Jump to content
Sign in to follow this  
StreaM

สำรวจความเห็นที่ทุกคนมีต่อ idoli-z จากการทำงาน 1 ปีที่ผ่านมา

Recommended Posts

ที่กล่าวมาจากข้อดี จึงทำไมเกิดการแบ่งชนชั้นในการใช้กระทู้อย่างเห็นได้ชัด (ไม่แน่ใจว่าคิดไปเองหรือเปล่า) จึงอยากให้มีความเท่าเทียบกันในหน้าที่เช่น

ก็ไม่แบ่งชนชั้นอะไรนะ แค่จำแนกกลุ่มว่าใครอยู่กลุ่มไหนเท่านั้นเอง

แต่พอเอาเข้าจริงเห็น Mod กับ Member บางคนคุยกันแบบแทบจะเล่นหัวกันได้เลยทีเดียว :emo (01):

ที่กล่าวมาจากข้อดี จึงทำไมเกิดการแบ่งชนชั้นในการใช้กระทู้อย่างเห็นได้ชัด (ไม่แน่ใจว่าคิดไปเองหรือเปล่า) จึงอยากให้มีความเท่าเทียบกันในหน้าที่เช่น

ก็ไม่แบ่งชนชั้นอะไรนะ แค่จำแนกกลุ่มว่าใครอยู่กลุ่มไหนเท่านั้นเอง

แต่พอเอาเข้าจริงเห็น Mod กับ Member บางคนคุยกันแบบแทบจะเล่นหัวกันได้เลยทีเดียว :emoidz_01:

ไม่ได้ความหมายแบบนั้นนะครับ -*- ชั่งมันเถอะ :emo (40):

ทีมงานขยันมาก มีความตั้งใจ แต่ละด้านออกมาดูดีถ้าไม่คิดมากอะไรก็ไม่มีที่ติ เมมเบอร์น่ารัก ในด้านบรรยากาศก็เป็นกันเอง

เสียอย่างเดียว neze น่ารักเกินไป(และไม่ค่อยจะทำอะไรเลย)

เพิ่งมาทำงานไม่นานนี้แต่ก็ถูกใจเวปนี้ครับ theme สวยดี เมะโหลดนี่ช่วงนี้ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ เพราะเรียนหนัก และปัญหาทางการเกมก็เยอะพอควร(ติดเกมก็บอกเขาไปเซ่!)

เพื่อนๆที่นี่ก็น่ารักทุกคนเลย ผมเลยชิวได้ดี

เพิ่งเข้ามาร่วมบ้านidoli-z อยากจะบอกเพียงสามคำ ติดงอมแงม

แค่นี้ก็สุดยอดเว็บแล้วงิงิ

Edited by kukuli

:emoother_06: ทีมงานดีมากครับ ชอบคุณ stream กับคุณ fate มากกันเองดี ไม่แน่อนาคตผมอาจจะมาทำงานร่วมกกับเค้าได้ ขอติเรื่องหนึ่งนะคับ หาcodeขอเพลงให้ด้วยนะ คือขี้เกียจพิมผ่านSB 9.5/10 รับไปเลย

ปล.ไม่ได้ค่อยเข้ามาบ่อยนะ กำลังทำโปรเจ็ค อิอิอิ วันนี้ว่างแอบเข้ามาตอบ :emoother_03:

เออ...ก็ไงดีละ ตอนเข้ามาแรกเวลาว่างเยอะ เข้าบ่อย แต่หลังๆรู้สึกว่าไม่ค่อยว่างเลยไม่ค่อยได้เข้าเสียเท่าไหร่

แต่ก็นะ อยากบอกว่า ตรงกล่องเพลงอะครับ ย้ายมาอยู่ด้านบนได้ไหมครับ เพราะมันมักจะทำให้คนในบ้านผมตกใจบ่อยมาก

อีกอย่าง ผมว่าอย่างนี้แหละดีแล้ว ชอบมากผมนะถ้าว่างนี่เล่นได้เกือบทั้งวันเลยละ เพราะมีอะรให้ทำเยอะแยะ

และสุดท้าย ถ้าอัพเวอร๋ชั่นไหม่ช่วยส่งจดหมายมาทางเมลด้วยก็ดีนะครับ จะได้รู้ได้ทั่วถึง และอยากให้ตอนอัพเวอร์ชั่นใหม่นั้นมีที่สำรองให้ชาวบอร์ดสถิตอยู่

เป็น เช้าบ๊อก ก็ดีครับ จะได้คุยกันเพลินๆ

เพิ่งเข้ามาอยู่เวปนี้ไม่นาน แต่อยากจะบอกว่า สุดยอดเจงๆ

modเป็นกันเองมักๆถามอะไรก็ตอบ=_= บอร์ดก็สวย ดีซะทุกอย่าง :emoother_02:

หลังจากสมัครมาพักนึง ได้เข้าไปคุย shoutbox หรือโพสเวบบอร์ด รู้สึกว่าทีม staff เป็นกันเองมากครับ ไม่ถือตัว

แต่หลังๆผมไม่ค่อยได้เข้ามาแวะเท่าไหร่ ก็รู้สึกว่าเวบเร็วขึ้นนะ(อาจจะคิดไปเองก็ได้)

สำหรับผมแล้วเวบนี้เป็นเวบคุณภาพเวบนึงที่ผมไม่ลืมเลยเวลาพูดถึงเมะ

เอาละ หลังจากสิงสู่มาได้สักพักผมขอเม้นเลยละกันครับ

ตัวเว็ปสวยงามมากครับ หมวดหมู่ขอหัวข้อต่างๆ มีอย่างพอดีหาง่าย โดยรวมดูแล้วสะอาดตามากครับ

ตัวเว็ปทำออกมาสำหรับจอ 18.5 ขึ้นไปรึเปล่าครับ ผมใช้จอ 15 ขนาด 1024*768 ตัวเว็ปมันเลยออกมาใหญ่

ขออ้างอิงครับ :emo (01): เมื่อโพสข้อความแล้วมันดูใหญ่ เลื่อนเม้ากลาง ครั้งนึง ได้หนึ่งโพส :emo (47):

อ้างอิงอีกรูปครับไม่ว่ากันนะครับ :emo (21):

หัวบอร์ดสวยงามครับ มีการเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ด้วย :emo (40): ชอบๆ แต่ใหญ่ไปหน่อย สำหรับผมชอบอะไรที่มันพอดี

เล็กลงสัก 80-90% จะดูงามมากครับ และ ตรงกระทู้ที่มีแฟ้มๆ ดำๆ น้ำตาลอะครับ มันดูแล้วไม่น่าสนใจครับ

โดยรวมแล้วต้องไล่หาหระทู้ที่ต้องการอ่านครับ ต้องอ่านจริงๆ ถึงจะรู้

แนะนำนะครับ หัวข้อปักมุดควรที่จะใส่สีตัวอักษรอีกสีไปเลย แฟ้มดำๆ น้ำตาล เปลี่ยนเป็นสีฟ้า สีชมพู สีเหลือง สวยๆ เตะตาดีกว่า

ไอคอนแฟ้มทำให้ใหญ่ขึ้นหน่อยครับ ยังมีอีกครับ อย่าพึงลำคาญผมบ่น :emoidz_02:

idoli-z : StatioN อะครับมันอยู่ข้างล่าง จัดการลำลากครับ อย่างที่ทำงานงี้ :emo (44): เปิดเว็ปขึ้นมาลืมเสียบหูฟัง

ที่คอม ดังสนันเลย หรือจะปิดเสียง เพื่อคุยธุระ ต่างๆ ผมขอออกความเห็นครับ ทำให้มัน สไลด์ได้เหมือนหน้าฟอร์มตรงแฟสบุคอะครับ

น่าจะหมดแล้วนะครับ

ปล. คอมที่ทำงานผมใช้ P3 1.0GHz Ram 256 bus 133 การ์ดจอออนอบร์ด 825G นี่ละ

โหลดหน้าเว็ปลำบากมากครับ :emo (76): เลยต้องใช้ ABP บล็อกรูปหรือภาพแฟช ออกไปเพื่อความเร็ว

ตรงส่วนนี้ท่านไม่ต้องคิดก็ได้ครับ คอมมันเก่าแล้ว 10กว่าปีแล้ว เจ้านายโยนคอมให้ใช้อะ :emoother_07:

ปล2. ไปละ ขอบคุณมากครับ เว็ปสวยๆ แบบนี้ไม่ค่อยมีครับ สู้ๆ ครับ

คือกลางคืนเว็บมันเข้าไม่ค่อยได้(บางวันไม่ได้เลยก็มี ไปขึ้น404อะไรสักอย่าง) อันนี้เป็นเพราะคนใช้เยอะรึเปล่าครับ

กับวิทยุทำไมมา128มั้ง96มั้ง เป็นที่เครื่องผมรึเปล่านี่

Edited by akenodoka

ผมเพิ่งเค้ามาได้ไม่นาน (3 วัน) เอ่ม ก็คงไม่ค่อยรู้อะไรมากนัก

แต่ผมคิดว่า เว็บนี้มีกฏกติกาที่เข้มงวดดีนะครับ ผมก็ชอบแบบนี้เหมือนกัน

จะได้ไม่มีอะไรที่ไร้สาระเหมือนบอร์ดที่ผมเลยไปเข้า โดยรวมแล้วถือเป็บเว็บที่ดีมากครับ

ผมว่ารูปแบบเว็บสวยดีครับ โดยส่วนตัวขอชมครับ เข้าเกือบทุกวันเลย :emoother_04:

ผมเพิ่งจะเข้ามานะครับยังไงขอดูและอ่านคอมเม้นต์จากเพื่ออนๆก่อนนะครับ แต่เท่าที่เห็นที่นี่น่ารักทุกคนเลยนะครับ :emoother_06:

ฮ่า ๆ เว็บนี้ ขยันกันนะ

ใน 1 ปี นี้ก็พยายามกันเยอะ

ทำออกมาได้สวยแล้วก็มี

น้ำใจที่จะให้โอกาส และ ให้อภัยแก้กันอีก

ส่วนผมไม่ค่อยได้เข้าในบ้านหลังนี้เลย

แค่เช็ค E-mail แล้วเจอ

ก็เลยจะมาเป้นกำลังใจให้ สู้ต่อไป ครับ

ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะพูดอะไรดี แต่เท่าที่เป็นอยู่ตอนนี้ก็คิดว่าดีที่สุดแล้วนะ

Edited by BowJung

ผมว่าเจ๋งดีนะ : )

โดยรวม ไม่มีข้อบกพร่อง , ไม่มีปัญหา

มีแต่ความอบอุ่น

แห่ะแห้ ~ :emo (40):

จากที่ผมเล่นบอร์ดมาซักระยะ

ผมคิกว่าบอร์ดนี้ผู้คนเป็นมิตร

ทีมงานก็ขยันขันแข็ง

และกฎที่ออกมามีเหตุผลไปตามความเหมาะสมมาก

ขอบคุณสำหรับบอร์ดดี ๆ อย่างนี้

ชอบเวปนี้นะ น่าจะมีงานแปลเพิ่มขึ้นเรื่อยๆนะ :emo (40):

ผมก้อเพิ่งจาสมัครไม่นานนะ ผมว่าตอนนี้ก้อดีอยู่แล้วคับ :emo (40):

เป็นเวปที่ดีใชไดเลยค่ะ

ทีมงานก็ตั้งใจทำงานดีเลย พยายามปรับปรุงเวปอยู่ตลอด(เป็นกำลังใจให้)

ซัของค่ายนี้ก็ใช้คำที่โอเค อ่านแล้วไม่งง

สรุป จะเป็นกำลังใจให้ตลอดจ้า

ผมเพิ่งจะมาได้ไม่นานแต่ก็ บอกได้ว่าทำได้ดีมากๆเลยครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ ชอบรูปประจำตำแหน่งสวยๆทุกตัวเลย :emo (02):

ขอให้นำผลงานมาลงเยอะๆนะครับ :emo (40): แต่อยากให้มีการจัดหใวดหมูอนิเมะอะครับจะได้ค้นหาถูก แบบเช่น กลุ่มเรื่องเกี่ยวกับพี่น้อง

กลุ่ม 18+rate :emo (22): กลุ่มเรื่องเกี่ยวกับการต่อสู้ อะไรทำนองนี้อะครับ :emo (34):

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...