Jump to content
Sign in to follow this  
Jkwon

Fujitsu ส่งสมาร์ทโฟน Quad-Core ตัวแรกของโลก ที่กันน้ำ กันฝุ่นได้ ท้าชน S III, One X

Recommended Posts

วันนี้มีข่าวมือถือ Android ตัวใหม่จากประเทศญี่ปุ่นมาฝากกันอีกแล้วครับ กับ Fujitsu Arrows Z ISW13F ซึ่งเป็นสมาร์ทโฟน Android ที่มาพร้อมกับ CPU ทรงพลัง Quad-Core ซึ่งเป็นคู่แข่งโดยตรงกับ HTC One X และ Samsung Galaxy S III ด้วยครับ แต่เจ้านี่จะดีกว่าทั้งสองรุ่นตรงที่ เจ้า Arrows Z ISW13F นี้สามารถกันน้ำ และกันฝุ่นได้ด้วยครับ

Fujitsu Arrows Z ISW13F เป็นมือถือที่ผลิตจากความร่วมมือของ 2 บริษัทคือ KDDI และ Fujitsu โดยเจ้า Arrows Z ISW13F จะวางขายในประเทศญี่ปุ่นประมาณต้นเดือนหน้านะครับ ซึ่งคาดว่าถ้าหากมือถือเครื่องนี้ออกวางขายที่นอกประเทศเมื่อไหร่ ก็น่าจะเรียกเสียงฮือฮาได้พอสมควนรเลยครับ เพราะสเปคของเจ้านี่ก็ไม่ธรรมดาเลยครับ โดยจะมาพร้อมกับ CPU Quad-Core NVIDIA Tegra 3 1.5GHz, Android 4.0 ICS, กล้องความละเอียด 13 ล้าน, หน่วยความจำภายใน 16GB (เพิ่มได้ด้วย microSD 32GB) และที่พิเศษสุดๆ คือสามารถกันน้ำ และกันฝุ่นได้ด้วย นอกจากนี้ยังมี FM Transmitter, เครื่องวัดความชื้น และอุณหภูมิ และยังมีที่สแกนลายนิ้มมือด้วยครับ ฟีเจอร์เหล่านี้ช่างเหมาะกับลูกผู้ชาย ขาลุยจริงๆ ครับ

นอกจากสเปคของ Fujitsu Arrows Z ISW13F จะค่อนข้างจัดเต็มแล้ว ตัวเครื่องด้านนอกเองก็ยังดูดีไม่น้อยเลยครับ ตัวเครื่องมีความบาง 10.6 มิลลิเมตร, น้ำหนัก 145 กรัม และแบตเตอรี่ความจุ 1800mAh และทาง Fujitsu ได้เล็งตลาดหลักๆ เป็ยตลาดในทวีปอเมริกาเหนือนะครับ โดยอาจจะจับมือกับพาร์ทเนอร์อย่าง Toshiba เพื่อใช้ชื่อ Regza ซึ่งน่าจะฟังแล้วคุ้นหูลูกค้ามากกว่า

--------------------------------------------------------------------- ควอดคอร์ด้วยอ๊า!!

:emoother_03:

ที่มา : techxcite

ผมว่า S3 ยังดีกว่านะ เบาบาง จอใหญ่ - - ถึก

ภายในน่าสนใจอยู่อ่านะ แต่ภายนอกพ้มไม่ค่อยชอบดีไซน์มันสักเท่าไร มันทำให้นึกถึงเจ้าซัมซุงที่พ้มใช้จนพังไปแล้ว :emo (44):

ภายในน่าสนใจแต่ภายนอกไม่ค่อยถูกใจ แต่ถ้ามมีสีดำนี่สนอยู่หน่อยๆ :idz_emo04: