Jump to content
Sign in to follow this  
ayarei

ตัดสินใจจะซื้อ iPhone4 ใช้จนได้

Recommended Posts

หลังจากใช้มือถือระดับล่าง(ไม่เกิน4พัน) กับรุ่นกลางๆ (8-10k) มาสักพัก มันก็เจ๊งหมด

ทนทานที่สุดคือเครื่องแรกในชีวิต 8350 ใช้ได้6ปี ไม่มีเสื่อม ตกน้ำ2ครั้งยังใช้ได้ พกพื้นนับไม่ถ้วน (ไม่มีบุญได้ใช้33)

พอมาใช้พวก samsung jet ก็เจอแต่ปปัญหา touch screen เรื่อยๆ

จนตอนนี้ ต้องกลับมาใช้เครื่องเมื่อสองปีก่อนอีกครั้ง

ก็เลยอยากได้เครื่องใหม่ เอาไว้ดูไฟล์เมะเล่นระหว่างเดินทาง เสียงโอเค ถ่ายภาพเวลาไปไหนมาไหนได้พอใช้ (ไม่มีปัญญาหากล้องดีๆใช้)

ก็มีเพื่อนสาวชวนใช้ iphone4กัน ก็เลยลองหาข้อมูล

ตอนแรกตัดสินใจระหว่าง ip4 กับ samsung galaxy S

แต่บ้านผม ใช้ซัมซุงมา4เครื่อง ทัชสกรีนเสีย4เครื่อง เลยเข็ดแล้ว

ประจวบเหมาะกับ.. ไปเจอไอ้นี่ ทำให้ตัดสินใจได้เด็ดขาดละว่าต้อง iPhone4 เท่านั้น!!!

แถม

Momo!!!!!!

Edited by ayarei

เกมบนiphoneน่าเล่นๆก็เยอะแยะ

!!!!

เกมน่าเล่นๆเย้อะะะะะะะ

http://www.youtube.com/watch?v=-SVogMnFiwE&feature=related

คนสุดท้าย คุ้นหน้าคุ้นตากันใหม่เอ่ย :emo (22):

Edited by ayarei

:emo (70): เขาจาเอา อ่า เขาขาเอา :emoother_07: :emoother_07: :emoother_07:

เอ่อ...= ='' ซื้อ Iphone เพื่อเหตุผลหนึ่งเดียว....อย่างงี้ฟังขึ้นครับ ฟันธง!!! :emoother_07:

เค้าจาเอาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :emo (61): (เวงกรำ ซื้อมาเป็นหมื่นๆ ใช้แค่นี้ - -'')

Edited by testsuya

โอย... เอาทัชสกีนมาทำแบบนี้... ^^ น่าสนแฮะ แต่เครื่องแพง+คนขายหัวหมอไปหน่อยนี่สิ แย่จัง งบบานไปนิดหน่อย :emo (61):

อร้ากกก! อยากได้ขอรับ!

กว่าจะเก็บหอมรอมริบได้ เค้าคงออกรุ่นใหม่พอดี ห้าๆ

ซื้อเลยค่ะไม่ผิดหวังแน่นอน ระดับ Retina Display ด้วย ชัดเว่อร์ เหอๆๆ

อ่อออ เพราะเหตุผลนี้เอง ฮ่าๆ

เราก็อยากได้นะ แต่ไม่ใช่เพราะว่าเหตุผลนี้หน่า

แต่ว่าขี้เกียจรอเครื่องศูนย์อ่ะ แล้วก็ไม่มีเงินจะซื้อทีเดียวตามร้านอีก เฮ่ออออออ

:emo (66):

บัก ไอ โฟน 4 โปร แกรม นี่ มัน มา ตั่ง แต่ 3G แว้ว !! ชอบ โปร แกรม เสียง กลอง เบส กีร์ต้ามากกว่า แต่ แบบ ฟื่นๆๆ

ก็มี ค่อยไม่ค่อยเล่น มัน ฟื่น ไป เห็น แทบทุกอย่าง !!

ผมจ้ิองกะเก็บ iphone4 เพราะแอปฯพวกนี้แหละ น่าเล่นจิงจิ๊งงง

แต่งบไม่ถึงง่ะ TT จัด ipod touch ดีกว่า

ผมใช้ iPhone 4 มาหลายเดือนพอควร แต่ไม่เคยเจอ App พวกนี้เลย T^T

ส่วนมากเล่นแต่เกมส์ จำพวก Cartoon Wars, Angry Birds , field runners = =

เดี่ยวจะไปลองหามาเล่นมั่ง + +

iPhone 4ผมก็ถอยมาได้3เดือนแล้ว ยังไม่เคยเจอ แอพ พวกนี้เลยครับ :emoother_06: สำหรับที่ให้เราโหลดแอพ แต่เคยลองเข้า app store ของญี่ปุ่นดูมันมีเกมส์น่าเล่นเยอะแยะมากมาย แต่ทำยังไงๆผมก้อสมัครไม่ได้ซักทีเลยอดโหลด :emoother_06:

สมัครไม่ยากนิครับ แต่ว่า เวลาจะซื้อ ไม่รู้ว่าใช้พวกบัตรที่ทำจากธนาคารกสิกรได้มั้ย

เพราะappที่ซื้อต่างๆ ผมฝากคนอื่นซื้อแล้ว gift ให้เอาน่ะครับ

เท่าที่เคยลองแวะไปดูของพี่ยุ่นเนี่ย เสียเงินเกือบทั้งนั้นเลยครับ

เดี๋ยวไว้ลองเปิดบัญชีธ.กสิกรแล้วลอง ได้ผลยังไงจะมาบอกแล้วกันครับ

ปล* pullpullpic ราคารู้สึกจะ1.99$นะครับ ราวๆ60บาท ซื้อมาดึงเล่นก็เพลินดี :=D

ขอบคุณครับท่าน ayarei ไว้ผมจะลองสมัคนใหม่ดูนะครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่ามันใช้บัตรจากแบงค์ของไทยแบบกสิกรได้รึเปล่า แต่ผมก็เคยเห็นตามเว็บที่เค้ารับสั่งของจาก ยุ่นเค้าก้อรับสั่งบัตร Itunes card ด้วย ถ้าผมสมัคร app storeของยุ่นได้แล้วก็ว่าจะลองสั่งบัตรพวกนี้มาใช้ดู (จิงๆผมแอบอยากได้แอพของLove plus มานานแล้ว :emo (20): )

เมื่อกี้ลองสมัคร ac jp ได้ละ

เจอappนี้ด้วย หึหึ

http://www.bandainamcogames.co.jp/mobile/k/iphone/oreimo/

ฟรี สอยมาอย่างไว

ส่วนเรื่องใช้บัญชีกสิกรรอหน่อยละกันครับ ซื้อเครื่องมา ตังหมดตัวเลย :emoother_06:

ทุนหนาจริงๆ ใช้กี่เครื่องต่อกี่เคืร่องพังหมด

8ปี 4เครื่อง ไม่น่าเรียกว่าทุนหนานะครับ

ผมว่าค่อนข้างเปลี่ยนน้อยกว่าหลายๆท่านเลย

และเปลี่ยนต่อเมื่อมันพังเท่านั้น ไม่เคยเปลี่ยนเพราะเบื่อ - -"

อีกอย่าง เปรียบเทียบราคาในบรรดามือถือด้วยกัน ผมใช้มาแต่ราคาต่ำมาตลอดครับ ถึงมันจะต่ำค่อนๆปทางกลางๆก็ตาม

พึ่งจะใช้ของที่ถือว่าราคาสูงครั้งแรกครับ :emoother_01:

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...