Jump to content
Sign in to follow this  
เดจิโกะ

หนูไม่ชอบนะ เวลาที่หนูต้องอายุมากกว่าคนอื่น

Recommended Posts

ใบหน้าของหนูไม่บอกอายุเลยถูกคนอื่นเรียกว่าพี่ตลอดบางคนทำงานใส่สูทแล้วยังคิดว่าหนูอายุมากกว่าเค้่าอีก

แต่หนูไม่อยากอายุมากกว่าคนอื่นเลยนะคะ หนูชอบคิดไปว่าซักวันหนึ่งหนูจะต้องโดนบางคนเรียกว่าพ่อ ลุง หรือปู่ในสักวันหนึ่ง

หนูไม่อย่ากให้เป็นแบบนั้นเลยค่ะ

หนูล่ะเครียดกับเรื่องนี้จริงๆ เลย อยากจะย้อนกลับไปที่ 7 ขวบแล้ว Lock อายุของตัวเองไว้ตั้งแต่ตอนนั้นเลยก็คงดีหรอกค่ะ

แล้วก็อีกอย่าง เห็นเด็กตัวสูงๆ ใส่ชุดมัธยมปลาย หนูก็ยังคิดว่าเค้าเป็นพี่หนูอีกทั้งๆ ที่อายุของหนูก็ 19 แล้วแบบนี้แปลว่าสมองของหนูยังไม่พร้อมที่จะโตจริงๆ สินะแง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :emo (45):

อายุมันเป็นเพียงแค่ตัวเลข...สำหรับผมนั้น ไม่มีคำว่าแก่ เป็นหนุ่มตลอดกาล :emo (47):

19 นี่เกิน 18+ ไปแล้วนะสินะ ขอต้อนรับลุงคนใหม่ :emoother_07:

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...