Jump to content
Sign in to follow this  
Yuji

แม่เจ้าโว้ย!!! ของเล่นคนรวย

Recommended Posts

เพื่อนผมส่งผลการประมูลป้ายทะเบียน (เลขพิเศษ) รถยนต์ เมื่อปลายเดือนสิงหาคมมาให้ดู

ก่อนดู กํรู้อยู่แล้ว ว่าเนื่องจากเป็น “เลขพิเศษ” ก็คงมีคนสนใจมาก ย่อมประมูลแพงอย่างไม่น่าเชื่อเป็นธรรมดา

ในใจผม เพียงคาดการว่า น่าจะประมูลกันเป็นหลักแสน ก็เต็มที่ จะเอาอะไรกันนักหนา กับป้ายทะเบียนรถ

แต่ .. เมื่อดูเข้าจริงๆ ผมถึงกับต้องมนต์ นะจังงัง เพราะราคามันสูงเกินกว่าจินตนาการผมจะเอื้อมถึง

เฉพาะที่เขาส่งมาให้ดูนั้น ไม่มีแม้แต่ป้ายทะเบียนเดียว ที่มีราคาต่ำกว่า “หนึ่งล้านบาท”

ของเล่นมหาเศรษฐีไทย ราคาย่อมเยาเพียงเท่านี้เอง .. ขอรับ

เชิญหาความสำราญ ความรำคาญ หรือ ความสมเพชเวทนา กัน ตามแต่มุมมองของแต่ละท่านนะครับ

และอันสุดท้าย

แล้วทะเบียนนี้ เค้าต้องประมูลเอาป่ะ จาอาวป้ายทะเบียน :emo (55): เค้าจาอาวป้ายทะเบียนนี้ :emo (55):

Edited by Yuji

อันสุดท้าย ผมว่ามันทำเอาเองนะ ฮษๆ :emo (70):

อย่างว่าแหละคนมีตังเท่านั้นที่เล่นได้

อันสุดท้ายนี่ คนทำป้ายคิดอะไรของเค้าตอนทำเนี่ย :emo (18):

ราคาสูงจริงๆเป็นของเล่นของคนรวยสินะ

อะไรไม่น่าสนเท่าป้ายสุดท้าย

อืม นะ 111

/me เฮ้ยหลอกด่าตรูเรอะ!? :emo (00):

ราคาแบบเห็นละรู้สึกว่าผลาญมากเลย :emo (00):

อันสุดท้ายนี่ไม่ไหวอะ :emo (70):

อันสุดท้ายคงจะประมาณร้อยล้านเลยมั้งครับ

เหอะๆ

:emo (39):

คนมันมีเงิน จะทำไรก็เรื่องของเค้า พวกนี้ คือ รวยจริงๆ มีเงินเป็นหลายล้าน

สมมุติว่า เรามีเงินซัก100 นึง บางทีก็นึกอยากซื้อไรเล่นๆซัก5-6 บาท

คราวนี้ ลองมาคูณ1ล้าน ก็คล้ายๆกันนั่นแหละ ผมยังเคยเจอ อาร์เอ็กแปด ใช้ทะเบียน4000 อะไรพวกนี้เลย

โหประมูลป้าย9999 ซื้อรถได้ตั้งหลายคันนะเนี่ย

ปล.อันสุดท้ายติดไฟแดงไม่ได้ด้วยนะเนี่ย โดนฟาดกบาลแน่

เลขสวยแต่อักษรไม่เห็นสวยเลย

ลองอ่านออกเสียดูสิ "ด*-ด*-ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า" เหมือนโดนเย้ยยังไงไม่รู้

(แต่ผมชอบเลข 5555 นะ)

1ล้านบาท ตูต้องทำงานกี่เดอนถึงจะได้เนี้ย

ไปใช้อันสุดท้ายดีกว่า :emo (57):

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...