Jump to content
Sign in to follow this  
แมวสีหมอก

อย่าประมาท อย่าคึกคะนอง อย่าคิดว่าจะไม่มีวันเกิดขึ้นกั­บตัวเอง

Recommended Posts

อย่าประมาท อย่าคึกคะนอง อย่าคิดว่าจะไม่มีวันเกิดขึ้นกั­บตัวเอง

Do not neglect.

Do not be impetuous.

Do not think never happened to myself.

:emo (64):

meazza : คำเตือน ไม่ค่อยเหมาะกับเด็ก สตรีมีครรภ์ คนชรา และผู้ที่ขวัญอ่อนเนื่องจากภาพค่อนข้างรุนแรง

Edited by meazza
เพิ่มคำเตือน

:emo (51): ไม่เข้าใจอะทำไม่ดูไปแล้วน้ำตาแทบไหล เสียดายออกจากงานเซ็นเซแล้ว อยากเอาไปปิดให้เด็กๆดูจัง

:emo (66): นาทีที่2เนี้ย เดจาวูตอนนั้งรถเพื่อนเลยแบบหลังลงจากรถผมบอกเลย "เออ..แกเก่งจริงๆหักหลบ10ล้อได้ดี...ไม่งั้นตูตายไปแล้ว แต่ไม่ขอไปใหนกับแกอีกต่อไป"

เป็นผลงานเตือนสติที่ดีมากๆชิ้นนึงเลยครับ สำหรับตัวผมนะครับ

ดูแล้วทำให้คิดได้อีกเยอะ ยังไงก็อย่าประมาทกันนะครับ :emo (66):

บางอันนี่ แบบ... มันช่วยไม่ได้จริงๆเลยก็มี

มีตั้งแต่ฉากทำเพื่อโชว์ให้ดูถึงกล้องทางหลวงเลย :emo (46):

คือแบบว่าดูแล้วเศร้าอ่ะประกอบกับเพลงของ evanesence

หลายอันเป็นโฆษณา ของอังกฤษ รึเปล่านะถ้าผมจำไม่ผิด รณรงค์เรื่องนิสัยแย่ๆเวลาขับรถต่างๆน่ะครับ ส่วนอัน ที่ตอน นาทีที่1.30กว่าๆนั่น คนโดนชนรอดนะครับนั่น

ไม่รู้จะว่าไง แต่ผมขับรถโดนรถบีบแตไล่บ่อยๆ(พวกtaxiกะพวกเด็กมหาลัย)ไม่รู้จะรีบไป..ไหนของมัน :emo (57):

พูดตรงๆนะผมไม่สงสารหลอกพวกคนขับอ่ะ สงสารแต่คนบนขอบทางเดินมากกว่า

ดูแล้วหายใจไม่ทั่วท้องเลยอะ

รู้สึกเหมือนต้องกลั้นหายใจดู

น่ากลัวนะ น่ากลัวมากๆ

เราอะจริงๆชอบการขับรถเร็ว แต่พอมาดู

มันรู้สึก กลัว ขึ้นมายังไงก็ไม่รู้

ซี๊ด!!!!~

นี่แหละพวกชอบขับเร้ว

ไม่มองทาง

ไม่มองรถ หรือ ว่ามีคนอยุ่หรือป่าว :emo (00): :emo (46): :emo (46):

ดูแล้วน่ากลัวเฮะ ขับรถนี่อันตรายจริงๆดูบางอันเหมือนของจริงด้วย

ปล.เพลงประกอบได้อารมณ์จัง

ไม่นะน้ำตาไหลไม่หยุด น่าสงสาร ขอบคุณสำหรับ การเตือนสติ ให้หลายๆคนที่ชอบประมาท :emo (64): :emo (41):

:emo (30): :emo (30): หึๆๆ ถ้าขับรถเป็นจะไม่ขับเร็วๆๆ แน่นอน

พวกขับรถ น่าจะดูๆไว้นะเนี่ยะ สงสารคนที่เค้าไม่รุเรื่องจังเลย

:emo (24):

Moderators คนนอกสายตา : ตอบแต่อีโมผิดกฏนะครับ ครับต่อไปถ้าผมเห็นอีกจะ Warn นะครับ ครั้งนี้ให้ไปก่อน
Edited by คนนอกสายตา ~

ขอบคุณมากๆเลยครับ เตือนสติและเตือนใจผมดีมาก

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...