )

ก็ขอเอาใจช่วยกับการทำซับนะครับ จะคอยติดตามผลงานต่อไป :emo (73):

บอกตรงๆๆเลยนะผลงานที่แปลนะก็ทำออกมาดีไม่มีปัญหาอะไร

แต่ตอนดาวน์โหลดการ์ตูนเรื่อง Infinite Stratos นะเราโหลดได้ช้ามากๆๆเลยอะเพิ่งโหลดดูได้ตอนเดียวเองงะ

กว่าจะโหลดได้แต่ละตอนทำไหมมันนานยังงี้เป็น 2-3 ชม.เลยอะ :emoother_04: ไม่รู้ว่าทำมันถึงโหลดช้าเฉพาะเรื่องนี้นะ

แต่เรื่องอื่นๆๆไม่เป็นไรหรอกจ้า โดยวมแล้วผลงานก็ทำได้ดีทุกเรื่องแหละ :emo (59):

ตอนนี้ที่ดู อยู่ ก็มีแต่ [idoli-z] Infinite Stratos (IS) เท่าที่ดูมา 5 ตอน ทำได้ดีมากๆ อยากจะให้ทำไปเรื่อยๆ ค่ะ

ขอขอบคุณและเป็นกำลังใจให้ทำต่อไปนะค่ะ สู้ๆ

สำหรับค่ายนี้ผมว่าอยู่ในเกณท์ดีนะครับ ซับอ่านง่าย เข้าใจง่าย emo%20%2810%29.gif

แต่ติตรงที่ดองนานไปหน่อยผมรอ kiss x BD ver. อยู่น้า emo%20%2800%29.gif

โดยรวมถือว่าดีมากขอรับกระผม emo%20%2849%29.gif

เอ้าหมุนๆๆๆ :emoother_05:

โดยส่วนมากโอเคอยู่แล้ว อาจจะมีพิมพ์ผิดบ้างเล็กน้อยครับ อยากให้เพิ่มเรื่องความสม่ำเสมอในการออกผลงานครับ

สุดท้ายขอขอบคุณที่ทำงานดีๆให้รับชมครับ

ดีมาก ๆ ครับ :emo (43):

เสียงและภาพชัดดี สีซับก็ดีเห็นชัด

พยายามต่อไปนะครับ :emo (18):

เคยติดตามแต่เรื่อง IS นะครับ ส่วนตัวแล้วก็ว่าฟอนท์ซับดูเรียบๆดี เรียบแบบี้น่ะดีแล้ว มันอ่านง่ายครับ :emo (67):

ส่วนเรื่องคำแปล ผมไม่ได้ดูแบบจับผิดทุกคำอ่ะ ความรู้ด้านภาษาก็น้อย (แต่ก็เป็นคนแปลเมะในค่ายซับค่ายนึงนะเออ :emo (43): ) ก็เลยไม่มีอะไรจะติหรือแนะนำครับ