Jump to content
Sign in to follow this  
GTOFF

เจอค้ำคอร์ในOre no lmouto แล้ว

Recommended Posts

พอดีเข้าอากู๋หาคำว่า ค้ำคอร์ เลยเจอนี่เข้าให้

ระวังสปอยนะครับ

ถ้าถามว่าเนื้อหาตรงนี้มัน Spoil ไหม ก็ต้องถือว่ามัน Spoil ครับ

แต่ผมก็มั่นใจว่าถึงทราบเนื้อหาส่วนนี้ คงไม่ทำให้เสียอรรถรสในการรับชมอนิเมะแน่

เรื่องของเรื่องมันเกิดจากโนเว่ลฉบับล่าสุดของเรื่องนี้ครับ

ฉบับที่ 6

จริงๆ แค่ปกมันก็ชวนจิ้นได้แล้วนะ…..

เรื่องของเรื่องคือเมื่อจบเล่ม 4 เป็นเหตุการณ์ที่คิริโนะจะต้องไปอเมริกา

ซึ่งผมก็เดาว่า อนิเมะน่าจะทำให้ถึงเนื้อหาเป็นไคลแมกซ์ที่ตรงนั้น

พอย่างเข้ามาเล่ม 5 การดำเนินเนื้อเรื่องหลักๆ ก็จะกลายเป็นเคียวสุเกะ ออเซาะกับหนูแมวดำพอสมควร

ในที่สุดพอย่างเข้าเล่ม 6 นี้ คิริโนะก็กลับมาครับ

คนที่โผเข้ากอดเธอนั่นคือเพื่อนสนิทของเธอครับ เธอชื่อว่าอายาเสะ

รูปร่าง หน้าตา ละม้ายคล้ายคลึงกับเธอพอสมควร และเป็นคนที่เคียวสุเกะแอบปิ๊งๆอยู่

เนื้อเรื่องของทั้งเล่มนี้ก็ตามปรกติเรื่อยๆครับ จะมีไม่เรื่อยก็เมื่อผ่านกลางเล่มนี่ล่ะ

เมื่อมีการแข่งขันมาราธอนของโรงเรียนครับ ซึ่งแน่นอนว่าเธอก็ลงแข่งด้วย

และคนที่คอยสนับสนุนเธอ และเชียร์เธอแบบตะโกนลั่นก็ต้องเป็นเขา เคียวสุเกะอยู่แล้ว

จุดนี้มีประเด็นสองจุดครับ ซึ่งตรงนี้มันเป็นอะไรที่บ้าบอคอแตกมาก คือเคียวสุเกะตะโกนเชียร์คิริโนะไปว่า

“ที่พี่เชียร์เธอน่ะ เพราะไม่ใช่พี่โลลิค่อนนะ แต่พี่ซิสค่อนต่างหาก สู้เขานะ คิริโนะ~~~~”

ซึ่งสิ่งที่เขาแหกปากไปนั้น เขาก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเขาพูดออกมาได้ยังไง

แต่ถึงอย่างไรก็ตามผลการแข่งขัน ออกมาว่าเธอแพ้ครับ

ในเล่มนี้ยังมีอีกจุดให้เห็นคือคิริโนะเผลอเรียกเคียวสุเกะว่า เคียวสุเกะโอนี่จังด้วยหนนึง……

เอาเป็นว่าอย่างไรก็ดีการแข่งขันครั้งนี้เธอแพ้ครับ แต่เธอก็ชนะใจตัวเอง แล้วก็ชนะใจเคียวสุเกะด้วยเต็มเปา

จนกระทั่งก่อนจบเล่มครับ เธอได้บอกเคียวสุเกะว่า

“นี่ ชั้นมีเรื่องที่อยากจะขอร้องนายหน่อย”

คิริโนะใช้คำเรียกเคียวสุเกะว่า anta (อันตะ) แปลตรงๆว่านายล่ะครับ เป็นคำเรียกเหมือนเพื่อนเรียก

ผมก็อุตส่าห์ลุ้นว่าคิริโนะจะขอแบบว่า จากนี้ไปขอเรียกนายว่าโอนี่จังได้มั้ย… แต่ปรากฎว่าไม่ครับ

เคียวสุเกะก็คิดว่า เอ๊ะ… คิริโนะจะขอปรึกษาอะไรอีกรึเปล่า หรือจะลากเราให้ไปทำโน่นทำนี่อะไรอีกรึเปล่า

เขาในฐานะพี่ก็เริ่มคิด อืม… เอาน่ะ ยังไงถึงวันนี้เธอไม่ชนะการแข่งขัน แต่เธอก็ชนะใจตัวเอง

เธอก็ชนะใจเราด้วย เราก็ตามใจหน่อยแล้วกัน วันนี้เราก็อารมณ์ดีด้วย

และนั่นก็ทำให้เขาได้ยินสิ่งที่เขาไม่คาดคิด………….

“anta, atashi no kareshi ni netteyo”

หรือแปลว่า

“นาย… มาเป็นแฟนของชั้นเถอะ”

.

.

.

.

.

.

.

.

ฮว๊าาาาาาาาาากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

โอ้ย….. ไม่คิดว่าจะได้ยินประโยคนี้จากเรื่องใสๆแบบนี้นะเนี่ย…………….

ยิ่งอ่านจบแล้ว ยิ่งอยากอ่านเล่ม 7 ต่อ โอ้ยๆๆๆๆ ดิ้นพรากๆ

ว่าแต่หนูคิริโนะ นั่นพี่ชายแท้ๆของเธอเองไม่ใช่เรอะ แถมเคียวสุเกะก็ admit ว่าตัวเองเป็นซิสค่อนแล้ว

ศีลธรรมมันช่างค้ำคอร์~~~~

ขอขอบคุณ http://www.siscon.in.th :emoother_03:

นี่อ่านของนิยายมาหรอครับ แต่เรื่องมันมาทางนี้สุดท้ายมันจะไปจบตรงไหนก็คงต้องลุ้นกันต่อไป

ชั้นยังไม่เห็นฉากจบเลยอะ

รออ่าน ของ แมว เหมือนกัน

กลัวว่าโนเวลกับเมะมันจะจบไม่เหมือนกันน่ะสิ :emo (19):

โอ้ว... :emo (00): :emoother_04: :emo (75):

จะจบแบบไหนกันเนี่ย ช่างสลับซับค่ำคอร์จริงๆเลย....

ไม่ค้ำคอร์สิแปลก มันค้ำคอร์ตั้งแต่ในนิยายและ มังงะ = =

จะใครก็ดี ทั้ง นั้นหระ ไม่ ว่า จะเป็น แมว ดำ หรือ น้อง สาว งิงิ

มีจบแบบได้ทั้ง 2 มะ หุหุ

เชียร์เพื่อนน้องสาวฮะ อิอิ

น่ารักกว่าแถมความเป็นไปได้ยังมากกว่าด้วย

ไปตามอ่านในเว็ป Siscon ยังมีให้ค้ำคอร์อีกเยอะเลย ผมตามอ่านจากเว็ปอยู่ :emo (47):

ไม่แน่ครับว่าประโยคนี้จะเป็นอย่างที่เราคิดกันหรือเปล่า บางทีคนเขียนอาจจะมีลูกเล่นอะไรในเรื่องอีกนั่นล่ะครับ (จะค้ำ หรือไม่ค้ำ ก็หนุกอยู่ดีนั่นแหละเรื่องนี้)

คิดอยู่แล้วว่ามันต้องมาแนวนี้แน่นอน แต่แปลกตรงที่ว่าสองคนนี้ดูยังไงมันก็ไม่น่าจะใช่พี่น้องกันเลย ใครคิดเหมือนผมบ้างครับ :emo (00):

เรื่องนี้มันจะมีเข้าไทยบ้างไหมคับ อยากฟังภาคไทยจังเลย สนุกดี

ดูตอนแรกๆไม่นึกว่าจะค้ำคอร์นะเนี่ย

ถึงแม้ชื่อเรื่องมันจะบอกเหอะ

กะอยู่แล้วว่ามันต้องมาแนวนี้สักสักครั้งแน่ แต่ก็ชอบนะ :emo (48):

อยากให้เมะเรื่องนี้เข้าไทยจัง

อยากจะเชียร์เพื่อนน้องสาวมากกว่านะเนี่ย(ให้ัyอ่ะนะ :emo (41): )

ดูแต่ในภาคการ์ตูนAnime

ไม่นึกว่าเนื้อเรื่องในภาคNovelจะแตกต่างกันมากอยู่ทีเดียว

ถ้ามีโอกาสคงได้หามาอ่านบ้าง

ขอบคุณครับ

ยังไงซะแมวดำก็สุดยอด แต่อนิเมะจบแบบไม่ไปอเมริกาเลยอดเห็นหนูแมวดำในชุดนักเรียนเลย

Edited by dark084