Jump to content
Sign in to follow this  
j_kridsada01

Foxconn ขยายโรงงานเพิ่มเพื่อรองรับความนิยมของ Apple

Recommended Posts

บรรดา iPhone / iPad / iPod Touch ต่างก็ขายดีจนทำเอาโรงงานผลิตไม่ค่อยจะทัน หรือผลิตมาแล้ว เครื่องมีปัญหาหลังแกะกล่อง ทั้งหมดนี้ เกิดจากกำลังการผลิตที่ไม่เพียงพอต่อความต้องการ ทำให้ Foxconn ตัดสินใจลงทุนเพิ่มอีก $210 ล้าน เพื่อขยายโรงงานออกไปบนพื้นที่ 40,000 ตารางเมตร รองรับตำแหน่งงานอีก 35,800 คน ทั้งนี้ การขยายดังกล่าว ยังไม่ยืนยันว่า จะเป็นการขยาย เพื่อเอาไว้ผลิตสินค้ากลุ่มไหนของ Apple แต่ถ้าทำขนาดนี้ น่าจะเป็นสินค้าในกลุ่ม iOS แน่นอน

อนาคต iPhone / iPad จะได้ผลิตกันไวๆ ไม่ต้องรอนานกับเค้าซะที

ที่มา http://applenewsthai...conn-apple.html

ปล.จากคนโพสถึงทุกท่าน การที่foxconnขยายโณงงานนั้นเป็นขอส่วยรวมครับ แต่ถ้ายากให้มีผลกับไทยจริงๆจังๆเน้ๆ ให้การตลาดของappleในไทยเจริญคือ การมีร้านapple storeในไทย ถ้าผมจำไม่ผิดและเค้าบอกมาถูกต้องเคยเห็นว่า การที่เราซื้อของผ่านเว็บappleโดยตรงนั้นทางappleใช้วัดความสนใจของลูกค้าในแต่ละประเทศ และใช้วัดความเจริญเติบโตของตลาดในประเทศนั้นๆหมายความว่า ถ้ายาอยากให้apple storeมาเปิดในไทยก็ต้องอุดหนุนของขากเว็บapple storeของไทยครับ ซึ่งทุกวันนี้ของจากapple storeไทยนั้นส่งมาจากศูนย์ที่สิงค์โป และมีเบอร์ติดต่อพนักงานของappleโดยตรงด้วยครับ ปรึกษาสอบถามได้ทุกเรืองที่เกี่ยวกับของของapple คือเบอร์ 001-800-441-2904 ใช่ครับทุกท่านเดาถูกมันไม่ใช่เบอร์ไทย มันคือเบอร์ของ0appleที่สิงค์โบ อะไรน้าาจะให้พูดอิงกับคงสิงคืโบหรอบ้าไปแล้ว ทุกคนคงคิดแบบนี้ในใจ แต่ไม่ต้องห่วงครับ เค้ามีพนักงานที่พูดไทยได้จนผมเริ่มวิตกว่า เฮ้ยนี่มันเบอร์ไทยป่าววะ ทำไมเบอร์นี้ไม่น่าใช่ของไทยนะ แบบนี้เลย ไม่ต้องห่วงว่าจะไม่เจอพนักงานครับ ผมโทรไปสองรอบละ มั่นใจได้ครับ เอาละฟังผมบ่นมานานพอละ ทุกท่านช่วยกันอุดหนุนของจากเว็บapple storeกันเยอะๆนะครับ ไทยจะได้มีร้านapple storeซะที เพื่อคนอยากจะเหล่ หม้อสาวที่เป็นสวากappleด้วยกันจะได้รู้ว่าต้องไปที่ไหนถึงจะเจอของจริง อะย่าลืมpmมาหาผมด้วยนะครับ ผมจะได้มีเพื่อนไป แฮะๆ

Edited by j_kridsada01

ในไทยนี่อย่างแรกเลยน่าจะขยาย shop ของ istu ก่อนเลย เล็กมาก :emo (68):

มาเปิดในไทยมั่งสิ จะดีไม่น้อยเลย :idz_emo04: