Jump to content
Sign in to follow this  
Man0ey

รวมชุดนักเรียน ม.ปลาย โคตรโมเอะ!!~~

Recommended Posts

คงเคยคิดกันสินะเจ้าค่ะว่า ชุดนักเรียนสาว ม.ปลาย ของญี่ปุ่นนี่มันช่างน่ามองและเป็นเอกลักษณ์อย่างหนึ่งของความโมเอะ(ว่าไป นั่น) เมื่อเป็นดังนั้นเขาก็เลยมีการรวบรวมออกมาสนองกันเสียเลยกับ zusetsu joshikouseifuku hyakka(図説女子高制服百科) สรานุกรมรวมภาพชุดนักเรียนสาว ม.ปลาย ทั่วญี่ปุ่นจากเหนือจรดใต้ พร้อมรายละเอียดของโรงเรียนไว้อย่างครบครันเจ้าค่ะ!! โอ้วอะไรมันจะได้ใจขนาดนี้ลองไปดูกันเลยจ้า!!!

บอกก่อนเจ้าค่ะว่าในเล่มรวมชุดนักเรียนหญิง ม.ปลาย ของญี่ปุ่นไว้กว่า 100 โรงเรียนจากเหนือสุด Hokkaidou จนถึงใต้สุด Nagasaki ด้วยภาพ 132 แบบสี่สีทั้งเล่ม! ว่าแล้วก็ไปดูตัวอย่างกันซักเล็กน้อยจ้า…

โรงเรียนสตรี Tokyo จังหวัด Tokyo

โรงเรียนสตรี Joshisei จังหวัด Tokyo

โรงเรียน Shirayuri จังหวัด Tokyo

โรงเรียนสตรี Gakushuin จังหวัด Tokyo

โรงเรียนสตรี Ohka จังหวัด Tokyo

โรงเรียนสตรี Ferris จังหวัด Kanagawa (สาวในภาพ ม.ปลายแน่เหรอ…)

โรงเรียนสตรี Kamata จังหวัด Tokyo

โรงเรียนสตรี Yokohama จังหวัด Kanagawa

โรงเรียน Shoin จังหวัด Hyogo (เหมือน aoi hana ป่าวหว่า :emo (68):

โรงเรียนสตรี Fukuoka จังหวัด Fukuoka

Credit/ "www.AKibatan.com"

ราคาก็ 1,680(รวมภาษีแล้ว) :emo (64):

ส่วนตัวชอบ โรงรียนสตรี Ohka จังหวัด Tokyo :emo (09): :emo (09):

:emo (64): ก็น่ารักดีอ่า ชุดนักเรียนหญิงไทยตอนนี้ก็โอเคอยู่น่า เรียบร้อยดี

อ๋า ~ ., โมเอะ ๆ กันทั้งนั้นเลยนะคะ

ว่าแต่ว่าผิดหมวดรึเปล่าคะเอ่ย ?

กระทู้รีวิวอาร์ทบุ๊คน่าจะอยู่หมวด CG นะคะ > <'

เล่มนี้มังกรโหลดมาเก็บแล้วล่ะค่ะ ~ ., แต่ละโรงเรียนนี่ชุดเค้าสวย ๆ กันทั้งนั้นเลยนะคะ XDD

ของโปรดชาวไอดอลเลย ~ ฮ่า !

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับกระทู้น่ารัก ๆ ค่ะ :DD

:emo (43): โอ๊วววว !! แรร์ไอเทม ชัดๆ หนังสือแบบนี้ น่าซื้อไว้สักเล่มจริงๆ อยากได้ ๆ :emo (22):

ชอบ โรงรียนสตรี Ohka จังหวัด Tokyo แค่ชื่อก็ Oh !! แล้ว หึหึ :emo (64):

แต่ โรงเรียนสตรี Ferris จังหวัด Kanagawa สุดยอดดดด !! โฮกกกกกก !! :emo (14):

ว่าแล้วก็ไปหามาจนได้ ตอนนี้ ผมมีหนังสือเล่มนี้แล้ว แหะๆ สุดยอดมากๆ :emo (68):

จะอัพให้โหลดกันดีไหมนี่ ไม่รู้ใครจะอยากได้กันบ้าง ? ราวๆ 474 MB ครับ

อ่อ แต่ไม่มี แปล ให้นะครับ ถ้าอยากจะได้แบบแปล คงต้องรบกวน ทีมงานเวปนี้แล้วละ แหะๆ :emo (09):

ว่าแล้วก็ ขอไป อุดจมูกก่อนละ เลือดกำเดาพุ่งจะหมดตัวละ เอิ๊ก !! :emo (09):

Edited by PANDA

โรงเรียนสตรี Ohka จังหวัด Tokyo

ชอบโรงเรียนนี้จังเลย ชุดน่ารัก :emo (46):

โรงเรียนสตรี Ferris จังหวัด Kanagawa นี่มัน ใช่เลย!!!

ผมว่าคนสวยใส่ชุดอะไรก็น่ารักหมด :emo (41): จริงไหมครับ

จริง!! (สั้นๆได้ใจความครับ :emo (56): )

นี่เป็นเหตุผลถึงว่า เด็กญี่ปุ่นบางส่วนเลือกรร.ตามชุด :emo (56):

อยากมีเก็บไว้สักเล่มจังเลย......หือ ผมไม่ได้มีอะไรแอบแฝงนา :emo (70):

สักวันจะซื้อมาให้แฟนใส่ :emo (70):

ชุดนักเรียน ชุดเมด ชุดพยาบาล โฮะๆ

โอ้....สารานุกรมชุดนักเรียนม.ปลาย นี่สึโก้ยๆ (หรือว่าเป็นทีคนวาดรึเปล่าหว่า?....)

ดีไซน์ชุดนักเรียน ร.ร ม.ปลายญี่ปุ่นเนี่ย สวยน่ารักน่าชังเสียเหลือเกิน น่ารักไปหมดเลย ถ้าเทียบกับไทยเราแล้วอีหรอบเดิมๆ สิ้นหวัง สิ้นหวังกับเครื่องแบบชุดนักเรียนของไทยแล้ว Zetsubou !!!

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...