Jump to content
Sign in to follow this  
ayarei

ตัดสินใจจะซื้อ iPhone4 ใช้จนได้

Recommended Posts

ต้อง ลองโหลดมาเล่นบ้างซะแล้วมันชื่อโปรแกรม อะไรมั่งนี่ หุหุ :emoother_06:

*0* อยากได้ทันทีทันใด

55+ น่าเล่นจริงๆ

:emo (02): :emoother_06: :emoother_06:

ระวังนะครับเจ้าของกระทู้ ถ้าท่านซื้อมาบางทีอาจะมีแอพแปลกที่มีให้โหลดที่ท่านคิดไม่ถึงได้ :emoother_06:

iPhone ของเขาดีจริงๆครับ แต่ก็ขอบอกตรงๆว่า iPhone ถ้าใช้ในประเทศไทยปัจจุบันนี้นั้น ไม่คุ้มแน่นอนครับ เพราะระบบของเรายังไม่ใช่3G ดังนั้นไม่คุ้มแน่นอน แต่สมัยนี้นอกจากการเป็นโทรศัพท์แล้ว มันก็กลายเป็นเครื่องมือยกสถานภาพภายนอกอะไรต่างๆได้อีกเยอะเลยด้วย จะว่าไปก็สะดวกดีเหมือนกัน เพราะตอนนี้ผมยังต้องพกทั้งiPod และมือถือ พร้อมกันสองตัว ค่อนข้างลำบากเหมือนกัน

iPhone ของเขาดีจริงๆครับ แต่ก็ขอบอกตรงๆว่า iPhone ถ้าใช้ในประเทศไทยปัจจุบันนี้นั้น ไม่คุ้มแน่นอนครับ เพราะระบบของเรายังไม่ใช่3G ดังนั้นไม่คุ้มแน่นอน แต่สมัยนี้นอกจากการเป็นโทรศัพท์แล้ว มันก็กลายเป็นเครื่องมือยกสถานภาพภายนอกอะไรต่างๆได้อีกเยอะเลยด้วย จะว่าไปก็สะดวกดีเหมือนกัน เพราะตอนนี้ผมยังต้องพกทั้งiPod และมือถือ พร้อมกันสองตัว ค่อนข้างลำบากเหมือนกัน

ความเห็นส่วนตัวนะครับ :

ถึงผมจะเลือกเครือข่ายทรู ที่มี3Gเกือบดีในกทม.ก็จริง แต่ไม่ค่อยได้เปิดใช้งานส่วนนั้นนะครับ

ผมก็ยังคิดว่ามันคุ้มอยู่ดีนะครับ แม้จะใช้มาได้เพียงเกือบเดือน

ด้วยหลายๆเหตุผล เกมสนุก มีกล้องให้เลือกเล่นหลากหลาย

เป็น iPod ในตัว สะดวกในการพกพา

โปรแกรมดีๆให้ใช้งานก็มีเยอะ แบกหบากหบายมาก ล่าสุดไปเจอโปรแกรมช่วยวิเคราะห์การนอน และช่วยปลุกเราให้ตื่นอย่างสดชื่น ว่าจะซื้อมาลองใช้ดู 30กว่าบาท

เรื่อง3G เพราะไม่มีเวลาเล่นเน็ทเท่าไหร่เมื่อออกไปข้างนอก แค่ฟังเพลงได้ก็โอเคมากแล้วครับ

ผมไม่ใช่คนรีบร้อนมาก แค่ edge ก็พอทนได้ครับ อดีต56kยังช้ากว่านี้เยอะ

แม้มือถือจะรองรับและสนับสนุนระบบ3G แต่มันก็ไม่ใช่ทุกอย่างของมือถือสมาร์ทโฟนในปัจจุบันเท่าไหร่

เรื่องความคุ้มค่า ก็คงจะแตกต่างกันตามรายบุคคลไปด้วยน่ะมั้งครับ

แต่สำหรับผม ถึงจะราคาแพง แต่ก็รู้สึกว่าคุ้มค่ากับเงินที่ลงทุนไป น้องไอนี่ดีจริงครับ :emoother_02:

ผมใช้ i phone 2 งับอิๆทนมือทนเท้าตกมา 20+ และทนดีเสียอย่างเดียว "ช้า"

N95 ผมก็ใช้มา 5 ปีได้ละ พึ่งไปถอยมาเหมือนกัน รู้สึกใช้เวลากับคอมน้อยลง ไปหมกวุ่นในมือถือแทน.. :emo (04):

-..- โดนละไง กดทีเดียวเด้งมา 2 rep เป็น 2 กระทู้ แล้ว :emo (25): สงสัยต้องหยุด rep ก่อนซะละ ขอโทษทีครับ

Edited by Aquaristz

ตอนแรกอ่านก็นึกว่าบ่นอยากได้ iphone4 เหมือนคนอื่นๆเค้า แต่พอดูคลิปเท่านั้นแหละ เข้าใจสัจธรรมของสัตว์โลกเลย หึหึ :emoother_06: :emoother_06: :emoother_06:

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...