Jump to content
Sign in to follow this  
ยุยเนี้ยว

ที่นี่คือ "เขาอากินะ" ?

Recommended Posts

เออ ใช่จริงๆด้วยครับ หลายโค้งนะเนี่ย :emo (44):

ตอนกลางวันคงจะดิ๊บลำบากแน่ๆ รถสวนซะเยอะจริงๆ

ไม่ได้ดิฟนะนี่ ทำเสียงซะเหมือนเลย ฮ่าๆ โค้งต่างจากในเกมส์แหะ (หรือว่้ามันไม่ได้ดริฟเลยดูไม่เหมือนกันนะ)

เป็นผม ผมคงแหกโค้งตั้งแต่โค้งเเรก :emo (70): ผมก็เป็นคนขับรถเร็วนา

ในเรื่อง Initial D นี้สนามแข่ง เขา อากินะ อากากิ อิโรฮะ เอามาจากสถานที่จริงๆ ทั้งสิ้นนะครับ แต่ว่าเพียงเปลี่ยนชื่อเพื่อไม่ให้ซ้ำ (และเพื่อไม่ให้พวกที่อ่านแล้วเกิดอารมณ์ไปหาที่ซิ่งกันในเขา) แต่ว่าปัจจุบันนี้พวกถนนตามเขาเดี๋ยวนี้จะมีพวก ทางลูกระนาด หรือเนินตัวหนอน ตามหัวโค้งเป็นระยะๆ เพื่อดักพวกนักซิ่งทัังหลายแหล่ที่คิดจะเลียนแบบกัน

อีกอย่างนึง ในclip นั้นเค้าทำภาพให้เร็ว กับใส่ sound effect จากอนิเมในเรื่อง นะครับ ถ้าทำจริงๆ ผมว่าคงเป็น clip สยอง

ปล.ถ้าสนใจลองไปเล่นเกมตู้ Initial D Acade stag 3 กันดูก็ได้นะครับเหมือนเป๊ะๆ

Edited by testsuya

มันต้องไปตอน ตี4-5 ถ้าเจอรถส่งเต้าหู้ ถึงจะใช่ครับ :emo (41):

แต่ถนนมันโค้งเยอะจริงๆ

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...