Jump to content
Sign in to follow this  
npcpepper

[Fanart] Railgun / Madoka / Idol@Master / Acchi Kocchi และอีกหลายเรื่อง CG,ขาวดำ

Recommended Posts

อย่าพึ่งปิดหนีนะคับ T-T มี 20 กว่าภาพได้ ซดอะไรเย็นๆรอไปก่อนหรือเล่นเฟสบุครอโหลดสัก 2-3 นาทีก่อนก้ได้ครับ ผมวาดไม่ค่อยเก่งนานๆมาทีก็เลยขอจัดเยอะๆหน่อย มีมาจากหลายเรื่องเลยงับ มีทั้ง CG และขาวดำเลยงับ

Kuroko - RailGun

ซาเต็น รุยโกะ "ตั้งใจทำให้เลยนะ อุยฮารุ" - Railgun

อุยฮารุ หลังจากได้รับจากซาเต็นมาแล้วก้ท่าทางดีใจน่าดูเลย ^ ^ - Railgun

ปีนี้ร้อนจริงๆเนาะ ^ ^" แบ่งมั่งๆ ขอกินด้วยนะ มิซากะซัง - Railgun

แม่เสือกระเป๋า - Toradora

สามัญขยันรั่ว - Nichijou มีแต่คนสงสัย ทำไมมาอิจังยิ้ม ก้ผมอยากเห้นเธอยิ้มบ้างนี่นา ^O^

คลังแสงของโฮมุระจัง "หมดเลยทั้งคลังแสงนี่ละ ฉันจะทำเพื่อเธอ มาโดกะ!" - Mahou Shoujou Madoka Magica

ทำให้เพื่อนเป็น ภาพ Character Npc ประกอบ roleplay ที่เปิดให้เล่นกันที่ Tirkx "Legendary Story"โดย Falconzero เธอมีชื่อว่าเนเนะ งับ

เริ่มจากภาพร่างก่อนเลยงานนี้โจทย์คือเน้น อกโตๆ ผมยาวๆยิ่งยาวยิ่งดีถึงข้อเท้าไปเลยก็ได้ ผมเลยทำให้เป็นภาพแนวนอนเพื่อที่จะโชวืผมที่พลิ้วไสว ได้อย่างเต็มที่งับ

เมื่อทางเจ้าของ Role Ok ผมก็เริ่มตัดเส้นงับ

จากนั้นจึงเริ่มลงสีพื้นเพื่อกำหนดโทนสีและเพื่อกำหนดของจุดกำเนิดแสงแบบคร่าวๆ

บางคนถนัดลงสีฉากก่อน แต่ผมชอบลงสีตัวละครก่อนงับเพราะพึ่งทำใหม่ๆยังมีแรงใจเหลืออยู่เยอะจะค่อนข้างทำออกมาได้ดี ^ ^"

รวบรวมแรงฮึดสุดท้ายลงสีฉากในที่สุดก็สำเร็จ ภาพใหญ่เต็มจอ(1950x1240)คลิกที่นี่งับ

ได้รับคำขอให้วาดเธอคนนี้ Tsumiki Miniwa เพื่อเป็นสกรีนเสื้อในงานแค๊ป วันอาทิตย์ที่ 3 นี้ครับ

หลังจากใช้เซลล์สมองที่มีอยู่น้อยนิดคิดทำออกมาสองสามรูป ปรากฏว่ารูปนี้เข้าตากรรมการครับ

ไฟเขียวแล้วรอช้าอยู่ใย ตัดเส้นกันเลย

ตัดเส้นเสร็จลงสีพื้นต่อเลย T=T

หลังจากใช้ประสปการณ์ที่มีอยู่น้อยนิดออกมาจนหมดสิ้นก็ลงแสงเงาได้ตามนี้งับ

อะไรนะ! ต้องทำฉากหลังด้วย ก็เลยได้ใช้ความรู้เรื่องกราฟฟิกที่ได้มาเล็กน้อยจากมหาลัย ก็เป็นอันเสร็จ หมดแรงพอดี = =

จะเป็นลายสกรีนเสื้อที่ขายในงาน Capsult Event วันที่ 3 มิถุนายนที่ผ่านมาแต่ตอนนี้หากสนใจก็สามารถสั่งซื้อทางโทรศัพท์ได้ที่นี่ครับ http://tomodaci.exteen.com/

ได้รับเกียรติจากน้องชุนจาก Karabako.net ให้วาดออริของน้องเขาอยู่คู่กับจิฮายะ คิซารากิ จากเรื่อง Idol@Master ขึ้นชื่อว่าคาระ มาตรฐานสูงมาก เพราะฉะนั้นขอทุ่มทุกสิ่งอย่างที่มีในการจัดทำงับลัดขั้นตอนดราฟไปเลยตัดเส้นออกมาได้ตามนี้งับ

เสร็จแล้วก็ลงสีพื้นกำหนดโทนสีโดยรวมของภาพ ปรับให้ดูว่าโอเคแล้วเราจะพึ่งสีโทนนี้ไปจนจบงานก็ได้ดังนี้งับ

จากบทเรียนที่ผ่านๆมาผมได้เรียนรู้ว่าควรลงสีฉากก่อนเพื่อกำหนดจุดกำเนิดแสง กำหนดแสงเงา โดยรวมของภาพ และดำเนินการตามแผนจนได้ดังภาพงับ

หลังจากนั้นลงสีตัวละคร เก็บรายละเอียดทั้งหมดของฉากหลังให้ดูแล้วว่าไม่มีจุดใดที่จะเพิ่มเงาและการตกกระทบของแสงได้อีกจนได้ดังภาพ เสร็จจนได้ เหนื่อยเรยงับ T=T

ขอบคุณที่เข้ามารับชมงับ หากนำไปเป็น Wallpaper Desktop ให้หายเหงาสักวันสองวัน จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งงับ ^ ^

ขนาด 1367x768p http://www.karabako....abako_34254.jpg

ขนาด 1900x1080p http://www.mediafire...t31tnrr811m5ue6

ขอบคุณมากที่เข้ามารับชมครับ ผมคงไม่มาโพสอีกนานเลย ยังไงก็อย่าลืมกันนะงับ T-T ขอบคุณจากใจครับ

emo%20%2861%29.gif สวยอะ อยากทำได้มั่ง ลองกี่ทีก็เน่าตลอด

ยอมรับในฝีมือจริงครับ สุดยอด สวยมากๆ :idz_emo02:

ขอเก็บWallpaperไปด้วยนะฮะ ขอบคุณมากครับ สวยๆสวยมั่กๆemo%20%2876%29.gif