Jump to content
Sign in to follow this  
GTOFF

เกี่ยวกับ PSP

Recommended Posts

อยากทราบว่าถ้าปุ่มมันเสีย คือกดไม่ติด(ความจริงติดแต่ยาก) มันจะมีตัวยางเปลี่ยนเหมือนจอยทั่วไปไหม

ใครพอทราบบ้าง PSP ของผมรุ่น 2000 ตัวหนาๆอะครับ

แล้วก็เดี๋ยวนี้ล็อกปุ่ม แล้วบางทีใส่กระเป๋าแล้วมันไปโดนบางปุ่มก็ติดซะงั้น จะแก้ปัญหาพวกนี้ยังไงดี

หรือจะให้ผมลื้อเครื่องออกมาโมเองดีครับ :emoother_06: (ไม่อยากลื้อกลัวเล่นอะไรไม่ได้อีก)

พวกอาลัยPSPหาไม่ยากครับลองไปติดต่อที่สะพานเหล็กหรือร้านขายทั่วไปก็ได้ครับแล้วก็ ส่วนปุ่มหาตัวครอบมาใส่ไว้มันก็ไม่ติดเองแล้วครับ ไม่ต้องไปรื้ออะไรเลย

ใช่ครับพวกอะไหล่ PSP หาได้ทั่วไปที่สะพานเหล็กหรือร้านขายเกมทั่วไปก็มี

ส่วนปุ่มที่ล็อกแล้วก็ยังกดติดนั้น แนะนำให้ปิดเครื่องไปครับ เวลาคุณไม่ได้เล่นคุณจะล็อกปุ่มไว้ทำไมจริงมั้ย

ปกติเวลาปิดเครื่องก็เหมือนกับการหยุดเกม พอเปิดก็เล่นต่อได้เลย ข้อนี้เป็นข้อดีที่ผมชอบ PSP จริงๆ

ถ้าจะแกะเองก็ต้องไปซื้อปุ่มยางมาเปลี่ยนอยู่ดี สู้ไปให้ช่างทำให้เลยไม่ดีกว่า

หาร้านที่ไว้ใจได้ แล้วนั่งเฝ้าดูช่างเค้าเปลี่ยนยาง (ไม่ใช่เปลี่ยนอะไหล่เราไป) :emo (76):

แต่ถ้าอยากลองทำเอง ให้ศึกษาการแกะ PSP จากคลิปใน Youtube แล้วลองทำเองก็ได้ไม่ยากอย่างที่คิดครับ

คือ ปุ่มล็อกผมใช้เวลาฟังเพลงอะครับ สรุปต้องตรงไปสพานเหล็กสินะ แถบรังสิตไม่มีใช่ไหม ใครพอทราบมั่ง ขี้เกียจไปอะ กลัวไปแล้วหมดตังเยอะ เจอไรถูกใจซื้อหมด -_-

ออ ใช้ฟังเพลงหรอกรึครับ ผมลืมนึกข้อนี้ไป ที่เซียร์น่าจะมีนะครับ แต่ของจะแพงกว่า

ลูกยางปุ่มกดของ PSP 2000 ราคาประมาณ 300-350 บาท + ค่าซ่อมปุ่มไม่ล็อคน่าจะอยู่ที่ 500 มั้งครับ

ถ้าไม่อยากไปก็ใช้บริการพวกซ่อมถึงบ้านก็ได้ครับ

PSP ปุ่ม อนาลอคผมก็เคยพังนะ แล้วตอนนั้นผมโมโห :emoother_06: จับดึงออกมาหัก :emoother_06:

แล้วผมเลยเอาไปฝากร้านเกมแถวบ้านไปซ่อม พอเขาเอากลับมา PSP เหมือนกับก่อนพังเล่นได้เหมือนเดิม :emoother_06:

แต่ผมไม่รู้ว่าเขาเอาไปซ่อมที่ไหน :emo (25):

ลองไปสอบถามราคาที่สะพานเหล็กดูคับมีหลายร้านเดินถามราคาดูไปก่อนค่อยทำคับ

ผมก็มีpspเหมือนกันยังไม่พังเลยเลยไม่รู้ราคาซักเท่าไหร่ :emo (43):