Jump to content
Sign in to follow this  
Braron-Frozen

[ขอระบาย]ช่วงนี้เครียดมากเลยครับ.....

Recommended Posts

คือวันที่7เปิดเครื่องมาเล่นเกมปรากกฎว่าเกมส์ที่ลงไว้เมื่อคืนหาย ก็เลยจะลองSystem Restore ......ดูเผื่อแก้ได้ ปรากฎว่าพอรีสตาร์ทเครื่องขึ้นมา...... มันขึ้นว่า Restoration Incomplete แล้วพอเข้ามาหน้าDesktop.......... ไอคอนทั้งหมดของผมเกือบหายไปหมดเลย เหลือแค่ไม่กี่อัน แล้วพอเข้าMy Documents ข้อมูลในนั้นก็หายไปหมดเลย คุกกี้IE กับ Firefox ก็หายไปด้วย ในMy Documents มีเพลงที่สะสมมาตั้งแต่ม.2เกือบ2พันเพลง..... ภาพถ่ายสมัยเด็กๆ ......ภาพถ่ายสมัยม.ปลาย ภาพที่ไปเที่ยวมา รวมถึงภาพและวีดีโอที่ผมพึ่งไปญี่ปุ่นมาด้วยที่หาไม่ได้อีกแล้ว โปรแกรมบางโปรแกรมเช่น idm utorrent cfosspeed งานwordที่สะสมมาตั้งแต่ป.6 รวมถึงไฟล์บางไฟล์ที่ไปหาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว รวมแล้วเกือบ30GB.....หายไปหมด ไม่เลยเลยซักอย่าง ลองกู้ไฟล์แล้วก็ได้แค่ประมาณ3GB ให้ร้านคอมไปกู้ข้อมูล ให้ไปกู้2ร้านแล้วก็ทำไม่ได้ ช็อคเลยครับบอกตรงๆ แถมช่วงที่เกิดดันตรงกับวันเกิดอีก หมดสนุกกับวันเกิดเลย เข้าใจความรู้สึกว่า อารยธรรมล่มสลายมันเป็นยังไง ขอตัวไปเครียดต่อละครับ........

คิดซะวันเกิดได้เริ่มใหม่อย่าใส่ใจกับอดีตของที่หายไปก็หาใหม่ได้รูปในอดีตก็ไปหาแสกนเอาอย่าเคลียดเน้อ

ปล.ข้อมูลไม่หายหรอกจะแนะนำให้ว่าลองใช้โปรแกรม นี้กู้ข้อมูลนะ http://hitech.sanook.com/technology/news_10417.php

คิดซะวันเกิดได้เริ่มใหม่อย่าใส่ใจกับอดีตของที่หายไปก็หาใหม่ได้รูปในอดีตก็ไปหาแสกนเอาอย่าเคลียดเน้อ

ปล.ข้อมูลไม่หายหรอกจะแนะนำให้ว่าลองใช้โปรแกรม นี้กู้ข้อมูลนะ http://hitech.sanook.../news_10417.php

โปรแกนมนี้ละครับที่ผมลองกู้แล้ว ได้แค่3GBกว่าๆเองครับ

ยังไงเราก็ยังจำภาพวันนั้นได้นะ ถึงแม้ว่าภาพที่เป็นสิ่งที่จับต้องได้ ได้หายไป แต่มันก็ไม่ได้หายไปทั้งหมดมันยังอยู่ในความทรงจำอยู่ใช่มั้ย? เพราะงั้น ก็สู้ๆนะค่ะ นี่คือสิ่งที่พอจะช่วยได้ในตอนนี้ ยิ้มรับวันใหม่นะ...emo%20(67).gif

น่าเศร้าแท้ น่าเห็นใจจริง ๆ ถ้ามันเอากลับมาไม่ได้ก็สร้างความทรงจำใหม่ ๆ ที่ดี ๆ เก็บเอาไว้ต่อไปเนอะ ^^ :emo (68):

ล้มแล้วก็ต้องลุก กู้มาไม่หมดก็อย่าเสียใจไปหาสิ่งใหม่เข้ามาแทนที่ emo%20%2876%29.gif