Jump to content
Sign in to follow this  
Sumatakso

อันดับโลกของการศึกษาไทย

Recommended Posts

เห็นด้วยโคตรๆ มันจะปั๊มนักเรียนออกมาเป็นหุ่นยนต์ทำแป๊ะอะไร

เปิดเน็ตดูกูเกิ้ล หาสารคดีดิสคอฟเวอร์นี่ชาแนลมานั่งดูยังจะมีประโยชน์กว่าอีก

ไอ้นักเรียนหลังห้องนี่มันก็เก่งจริงๆ นะเวลามันอาจริงเนี่ย

Edited by cdaz

ถูกของอาจารย์แกทุกประเด็นครับ

เด็กหน้าห้องมาแข่งวินนิ่งกับเด็กหลังห้องซิ :emoother_07:

:emo (57): :emo (57): :emo (57): :emo (57): :emo (57):

ฟังแล้วประทับใจมากครับ ถ้าท่านได้เป็น ผอ. จริงๆ อยู่ใต้ผมก็จะไปเรียน

:emo (02): :emoother_04: :emoother_04: :emoother_06: :emoother_06:

เพราะการเรียนในไทยเป็นยังนี้ไง เลยเรียนแบบ ทวิภาคี เลย (เน้นไป ด้าน ทำงาน เลย)

ได้ใจมากครับ :emo (14): เป็นคนที่ชอบฟังอะไรแบบนี้อยู่แล้ว :emoother_06:

ผมเป็นพวกหน้าห้องเพราะตอนเปิดเทอมเข้าห้องช้าโดนแย่งที่ไปก่อนเลยจำใจนั่งหน้า :emoother_03:

วันจัน ลัลล้าอยากไปโรงเรียน(มีด้วยเหรอฟระ)<< เห็นด้วย ไม่มีใครอยาก

ที่อาจารย์พูดนี้ถูกมากเลยครับเรื่องจริงมากๆ

มันก็ถูกของแกนะ หลายๆอย่าง จริงๆผมก็เปงพวกหลังห้องนั่นแหละ ส่วนที่ว่าหลังห้องต้องเรียนทวิภาคีนั่นก็ดูท่าจะไม่ได้เรื่องเอานะครับ เพราะมันจะกลายเป็นทำงานกันอย่างเดียวมากกว่าจะเอาเวลาไปเรียนเพราะโดนมากะตัว หึๆ

แบบนี้มันต้องกด LIKE ให้สักล้านครั้ง :emo (43):

เป๊ะมาก อจ.

นักเรียนเยอะจิงๆครับ

ขนาดโรงเรียนแถบๆหอผมก็เยอะมากเลย

ไปเอาคนมาจากไหนเยอะแยะ

พูดได้ดี พูดได้จริง แต่ไม่รู้เมื่อไรมันจะแก้ได้ซะที

เห็นด้วยอย่างแรง :emo (06): ไม่ทราบว่าจะผลิตหุ่นยนต์หรือเปล่า :emoother_06:

ยิ่งคิดยิ่งรันทดประเทศไทย

มันเป็นสิ่งเสพติดชนิดหนึ่งไปแล้วล่ะมั้ง...? :emoother_08:

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...