Jump to content
Sign in to follow this  
StreaM

สำรวจความเห็นที่ทุกคนมีต่อ idoli-z จากการทำงาน 1 ปีที่ผ่านมา

Recommended Posts

ผมเองก็เป็นสมาชิกที่นี่ได้ไม่นานเท่าไหร่

สำหรับตัวเว็ป

ดูดีแล้ว ใช้งานง่าย แต่เรื่องวิทยุไม่อยากให้เปิดแบบออโต้

สำหรับผลงานซับ

ทำมาได้ดีแล้ว แต่มีที่อยากจะติหน่อย คือเรื่อง MM! รู้สึกว่าภาพจะไม่เนียนนะครับ

:emo (60): จะยังไงดี ผมเองก็พึ่งจะอยู่ได้เดือนเดียวเองแถมยังเฉื่อยๆเรื่อยๆง่ายๆสบายๆไม่จริงจังเท่าไหร่ :emoother_06:

ไม่รู้จะแสดงความเห็นยังไงดีแต่ก็จะนึกเท่าที่ทำได้ก็แล้วกัน :emo (32):

บอร์ดสวยดูง่ายดูดี(ต้องมีสไตร์รึเปล่า) :emo (43):

ภาพHeadด้านบน สวยมากๆ บอกตามตรง :emo (43):

เพลงจากวิทยุอันนี้ดีดูจากโพสต์อื่น(แต่ไม่รู้อยู่ตรงไหนนี่สิ..อายนะ :emo (34): )

โดยส่วนตัวแล้วถือว่าดี :emo (43): ข้อเสียดูอันอื่นเราไม่มี..ไม่สิ ไม่รู้จะเขียรอะไรแต่จะขอเพิ่มเติม(ดูโพสต์อื่นมันตรงกับเรา)

1.อยากให้มีรูปหน้าชื่อanimeเรื่องนั้น จะได้รู้ดึงดูดคนเข้าไปดู 2.มีเมนูภาษาไทยให้สำหรับคนไม่เก่ง Eng เหมือนกับผม :emo (32):

ส่วนผลงานก็ยังมีน้อยอยู่ ก็ขอเป็นกำลังใจให้นะสำหรับทีมงานidoli-zทุกคน หาทำผลงานเยอะๆจะได้นำมาแบ่นปันกัน(หรูเชียว)

พูดถึงผลงาน!(อีกเป๊ปหนึ่ง)อยากให้ทางค่ายทำเรื่อง Kami nomizo shiru sekaiอยากดูมากไม่อยากดูค่ายอื่นนี่ก็อ่านแก้ขัดอยู่

ก็หมดเพียงเท่านี้ละครับ:emo (32): (นี่ขนาดไม่จริงจังยังพล่ามซะขนาดนี้จะโดนไหมน้อ :emo (60): :emo (32): )

ชอบการดีไซบอร์ดที่ค่อนข้างใช้งานง่ายไม่ยุ่งยาก

ไอคอนและมาสคอต ต่างๆก็น่ารักดี

แถมมีเพลงอนิเมดให้ฟังเวลาทำงานอีก

แต่หลังๆรู้สึก สตาฟติด ro กันจนงานซัพไม่ค่อยเดินนะนี่ :emoother_06:

ผมเองก็สมัครมาซักพักแล้วแล้วครับ ที่นี่ก็ค้อนข้างโอเค ธีมสวย ถ้าเทียบกับที่อื่นๆ นะครับ ก็...สรุปว่าชอบเวปนี้มากๆครับ

ตรงเข้าหน้าเวปครับ ที่ http://www.idoli-z.net/ อยากให้คลิ๊กเข้าไปเลยไม่ต้องเป็น popup ขึ้นมาคับ

มันจะเป็น 2 หน้าครับ ส่วนอื่นดีครับเวปสวยดี 8.5/10

พึ่งจะมาอ่าคะ ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเท่าไร แต่สวยคะ ชอบมากเลย

แต่หา สิ่งที่ต้องการยากไปหน่อยไม่รุเพราะพึ่งมาเล่นหรือป่าวแหะๆ

แต่รวมๆแล้วดีนะคะ

แม้จะพึ่งสมัครมาไม่นานแต่ก็ถือว่าด้านต่างๆดีมากครับ

ในการทำซับก็ละเอียดมากครับขอชมเลย :emo (22):

ส่วนผมนานๆเข้ามาทีเพราะใกล้จบแล้วเรียนหนักมาก

ขอบคุณสำหรับอนิเมะดีๆจากค่ายนี้ครับ :emo (43):

ต้องขอออกตัวก่อนเลยว่า เพิ่งอยู่มาได้ไม่นาน ดังนั้นในเรื่องรายละเอียดต่างๆก็ยังไม่สมารถบอกได้มากนัก แต่ เห็นเว็บครั้งแรกก็คิดว่า ธีมสวยดี

แต่ ณ เวลานี้ เท่าที่ได้ดูแล้ว เว็บก็ดีอยู่แล้ว คิดว่าคงไม่ต้องเปลี่ยนแปลงอะไรมาก

ที่ว่าเข้าเว็บแล้วค้างนิดนึงถ้าใช้ไฟฟอกเข้าจะค้างนิดนึงนะ แต่ใช้กูเกิลแล้วลื่นไหลดี

เ่ท่าที่ผมเพิ่งจะสมัครมาได้ไม่นานนักนะครับ แต่ก็มีการพัฒนาที่ดีขึ้นมาเรื่อย ๆ

พวก mod ขยันกันมากครับ กระทู้ไม่เคยทิ้งเลย ติดตามตลอด

ใครขออะไรให้ได้ให้หมดเลย ใจดีกันจังคับ

และก็เป็นเวป เมะ เวปแรกที่ผมได้สมัครเลยคับก่อนที่จะเชื่อมต่อกับ tirkx ได้ซะอีก

ขอชื่นชมจากใจจริงคับ และขอให้เป็นอย่างนี้ต่อไปและพัฒนาต่อไปเรื่อยๆ (ในทางที่ดี) นะคับ :emo (22):

ส่วนข้อตินั้นยังไม่มีนะคับ เพราะผมยังไม่ค่อยได้เห็นอะไรที่ต้องติ เอาไว้เจอแล้วจะบอกนะขอคิดก่อน :emo (13):

ผมเพิ่งมาอยู่ได้ไม่นานแต่เท่าที่ใช้บริการมาก็ดีนะครับและก็ขอขอบคุณที่ทางทีมงานตั้งใจทำงานให้พวกเราได้ในสิ่งดีๆที่ต้องการ :emo (22):

ผมว่าอะไรๆมันก็ดีอยู่แล้ว

ผมเองก็พูดมากไม่ได้เพราะยังใหม่สำหรับที่นี้

แต่ที่อยากให้เปลี่ยนคือระบบ ชอท บอกซ์ เพราะถ้าเข้ามาแล้ว

ไม่ได้เขียนอะไรมันจะตัดออกจากตัว ชอท บอกซ์ ทำให้อ่านไม่ได้ว่า

ใครคุยอะไรกันอยู่ อยากอ่านแต่ไม่อยากเขียนเพราะไม่รู้จะคุยอะไรดี

ผมว่าน่าจะมีหมวด Review อนิเมะจะครับ

ใครดูเรื่องไหนมาแล้วก็มา Review แล้วก็ให้คะแนนกัน

สมองผมคิดได้แค่นี้แหละครับ

ไม่รู้จะเอาอะไรแล้ว

เพิ่งเข้ามาอยู่ได้ไม่นานครับ ไม่รู้จะติอะไรได้ ได้แต่ชื่นชมที่่อบอุ่นดี ชอบที่ รูปด้านบนเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ทุกๆ หน้าต่างนี่แหล่ะ ไม่จำเจดี จะติก็เอ้อ (เรียกว่าติคงไม่ถูก) เห็นรูปแล้วบางทีอยากรู้ว่ามาจากเรื่องอะไร ก็ไม่รู้จะหาข้อมูลจากไหน ไม่ได้ว่าทีมงานนะครับ เข้าใจแหล่ะว่าตัวเองยังไม่แน่นพอ เลยไม่รู้ว่ารูปแต่ละรูปมาจากเรื่องอะไร แต่ละรูปน่ารักซะ

อยากฝากจริงๆ ก็คือเรื่องการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกหรือผู้ดูแล อ่านแล้วปวดหัวจริงๆ

อยากฝากจริงๆ ก็คือเรื่องการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกหรือผู้ดูแล อ่านแล้วปวดหัวจริงๆ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ กด Like ได้ กดไปแล้วนะเนี่ย จริงๆเขียนผิดกันเยอะมากๆครับ แต่ถ้าให้ผมติอยู่ๆเรื่อยๆก็คงจะรำคาญกัน ถ้ายังไงก็ขอความกรุณาใช้ภาษาไทยกันให้ถูกต้องด้วยอีก 1 คนครับ

อืมก็รู้จักเว็บนี้เพราะเพื่อนโดยรวมผมให้ดีนะชอบๆ

ผมก็เพึ่งเข้ามาได้ไม่นานเท่าไร แล้วก็นานๆแวะมาบ้าง แต่ผมก็บอกได้แค่ว่า เป็นเว็บบอร์ดที่สวยมากเลยครับ สีสดก็สดใสดีด้วย

ถ้าเป็นบ้านละก็จะเรียกว่าน่าอยู่มากเลยทีเดียว แล้วก็ผมติคนไม่ค่อยเก่งด้วยสิ ขอชมอย่างเดียวละกัน

แล้วก็มีอย่างหนึ่งที่ผมอยากให้ช่วยนะ คือตรงที่ ประกาศจากทางค่าย idoli-z

อยากให้ช่วยอัพเดทความคืบหน้าของทางแฟนซับหน่อยนะครับ

ถ้าเป็นการรบกวนไม่ต้องก็ได้นะ ผมคิดว่าแฟนซับก็คงไม่วางกันก็เลยไม่ได้อัพเดท

Edited by MHFF

ส่วน ผม พึ่ง สมัคร ใหม่ ยัง ไม่ ค่อย เข้า ใจ กฎ นิด นึง เหมือน กฎ จะ เยอะ หรือ ป่าว ?

ถึงผมจะไม่ค่อยได้เข้ามาที่นี่บอร์ดแห่งนี้นักก็ตาม

แต่ทุกครั้งที่ผมเข้ามา ขากลับออกไปผมก็ได้สิ่งดีๆกลับไปทุกครั้งครับ^^

ขอให้เว็บนี้อยู่กับเราไปนานๆนะครับ

อิอิ แบบว่าเพิ่งมาเป็นสมาชิกได้ไม่นาน แถมไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาบ่อยเท่าไหร่

แต่โดยๆ รวมแล้วค่อนข้างถูกใจกับบอร์ดนี้มาก theme ก็น่ารัก อิอิ สู้ๆ ต่อไปนะ

ดีคับผม

ผมว่านะก้ดีเเล้วนะคับ

เเต่น่าจะมีเพลงฟังหน่อยก้ดีนะคับ

รูปแบบก้ทำมาก็สวยดีน่ารัก

เเค่นี้ก็พอเเล้วคับ

ถึงผมจะเข้ามาไม่บ่อยนัก ขอแสดงความคิดเห็นนะคับว่า

ค่ายนี้มีความสม่ำเสมอดีคับ เป็นมาตรฐานได้เลยคับ

ไม่มีอะไรติ อ่ะ ผมมันดันเป็นพวก อะไรก็ได้ มั้ง ฮืม แต่ต้องบอกว่า เว็บสวยดีนะครับ ชอบมากๆ เรื่อง ธีม เว็บนี้ ส่วนอย่างอื่นถือว่าดีเลยครับ ฮิๆ

ชอบมากครับ ซับก็แปลได้ดี Encodeภาพได้ชัดมากๆ คุณภาพสูงครับ

หนึ่งปีแล้วสินะคะ ดีใจด้วย ^^ ~

เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกบอร์ดนี้เอง เลยไม่รู้อะไรมาก

แต่ก็ชอบนะคะ บอร์ดดูเป็นกันเองดี

กฏระเบียบก็ไม่ได้ยากเกินความสามารถที่จะทำด้วย

ชอบรูปแบบเว็บนี้มากค่ะ เรียบร้อยน่ารักแล้วก็ไม่รก

อยู่กันไปนานๆนะคะ ^^

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...