Jump to content
Sign in to follow this  
Black_ToiLet

คำถาม 4 ข้อที่คุณผู้หญิงไม่ควรถามแฟนคุณ

Recommended Posts

คำถาม 4 ข้อที่คุณผู้หญิงไม่ควรถามแฟนคุณ

1. "คุณคิดว่าผู้หญิงคนนั้นสวยมั้ยคะ?"

คุณ ลองเอาใจเขามาใส่ใจเราสักนิดว่า ถ้าหากเราโดนคำถามแบบนี้เข้าบ้าง เราจะตอบยังไงให้ถูกใจได้ล่ะ ถ้าแฟนหนุ่มของคุณตอบว่า "สวย" ล่ะ ตัวคุณจะคิดยังไง คุณจะต้องวิตกจริตกับความสวยของตัวคุณล่ะ ว่าผู้หญิงคนนั้นกับคุณ ใครจะสวยกว่ากัน อย่าบอกนะว่าคุณจะไม่คิดอะไรเลย แต่ถ้าแฟนคุณบอกว่า "ไม่สวย" ล่ะ คุณก็จะต้องบอกว่าเขาโกหกแน่ๆ จริงมะ

2. " ฉันอ้วนไปรึเปล่า?"

อยาก ให้เขาบอกความจริงหรืออยากฟังคำโกหกของเขามากกว่ากันละ กระจกน่าจะเป็นคนตอบคำถามนี้ได้ดีกว่าแฟนคุณนะ ถ้าคุณเกิดความสงสัยว่าคุณกำลังจะอ้วนไปแล้ว นี่ก็คือคำตอบของคุณเองที่มีอยู่ในใจแล้วล่ะ ว่าคุณไม่พอใจในรูปร่างของคุณ เพียงแต่ว่าคุณต้องการความมั่นใจมากขึ้นเท่านั้นเอง

3. "แฟนเก่าคุณเป็นคู่รักที่ดีกว่าฉันรึเปล่า?"

ถ้า ดีกว่าแล้วจะเป็นอย่างไร แล้วถ้าคุณดีกว่าคุณจะดีใจไปทำไม เพราะเขายังไงก็อยู่กับคุณอยู่แล้วในวันนี้ อดีตของเขาอาจจะเป็นความทรงจำส่วนตัวของเขา การที่เราจะไปก้าวก่ายก็อาจจะเป็นการทำให้ความสัมพันธ์ของคุณ สั่นคลอนก็ได้ มั่นใจในตัวเองเข้าไว้ค่ะ

4. "คุณว่าเราจะคบกันไปได้ถึงไหน?"

เป็น คำถามที่ไม่มีใครตอบได้ นอกจากคุณ 2 คนเองนั่นแหละที่จะต้องคอยประคับประคองความสัมพันธ์ คุณจะไปได้ถึงไหนกันถ้ามัวแต่มาถาม คำถามเหล่านี้ คุณอาจกำลังบ่อนทำลายความรู้สึกที่ดีของกันและกันก็ได้นะคะ เหมือนเพลงที่ว่า "ไม่มีใครรู้ว่ารักจะเป็นเช่นไร ไม่ใครรู้ว่รักจะเปลี่ยนไปเมื่อไร แต่ที่รู้ก็คือ... วันนี้รักเธอ และจะทำเวลาที่มีให้งดงาม ..."

credit : http://www.ladytip.com/main/content/view/96/74/

เห็นด้วยอบ่างบิ่งทุกข้อ

ถูกถามมาทีนี่ไปไม่ถูกเลย

ตอบแบบไหนก็มีโอกาศงานเข้าหมด :emoother_06:

โดนมาหมดแว้วอ่ะ

1. ไม่รู้ ไม่ได้สนใจ ไม่ได้สนใจคนสวย แต่สนใจคนรัก

2. อย่าไปเครียด ถ้าต้องอดเพื่อผอมแล้วหิวทรมาน ชอบตอนเธอกินแล้วมีความสุขมากกว่า รูปร่างไม่สำคัญ ดีออก จะได้อึ๋มขึ้น

3. ความรักที่มันทำได้แค่หยุดอยู่กับที่ หรือบดน้อยลงไป จะสู้เราที่เพิ่มขึ้นตลอดและมากกว่าได้ไงอ่ะ

4. ไม่รู้เหมือนกัน สักวันอาจมีเหตุจำเป็นจนต้องเลิก แต่เอาเวลาไปคิดถึงเรื่องที่ไม่รู้มันจะเกิดหรือเปล่าให้เครียดทำไม ไร้สาระหน่ะ

แต่สุดท้ายผมก็โดนทิ้ง 5555

หมดประโยชน์แล้วงัย มีคนเทคแคร์ใกล้ตัวที่ดีกว่า

เงินเดือนมันดีสินะ :emoother_06:

ถึงจะไม่เคยมีคู่แต่มีคำถามโดน ที่มีคนเป็นแฟนถามกันมาให้ว่า

คำถาม:ถ้าคุณไม่ได้แต่งงานกับฉัน(ไปแต่งกับคนอื่น)คุณจะรักฉันตลอดไปโดยไม่แต่งงานไหมไหม

ผู้ชาย:ไม่ตอบ :emoother_06:

แต่ในหัวผมคิดว่าตอบว่ารักก็โง่ดิ ฮ่าๆ :emo (57):

โดนมาหมดแว้วอ่ะ

1. ไม่รู้ ไม่ได้สนใจ ไม่ได้สนใจคนสวย แต่สนใจคนรัก

2. อย่าไปเครียด ถ้าต้องอดเพื่อผอมแล้วหิวทรมาน ชอบตอนเธอกินแล้วมีความสุขมากกว่า รูปร่างไม่สำคัญ ดีออก จะได้อึ๋มขึ้น

3. ความรักที่มันทำได้แค่หยุดอยู่กับที่ หรือบดน้อยลงไป จะสู้เราที่เพิ่มขึ้นตลอดและมากกว่าได้ไงอ่ะ

4. ไม่รู้เหมือนกัน สักวันอาจมีเหตุจำเป็นจนต้องเลิก แต่เอาเวลาไปคิดถึงเรื่องที่ไม่รู้มันจะเกิดหรือเปล่าให้เครียดทำไม ไร้สาระหน่ะ

แต่สุดท้ายผมก็โดนทิ้ง 5555

หมดประโยชน์แล้วงัย มีคนเทคแคร์ใกล้ตัวที่ดีกว่า

เงินเดือนมันดีสินะ :emoother_06:

โดนมากกกก สุดท้ายผมก็โดนทิ้งเช่นกันเพราะอีกคนมันหน้าตาดีกว่า รวยกว่า =_=

ผมก็ผู้ชายคนนึกที่ไม่กลัวคำถามพวกนี้!!!!

แต่ตอบไปแล้วรับได้ป่าวหละ!!!

:emo (28):

ไม่สนใจเท่าไหร่ครับ

ถามก็ไม่เห็นเป็นไรเลย

555+

ถ้าโดนถาม เราจะตอบตามนี้นะ *-*

1. ไม่มีเซ้นส์ด้านนี้

2. อ้วน (ถึงจะผอมแทบแห้งตายก็เหอะ แต่อยากได้ยินคำนี้ใช่มั้ย)

3. คุณเป็นแฟนคนแรก ( หึ หึ )

4. จนกว่าเราจะหมดรักในกันและกัน

จะตอบไปยังไงอ่ะน้อ :emo (70): ตอบไปมีหวังงานงอกเเน่ๆเลย :emo (44): เเละเเล้วก็ ตามภาพ :emo (35):

เห็นด้วยกับเหตุผล

ละก็เป็นจริงอย่างว่า

ถามแต่เรื่องตามนั้นเลย

ตอบโกหกไปก็เท่านั้น

อีกอย่างไม่ชอบโกหกด้วยดิ

:emo (00):

โดนถามอย่างนี้ทำใจไว้ได้เลยว่าโดนแน่ สักข้อแหละ

หุหุ อยากลองถามดูเหมือนกันนร้า

เพราะยังไม่เคยมีประสบการณ์ตรง

:emoother_04: :emo (00): :emo (00):

เรื่องน้ำหนัก นี่จริงแน่นอน เพราะ เคยตอบไปว่าเริ่มอ้วนแล้วนะถึงกับโดนงอลไป 3วัน

บางข้อเป็นผมผมตอบได้นะ

1. "คุณคิดว่าผู้หญิงคนนั้นสวยมั้ยคะ?"

- ก็สวยดี แต่สู้เธอไม่ได้หรอก

2. " ฉันอ้วนไปรึเปล่า?"

- ผอมกว่านี้ก็แย่แล้วล่ะเธอ(ไม่เคยมีแฟน แต่สาวที่ผมไปชอบส่วนมากจะผอมบาง โดยเฉพาะคนล่าสุดนี่ผมว่าถ้าอวบกว่านิดเธอจะสวยขึ้นเยอะเลย)

คำถามที่ไม่ควรแบบนี้ยังมีอีกแยอะ ที่เอามานี้แบบทั่วไป ใครคิดเจ๋งๆเอามาลงได้เลย

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...