Jump to content
Sign in to follow this  
StreaM

สำรวจการทำงานแฟนซับของ idoli-z

Recommended Posts

ผมว่าโดยรวมโอเคนะ แต่อยากให่มีเมะเยอะก่านี้หน่อยะครับ

อยากให้แปล seikon ต่อด้วย อิอิ

ไม่มีอะไรให้ติแฮะ

อาจมีออกมาช้าบ้างบางเรื่อง แต่ก็รอเก็บได้

ให้ 9/10 เลยสำหรับงานซับ

ในภาพรวมถือว่าดูดีมากๆ

-ซับอ่านง่าย

-ไฟล์คุณภาพดี

-เมะใหม่ๆออกเร็วทันใจ

แต่

-ตอนหลังๆรู้สึกว่าจะฉายควบหลายเรื่องทำให้หงุดหงิดเรื่องการรอคอย

-เมะที่จบแล้วแต่ออกDVDหรือBlu-rayดองค้างคาจนหมดกำลังใจที่จะเก็บ(Ver.Uncen) เช่นKissXsis, Asobo ni Ikuyo

มีติชมก็คงมีแค่ ปล่อยออกช้าไปนิดหน่อยละมั้งครับ แต่มันก็ต้องเข้าใจด้วยว่าคนทำซับเขาไม่ได้ว่างพร้อมทุกสัปดาห์ที่จะให้ทำทันทุกครั้ง แต่ว่าโดยรวมก็โอเคแล้วครับผม สู้ๆสนับสนุนอยู่นะครับผม :emo (73):

ผมเองก็เพิ่งจะติดตามได้ไม่มากนักสำหรับผลงานของทางค่าย

แต่ดูโดยรวมถือว่าดีนะครับ แปลก็เรื่องสำนวนมาใช้ได้ก็ถือว่าดีนะครับ ^^

ช่วงนี้ไปสิงอยู่ tirkx ซะส่วนใหญ่เลยไม่ค่อยได้เข้ามา แต่ติดตามผลงานของค่ายนี้ตลอดครับ

ซับก็ทำได้ดีแล้วครับ ออกเร็วด้วยโดยเฉพาะ infinite stratos นี่ออกเร็วมาก :emo (10):

ยังไงก็จะติดตามผลงานต่อไปครับ

IS เร็วแล้สดีมากครับบ ดีกว่าบางค่ายเยอะ แถมยังเร็วอีก สุดยอดครับ :emoother_06:

มาแจ้ง ลงกำลังใจ หนึ่งแรงคับ ติดตามผลงานเรื่อยๆ ขอบคุณสำหรับงานดีๆ ที่มีออกมาให้ชมกันนะคับ :emoother_06::emoother_06:

ช่วงนี้ไปสิงอยู่ tirkx ซะส่วนใหญ่เลยไม่ค่อยได้เข้ามา แต่ติดตามผลงานของค่ายนี้ตลอดครับ

ซับก็ทำได้ดีแล้วครับ ออกเร็วด้วยโดยเฉพาะ infinite stratos นี่ออกเร็วมาก :emo (10):

ยังไงก็จะติดตามผลงานต่อไปครับ

ผมเพิ่งเห็นว่าท่านก็มี user ที่นี่ด้วย แอบเห็นในกระทู้ IS ที่นั่นบ่อยๆ 55+

แต่ผลงานที่ออกมาช้าไปหน่อยนะครับ

โดยเฉพาะเรื่อง Ore no Imouto ga Konna ni Kawaii Wake ga Nai

ทำมาไวๆนร้า รอดูอยู่ :emoother_07: :emoother_07: :emoother_07:

เป็นกำลังใจให้ :emo (56): :emo (56): :emo (56):

คุณ YakumoZ กำลังเร่งทำอยู่นะครับเท่าที่ทราบ

-ตอนหลังๆรู้สึกว่าจะฉายควบหลายเรื่องทำให้หงุดหงิดเรื่องการรอคอย

-เมะที่จบแล้วแต่ออกDVDหรือBlu-rayดองค้างคาจนหมดกำลังใจที่จะเก็บ(Ver.Uncen) เช่นKissXsis, Asobo ni Ikuyo

เป็นปัญหาเนื่องจากการจัดสรรเวลาและทีมงานไม่ลงตัวครับ ในฐานะที่เป็นทีมงาน(รึเปล่า?) จะแก้ไขให้ดีขึ้นครับ

อืม ผมว่าสุดยอดแล้วครับ อ่านง่ายมากๆเลย เวลาอ่านนี่ไม่ต้องเพ่งเลยทำให้เวลาดูไม่รู้สึกรำคาญตาเป็นกำลังใจให้นะครับ

ค้าบบแปลได้ดีค้าบบอย่างเรื่องISแปลได้้ดีกว่าบางค่ายน่ะค้าบ ตอนนี้เลยหันมาหาค่ายนี้แทนเอิ้กๆ

จะติดตามค่ายนี้ต่อไป เป็นกำลังใจให้ทีมงานทำซับการ์ตูนหนุกๆมาเรื่อยๆน่ะค้าบ^^

ตอนใหม่มา

น่าจะอัพเดตทางเฟสบุ๊คด้วย น่ะครับ

แค่เนี้ยแหละ ^^

แน่นอนว่าเยี่ยมอยดมาก แฟนซับค่ายเรา :emo (59): :emo (73):

แต่มันก็มีตรงยิงมุขใส่กันนั่นแหละ แปลออกมาเรียบไปหน่อย

แต่โดยรวมก็ดีมาก :emo (76): (ถึงจะมีดองงานบ้างบางเวลา)และเนื่องจากรีบมากเกินไป(หรือเปล่าก็ไม่รู้)จึงทำให้พิมพ์ผิดหรือพิมพ์ตกหล่นไปบางคำ :emo (69):

เห็นได้ชัดจากเรื่อง FA

พอละไม่อยากหาข้อเสียมาก หุหุ :emo (70):

จะเอาใจช่วยแฟนซับต่อไป จนกว่าบอร์ดจะหาไม่ :emoother_06: :emoother_06:

Edited by NekoNaomi

ขอพูดตรงๆเลยนะครับ :emo (10):

ค่ายนี้เป็นหนึ่งในไม่กี่ค่ายที่ผมคิดว่าทำได้ดีมากๆเท่าที่ผมเคยเห็นมาเลยครับ!!!! :emo (02):

คิดว่าไม่น่าจะมีข้อติครับ พยายามต่อไปนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ :emo (49):

อ้อ เติมหน่อย

เมะบางเรื่องออกช้า แต่บางเรื่องก็ออกเร็วมาก

อย่าง IS นี่ออกเร็วมาก ออกเร็วกว่าค่ายอื่นเลย ไม่รู้เพราะว่าทีมงานติดใจเรื่องนี้หรืออย่างไร มีแรงจูงใจในการทำมากๆ

มันเป็นเพราะฮาเร็มหรือปล่าว หรือว่าอยากเเปลให้จบๆเพราะเกลียดพระเอกก็ไม่อาจทราบได้ :emo (70):

ด้วยความนับถือ

idoli-z staff ^^ :emoother_06: :emoother_06:

Edited by NekoNaomi

อ้อ เติมหน่อย

เมะบางเรื่องออกช้า แต่บางเรื่องก็ออกเร็วมาก

อย่าง IS นี่ออกเร็วมาก ออกเร็วกว่าค่ายอื่นเลย ไม่รู้เพราะว่าทีมงานติดใจเรื่องนี้หรืออย่างไร มีแรงจูงใจในการทำมากๆ

มันเป็นเพราะฮาเร็มหรือปล่าว หรือว่าอยากเเปลให้จบๆเพราะเกลียดพระเอกก็ไม่อาจทราบได้ :emo (70):

ด้วยความนับถือ

idoli-z staff ^^ :emoother_06: :emoother_06:

FA ขาดคน QC ครับ แล้วก็เร่งออกจนผิดพลาดแหละครับ

ส่วนบางเรื่องออกเร็ว บางเรื่องออกช้านี่เพราะทีมงานที่ทำครับ อย่าง IS เพราะคนแปล SM เห็นซับอิงออกก็ต้องแปลเลย แถมทีมงานร่วมเขาก็เห็นมาไวเลยรีบตาม มันก็เลยไวครับ

มีสิ่งหนึงทำให้อึ้งขณะกำลังฟังเพลงเมะอยู่นั้นคือ เพลงไทย

ของเพลงอนิเมะเก่าใหม่มันๆเอาหมดอะครับ ไทย ไม่เอาอะไม่ชอบเพลงที่ฟังรู้เรื่อง เมะญี่ปุ่นเข้าถึงจิตวิญญาณมากกว่า

ผมเข้าไม่กี่กระทู้จึงเมนต์ได้แค่นี้เองนะครับ ส่วนใหญ่ก็เข้ามาฟังเพลงกับหาเมะที่เว็ปอื่นไม่ได้ปล่อยนะ หุหุ

อ๋อซับของค่าย รู้สึกจะกรองไม่ละเอียดนิดๆนะครับ ใช้อิ้งมากไป น่าจะเอามาเรียบเรียงเป็นไทยก่อน แล้วใช้คำที่ให้ความรู้สึกตามเนื้อเรื่องน่าจะเวิร์คครับ

ผมโหลดISของค่ายนี้ไปดูเรื่องเดียวนะ :emo (59):

ชอบผลงานแฟนซับของทีมงานที่นี่ครับ แปลดี เข้าใจง่าย แต่ก็มีบางเรื่องที่อยากดูแล้วออกช้ามาก

แต่ก็เข้าใจครับ คนทำก็ต้องมีความยุ่งยากในเรื่องอื่น ๆ ด้วย ไม่เร่งครับ ออกช้าหน่อย แต่ถ้าทำออกมาจนครบหมดก็โอเคครับ

ผมก็ เดินทางไปทั่วนะครับ(ตามเว็ปเมะทั่วไทย)

-..- เลยไม่ค่อยจะได้ ดูเว็ปนี้เท่าไร (ตรงๆนะครับ)

แต่เท่าที่เห็นนะครับ ก็โดยรวมจัดว่า ดีนะครับ

ผลงาน ก็จัดว่าดี-ดีมาก (ถึงจะออกช้าไปบางที ^^")

น่าจะมี กิจกรรม ให้สมาชิก ทำบ้างก็ดีนะครับ เพราะช่วงนี้จัดกันเยอะ หาแบบเน้นสร้างสรรค์ ก็ ดีนะครับ -..-

จากการที่ผมผมติดตามผมงานของท่าน ก็ดีอยู่แล้วครับ ถึงอารมย์ ดี

ติดตามผลงานอยู่ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ :emo (18):

อืม... ถือว่า อยู่ในเกณฑ์ดี นะครับ ถึงเรื่องที่ทำจะเยอะไปหน่อยก็ตาม

อยากให้จัดหมวดหมู่เมะด้วยอะครับเพื่อสะดวกในการตามล่า :emo (41):

แต่โดยรวมก็ดีมากเลยครับ แล้วอยากให้รีบจัดกรเมะที่ดองๆไว้ให้เสร็จโดยเร็มเลยครับ เพราะน่าดูทั้งนั้นเลย :emo (02):