Jump to content
Sign in to follow this  
j_kridsada01

หลุดต่อ iPhone 5 (gen 6) รุ่นต่อไป พร้อมคาดการณ์เดือนปล่อย!!

Recommended Posts

ถึง WWDC 2012 จะผ่านพ้น แต่ไม่ได้หมายความว่า จะไม่มีข่าวลือของ iPhone นะครับ หึๆ ก่อนอื่น มาที่ประเด็น หลุด mock up หรือที่เรียกว่า prototype กันก่อนนะครับ

เอ๊ะ แล้ว mock up กับ prototype คืออะไร? ง่ายๆสั้นๆก็คือแบบจำลองนี่แหละครับ

คิดว่าหลายๆท่านอาจจะได้ชม mock up iPhone gen 6 สีดำได้หลุดออกมาเมื่อประมาณ 1 อาทิตย์ที่ผ่านมา หากท่านใดยังไม่ได้ชม ก็ชมได้ที่ด้านล่างนี่เลยครับ

จากนั้น Gizmodo เจ้าเก่าที่เคยหลุด Mock up iPhone 4 จนไม่ได้เข้างาน WWDC สมัย iPhone 4 ก็ยังซ่าปล่อย Mock up iPhone gen 6 สีขาวออกมาเป็นกำลังหนุนข่าวเพิ่มครับ

ทั้งหมดนี้ เป็น mock up ที่มีผลจากการรวบรวมข้อมูลที่น่าจะเป็นไปได้สูงสุดใน iPhone รุ่นต่อไป ตั้งแต่ dock เล็กลง รูเสียบหูฟังย้ายมาอยู่ด้านล่าง จอใหญ่ขึ้น กล้องหน้าย้ายมาอยู่เหนือตัวฟัง และอื่นๆ

มาพูดถึงประเด็นวันปล่อยตัวกันดีกว่าครับ

จากที่ Apple ได้ตีตราตรงขวาบนว่า “coming this fall” ผมก็จัดการถามเพื่อนที่อยู่อเมริกาว่า fall นี่มันเมื่อไหร่ เพื่อนผมก็บอกมาว่า ตุลา ผมก็แซวกบัเพื่อนขำๆว่า แล้วจะรับพรีเซนท์ออกมาทำไม นะ…

ช่วงตุลานี่ เป็นเวลาเหมาะที่ Apple จะปล่อย iPhone ตัวต่อไปออกได้เลยทีเดียวครับ มีแรงผลักดันจาก

• iOS 6 coming this fall
  • iPhone 4S มีอายุครบ 1 ปีจากวันเดือนเปิดตัวปีที่แล้ว

สันนิษฐานไว้ก่อนเลยว่า เดือนตุลาคม ไม่เลยจากนี้แน่ๆครับ

ขอบคุณครับ

ที่มา http://applesiam.com/iphone-next-gen/#

ขอบคุณครับ

รอดู ตอนนี้ผมก็ใช้ 4s อยู่ ถ้ามันสวยและดูดีก็น่าจะซื้อมาไว้ใช้อยู่

รอดู ตอนนี้ผมก็ใช้ 4s อยู่ ถ้ามันสวยและดูดีก็น่าจะซื้อมาไว้ใช้อยู่

4sขายต่อผมไหม

- -เสื่อมๆไงไม่รู็ผมว่าไม่น่าจะเปลี่ยนสายต่อชาร์ตแบบสามสิบพินนะเพราะมันกลายเป็นเอกลักษณ์ของตระกูลไอไปแล้วล่ะถ้าเปลี่ยนก็คงมีคนหมดศรัทธากันเยอะน่าดูส่วนผม=w=ไม่ซื้อครับเพราะผมเล่นแต่รุ่นที่ลงท้ายด้วยsตัวปัจจุบันก็4sแหะๆ รอดูกันต่อไปเน้อ

- -เสื่อมๆไงไม่รู็ผมว่าไม่น่าจะเปลี่ยนสายต่อชาร์ตแบบสามสิบพินนะเพราะมันกลายเป็นเอกลักษณ์ของตระกูลไอไปแล้วล่ะถ้าเปลี่ยนก็คงมีคนหมดศรัทธากันเยอะน่าดูส่วนผม=w=ไม่ซื้อครับเพราะผมเล่นแต่รุ่นที่ลงท้ายด้วยsตัวปัจจุบันก็4sแหะๆ รอดูกันต่อไปเน้อ

เป็นไรกับ"S"มากไหมนาย

เจ้ด ดดด

ขายไอโฟน4ออกไอโฟน5โลด ดด

อีกหน่อยคงเป็นวัฏจักรขายรุ่นที่ใช้อยู่เพื่อซื้อรุ่นต่อไป

เรารอนายอยู่นะไอโฟน5