Jump to content
Sign in to follow this  
COCOFELKEN

10 อันดับข้าห้ามอย่าทำในเกาหลี

Recommended Posts

เข้าใจ ประสบการณ์ของแต่ละคนมากขึ้นครับ

แต่ผมว่า ถ้าจะไปเกาหลี ไป ญี่ปุ่นดีกว่า . . . . . -^^-

ประเทศไทย อิสระมากที่สุดในโลกละมังนี่ :emo (47):

มีข้อห้ามที่ญี่ปุ่นไหมครับ พอดีว่าจะไปเที่ยว

ของเกาหลีนี่ขอรับเอาไว้ก่อน เผื่อว่าจะไป อิอิ

บ้านเขาเป็นระเบียบดีนะ =w=

แต่บ้านเราสบายกว่าเยอะ ถึงความเป็นระเบียบจะเป็น 0 ก็เถอะ

ความคิดเห็นจากที่เคยไปมานะครับ

อันดับที่ 10 อย่าหวังพบคนถูกใจ

ข้อนี้ถูกต้องครับผม

อันดับ ที่ 9 อย่าหวังพึ่ง ฟุด ฟิต ฟอ ไฟ

ถูกอีกครับแต่ยังไงก็ต้องฝึกไว้ถ้าจะไป

อันดับ ที่ 8 อย่าซื้อของปลอม!

แต่ก่อนของปลอมเยอะมากครับแต่เดี๋ยวไม่ค่อยเจอแล้ว

อันดับ ที่ 7 อย่ามักง่าย(ในร้านฟาสต์ฟูด)

ผมว่าไม่ค่อยแตกต่างจากบ้านเราเท่าไหร่ครับแต่เราแค่ไม่แยกเท่านั้นเอง - -

อันดับ ที่ 6 อย่าสั่งกาแฟเย็น(ในร้านฟาสต์ฟูด)

เรื่องจริงครับมีไม่กี่ยี่ห้อที่อร่อยจริง

อันดับ ที่ 5 ระวังถูกชน!

น้อยครับเท่าที่เห็นมีแต่เราชนเขาซะเอง

อันดับ ที่ 4 อย่าทำอะไรกวนใจโชเฟอร์

อันนี้ผมว่าออกจะใจดีนะครับ ( ผมว่าแล้วแต่คนมั้งครับ)

อันดับ ที่ 3 อย่าโบกแท็กซี่คันสีดำ

จริงครับแต่หายาก

เท่าที่อ่านดูแล้วเห็นดีอยู่แค่ข้อ7ข้อเดียวเองแหะ :emo (45):

เหอๆ ไปๆมาๆ ก็เป็นสถานที่ๆ น่ากลัวใช่เล่นเลยนะ

ทางทีดี ไปแค่ท่องเที่ยวก็พอแล้วล่ะ :emo (53):

รู้สึกไม่อยากไปเกาหลีแล้ว

อยู่เมืองไทย กินหมู่ย่างเกาหลีดีกว่า :emo (24):

ขอ บวกอีกหนึ่งข้อ อย่าคิด หาสาวหน้าตาแบบ เกิล์ลกรุ๊ป ตามท้องถนน เกาหลี เพราะมันไม่มี

สงสัยผมคงไม่ได้ไปแน่ๆ

คงจะไม่ได้(แหก)ข้อห้ามแน่เลย

:emo (00):

ก็เป็นความรู้ที่ดีแต่ผมคงไม่มีโอกาศได้ไป

อ่า กำลังจะไปเลยแต่พอมาอ่านแล้ว เปลี่ยนใจทันที

ขอ อยู่บ้านนั่ง ดูเมะต่อดี กว่า

:emo (44): โหดไปไหมอ่ะ.. แต่อ่านดูก็เห็นด้วยนะ

ติดดูซีรี่ย์มากไปเลยมากอารายสวยงามไปหมด 555

เรื่องมาจริง ดูเเล้วไม่เป็นมิตเลย เกาหลี

สู้คนไทยไม่ได้ รู้ไม่รู้ ตู ยิ้มไว้ก่อนเดี๋ยวว่ากันอีกที 555

สยามเมื่องยิ้มจริงๆๆ (^.^)

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Create New...